Guest viewing is limited

cudat

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Có cách nào ép than bổi hết lộn không

bạn hãy nâng cầu cao lên.đê khoảng cách trên đỉnh lồng nhỏ lại.chim sẽ không lon đựợc rôi từ nó sẽ quen

kdmaadce

Thành viên mới
SVC$
0

cách này nè.
đầu tiên bạn chuẩn bị 1 con dao nhỏ( thật sắc dao tem cũng được ), 1 chiếc bát con , 300ml nước sạch , 1 cái nồi nhỏ, ...
sau đó bắt chú CT ra đừng để chú hoảng sợ nhá.đồng thời cùng lúc đó đun sôi 300ml nước,cầm chú chim hướng cổ vô bắt con cầm dao chuẩn bị.nhắm mắt đến 1,2,3 thì cầm dao cứa vô cổ CT đảm bảo chưa đến 1 phút sau thì chim bạn đã cực thuần mọi động vật kể cả người
những bước sau đó bạn tự tìm thêm nhá!
:a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01:

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

dùng vải bạt ( màu tối) che trên đỉnh lồng lại,dùng dây căng ngang qua,hoặc dùng đĩa nghe nhạc hỏng buộc vào 4 thành lồng!bạn cứ thử đi ,không được làm kiểu khác :a01:

mobichat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim nhảy lộn mèo

XIn cho hỏi tại sao thấy a e trên 4rum hay nói là chim chich Chòe Lửa và chic chòe than nhảy lộn mèo là không nên nuôi vậy. Mình có 1 con Chic chèo than hót múa ok khá dạn bỏ tay vô lồng là nó nhảy lên tay con mổ lun tay mình.nhưng lại thấy nó lộn mèo.vậy có nên tiêp tục nuôi không hay minh bán đi anh em

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Ðề: Chim nhảy lộn mèo

nếu bạn yêu quý và vẫn thích nó thì không nên bán, để nuôi đi bạn ah. Choè lửa mà lộn mèo thì lại hay còn choè than thì ngược lại vì choè lửa hiếm con nào lộn lắm nên mới quý hiii

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim lộn mèo là 1 cái tật của nó,bạn thấy nó bình thường nhưng người sành chim lại không thích tật đó vì nó làm mất đi phong cách chơi của con chim khi đi đấu đá! đang chơi ngon lành thì lộn ngược nên không hay cho lắm! chòe than thì số 1 về lộn mèo,mình nuôi toàn lồng hẹp thôi! không bỏ cầu phụ! nhà có 1 con lộn là cả bầy lộn theo! bạn nên thử vài cách diễn đàn có hướng dẫn .nếu không được thì mình cũng chịu!thôi nết của con chim nó vậy nên cần có thời gian dài để ep nó thay đổi!

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

lửa mới khó lộn chứ than con lên lộn vù vù. Than bổi thì tùy con. Nhưng công nhận 1 điều là những con than lộn nói chung chơi khá hay. Nếu bác nuôi em đó lâu rồi và chỉ nghe hót chơi thôi thì lộn đâu có ăn thua gì. Vẫn xài tốt. Còn lửa lộn thì là hàng hiếm đó bác. Em cũng có 1 con nhưng chỉ ở giai đoạn chụp nóc thôi.....:a01::a01::a01:

Đức Cavali

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Nên hay không xổ lãi, tẩy giun cho chim?

Em nuôi chòe chỉ sợ lúc nó căng là đòi santo. ai có kinh nghiệm nuôi nuôi lâu năm hơn mà không bị lộn cầu. nhờ ae giúp đỡ, e đang có 2 em 2 mùa và 1 em 1 mùa đang cần cầu cứu anh em có kinh nghiệm chơi than lâu năm giúp đỡ e trị lộn cầu

Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Nên hay không xổ lãi, tẩy giun cho chim?

Em nuôi chòe chỉ sợ lúc nó căng là đòi santo. ai có kinh nghiệm nuôi nuôi lâu năm hơn mà không bị lộn cầu. nhờ ae giúp đỡ, e đang có 2 em 2 mùa và 1 em 1 mùa đang cần cầu cứu anh em có kinh nghiệm chơi than lâu năm giúp đỡ e trị lộn cầu

Thân
trị chim lộn cầu có nhiều cách mà ace diễn đàn đã chia sẻ nhiều.
bạn đọc ở đây nhé
http://svcvietnam.vn/forum/threads/3842-Cach-ngua-ThanDat-con-lon-meo.html#axzz2i5E8S2xT
http://svcvietnam.vn/forum/threads/19271-Chua-thanh-cong-choe-than-lon-cau.html#axzz2i5E8S2xT
ở đó sẽ có nhiều thông tin bổ ích cho bạn

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom