Guest viewing is limited

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: các cụ thẩm hộ em trống mái.

Chúc mừng bạn nhé. Chứng tỏ bạn là một người rất đam mê và có tâm cũng như cũng khá có kinh nghệm trong việc nuôi Vành khuyên đấy nhỉ. Mong cho chú em mau trở thành ca sỹ. Thân

ducanh.ngohuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách phân biệt khuyên trống mái theo kinh nghiệm

nói chung là cần gì phải phức tạp nhỉ, cứ chon e nó tiếng gắt, chưa líu thì hót chuyện rồi là mua thôi

quymn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Vành khuyên ngực có vạch vàng sao vẫn là mái???

Mình cũng mới bẫy được một con mơ nhưng cũng nghe dọng mái buồn thối cả ruột

bruccerlee

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giúp em với, em khuyên này là trống hay mái ạ?

Cho em hỏi con khuyên của em nó toàn kêu chíu chíu thôi không thấy hót chuyện hót không giống tiếng khuyên bình thường. Ai pro chỉ em với. nó có phải là mái ko ạ.
View attachment 3899
View attachment 3900
cho em hỏi nó là trống hay mái.:a03::a03::a03:

attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Ðề: giúp em vớihttp://www.svcvietnam.vn/forum/images/iconcuoi/a03.gif

Chào bạn!
Mình rất muốn xem giúp bạn nhưng với 2 tấm hình ở trên thì mình cũng không thể biết rõ giới tính của em nó được. Bạn xem thử em nó có vạch vàng ở dưới bụng không,nếu có thì 90% là trống rồi đấy.
Bạn chịu khó chụp thêm vài tấm nữa ở nhiều góc độ,như vậy mọi người sẽ dễ dàng giúp bạn hơn. Thân mến!

La_Vang_Roi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: giúp em với, em khuyên này là trống hay mái ạ?

Chim trống đó bạn cứ nuôi đi sẽ có ngày đi gió và líu thôi

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em đoán đây là chim non vụ này . Để nhìn vào mấy tấm hình trên thì rất khó có thể phân biệt được . Mong bác cho cái
Clip xem giọng em nó thế nào .

bruccerlee

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thank các bác. mà em nó cứ chíu chíu ko ah. giờ lây qua con bổi mới nữa. dạng lắm có 1 vạch màu vàng lạc ở dưới bụng.

huynb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác đánh giá giúp em đực hay mái

Các bác đánh giá giúp em xem đực hay cái với. em nghĩ của nhà ai đó bị sổng, hôm trước vừa treo mấy lồng khuyên ra thì em thấy chú ta cứ lởn vởn quanh liền mang một lồng bỏ không ra và thêm quả chuối vô đó nó liền vào luôn
đây là hình em nó

Cảm ơn các bác nhiều

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Các bác đánh giá giúp em đực hay mái

Bạn chụp hình rất rõ nhưng lại không đầy đủ để có thể khẳng định được chú này là mái hay trống. bạn cần chụp những bức hình có cái nhìn trực diện cả phần ngực và bụng nữa. Nhưng qua mấy bức hình này thì mình có cảm thấy rằng rất đáng tiếc nhưng có lẽ đến 70% chú này là mái rồi bạn ạ. Bạn thử theo dõi xem em nó có đi chuyện không nhé, nếu không thì nuôi thời gian xem sao không pahỉ trống nuôi cũng vui làm một chú để sau này vào cám khuyên mộc. Đôi lời theo cảm nhận. Thân

huynb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác đánh giá giúp em đực hay mái

Cảm ơn anh Thanh, sau một vài ngày nuôi và đánh giá mầu mè, thổi tu ... em đã quyết định phóng sinh cho e nó về trời vào nhứng ngày đầu tiên của năm mới

dkd_8x

Thành viên mới
SVC$
0

con này họa đẹp đấy.... chắc là trống thôi nhưng bác chụp hình ở những góc độ này thì ko anh tài nào có thể dám phán hxhx

cu0ngnuce

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

e ít kinh nghiệm cũng xin thử cho ý kiến
e nhìn có vạch vàng ở bụng, đầu khá to và ngực nở, chỉ nhìn được có vậy nhưng chắc là trống rồi đó bạn

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0

trống chắc rồi còn gì nữa, họa dày, có lông vàng ở bụng. Chúc mừng

veochim

Thành viên mới
SVC$
0
Cho Em Hỏi Bật FILE Khuyên Mái Lên Chim Khuyên nhà em kêu chui là chim đực hay mái chim mái

Chim Khuyên nhà em kêu chui là chim đực hay mái thế chim mái bật file mái lên chim mái lên chim mái có kêu ko

veochim

Thành viên mới
SVC$
0

gọi đôi , gọi đơn , gọi giật là như thế nào....................

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Cho Em Hỏi Bật FILE Khuyên Mái Lên Chim Khuyên nhà em kêu chui là chim đực hay mái chim mái

Bạn chỉ tả khuyên của bạn kêu chiu thì không thể biết được trống ha mái cả. Còn khuyên mái khi nghe file khuyên mái cũng sẽ kêu đáp trả thôi vì tiếng chim lạ mà. Bạn muốn biết trống mái phải tả rõ hơn về tiếng kêu, hành vi và có hình hoặc clip thì tốt nhất. Thân

tranphuong2609

Thành viên mới
SVC$
0

đơn giản mà.... chủ yếu là nghe giọng gọi đàn của chim.nếu con nào gọi giọng gắt,to, đanh...tu cao.lông đuôi 12 cái.yên tâm là con đực và đặc điểm chú ý đó là nhìn vạch vàng ở dưới bụng,vàng tươi là con đưc...thân!!

tuan_chip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cho Em Hỏi Bật FILE Khuyên Mái Lên Chim Khuyên nhà em kêu chui là chim đực hay mái chim mái

Mình thường nghe nói chim nuôi được 1 mùa, 2 mùa.....vậy cho mình hỏi 1 mùa chim khuyên được tình như thế nào? Phải chim khuyên 1 mùa = 1 năm lồng đúng ko?

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Mình thường nghe nói chim nuôi được 1 mùa, 2 mùa.....vậy cho mình hỏi 1 mùa chim khuyên được tình như thế nào? Phải chim khuyên 1 mùa = 1 năm lồng đúng ko?
Cũ có thể nói như vậy, một mùa được tính cho một lần chú chim thay lông hoàn thiện trong lồng đó bạn vì vậy chu kỳ đó cũng có thể tính trong một năm kể từ khi chú khuyên mới bẫy về nuôi đến thay xong lông, rồi mùa sau lại luân phiên như vậy. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom