Guest viewing is limited

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Em pót thử 2 tấm bằng hót picturepush xem mọi người có bị chặn hình không nhé : :lol:

2 tấm em Chào Mào múa ban đêm, tự nhiên đang xù lông ngủ thấy em đi xuống giật mình thức giấc...thế là múa:whistling:

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi! nó quen chủ nó hay mua lắm Batmanv, mai rảnh mang qua anh công minh dợt chơi cho vui nhé! Con của Batmanv mà dợt nó sung lên lắm đó!

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
mai hả anh? Anh có đi không?Mai em rảnh cả ngày ấy.Có đi thì hú em cái em mang nó đi luôn.vẫn chưa thay lông xong nhưng cũng chịu hót lắm

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn BatmanV tôi xem ở công ty tôi được ấy.
Như thế thì các bạn nơi khác cũng xem được rồi.:yahoo:

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
cú này là chú huế bữa fải ko a Tuấn?e nhớ lúc e và a Hoàng mua là nó đã thay lông xg rùi mà,sao giờ lại thay lông nữa?

beckham218

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
đang đêm mà CM múa thì loạn choạng đến khuya chủ lại nhảy múa theo cái chết đó bác nhé heeeeeeeeeeeeeeee

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cho nó tắm nắng tranh thủ làm thêm mấy tấm ban ngày :

Con này dạo gần đây khôn đáo để.Thấy chủ đi làm về là rũ cánh múa.Vừa bước vào nhà vợ chưa kịp hỏi han là con Chào Mào đã múa chào trước rồi.Phải bảo vợ học theo nó thôi : "Thấy chồng đi làm về phải xòe múa như con chào mào kìa!!!"

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này đẹp quá bác ơi ước gì có chú giống vậy, mà con này bao nhiêu năm tuổi lồng rồi vậy bác.

Bạn chú ý post bài góp ý cho phong phú 1 chút. Nếu bạn thấy hay và đẹp thì chỉ cần bấm nút THANKS.
Mình đã sửa nội dung của bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
mai hả anh? Anh có đi không?Mai em rảnh cả ngày ấy.Có đi thì hú em cái em mang nó đi luôn.vẫn chưa thay lông xong nhưng cũng chịu hót lắm

Nếu chưa lông xong đừng nên xách đi nhiều, nhất là trong thời kỳ đang lông nữa chừng, đem đi nó yếu 1 phần và lông có thể gãy nửa nếu nó nhảy.

Còn khi lông đã ra xong rồi, đang trong thời kỳ khô lông chớ nên xách đi xa nhiều, nên để cho tắm nắng và nước ok cho nó mau khô bộ lông , khi đó mới bắt đầu chơi căng được á .. THÂN.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú chim đẹp và tướng chuẩn lắm BatmanV à!
Đề nghị BatmanV tậu chiếc lồng tre khá đẹp cho em nó ở.

:):

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay nó sung và đẹp lắm Tuấn ơi, hôm nào rảnh mang qua mình dợt nhé! mà đúng như anh BĐ nói ấy, tuyển cho em nó cái lồng tre đẹp đẹp cho đã mắt! hihi

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Em không có thời gian cho nó tắm nhiều nên phải xài lồng sắt.Lồng tre không dám nhúng nước :D

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Em Chào Mào già Bình Phước hôm nay đã tỉnh táo và đã bắt đầu tỏ thái độ thiếu tôn trọng với em chim mồi (Tuy chưa dám làm căng lắm).Vài tấm hình em nó :

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này ko biết hót ra sao chớ tướng ko được chuẩn lắm các anh nhỉ, nhất là cái thế đứng ngang của nó. Còn con trên thì rất đẹp, tương lai rất sáng sủa . Hiihii

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Con này là vừa túm đc mà Crazy.Đã dám cãi lại chim mồi thì cũng khá đấy,còn dáng đứng thì trong giai đoạn này đừng đòi hỏi có dáng đẹp.E nó chịu đứng chứ không nằm là hay roài á :D

langtutv86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mới dzìa mà đã dzậy rui`, sau khi thay lông thì hay pải bít.

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
Con này chính mình bẩy được trên Bình Phước
Sau khi không tìm được tông tích con lửa
Đang trên đường đi ra, mồi rao thì con này đứng trên cây điều giăng cánh và ché liên hồi
Mình và ruacon treo lên mồi hót là nó bay đến ngay
Sổ giọng cự, giăng cánh bay lên ngọn rồi bay xuống, nó ra giọng rất ác
Khoảng 20 p khi nó đứng trên kèo nhảy, bổng đâu có 1 người dân địa phương đi ngang, tụi mình ra dấu, ông này đang mua mì gói cũng núp và rình chung, khoảng 3-5 p thì nó nhảy.
Do nó hung hăng và đấu đá nhiều nên con mồi tức lắm, mặc dù lấy xuống ngay nhưng nó cũng kịp nhổ một mớ lông đầy lồng.
Thường mấy con đấu nhiều ra giọng dữ và hung hăng thì mồi mới cắn dữ như vậy.
Giọng và dáng con bổi rất tốt.

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này cũng ác chiến đó, lúc nó còn ở trên cây cũng đổ giọng liên hồi ấy chứ.
Khi dính lưới, con mồi chắc cay cú quá nên nhổ một túm lông luôn. Nhìn lông bay lả tả, vừa thương cho con rừng, vừa buồn cười.
Batman nuôi con này được đó

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Vậy như lời của AE chứng kiến nó ngoài trời, BatmanV cố gắng thuần nó, chim hay đây.

Nếu không giử được gởi ra Đà nẵng tui chăm hộ :a37:. Và cũng đừng mong nó trở về nhé :a39:

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em chào mào già Bình Phước hôm nay đã tỉnh táo và đã bắt đầu tỏ thái độ thiếu tôn trọng với em chim mồi (Tuy chưa dám làm căng lắm).Vài tấm hình em nó :

Chào BatmanV! về dã hót rồi à, hay quá nhỉ, ngoài rừng nó đã dữ rồi mà. Lúc đó em nhìn mà mê luôn. Giọng nó hay không anh?
Chúc anh có chim hay và khỏe!
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom