Guest viewing is limited

mychki

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Choè than lộn mèo

mình có 3 con CT , nhưng 2 con thì lộn kinh khủng , thả ra thì tiếc , mà nuôi thì bực mình , nhưng được cái là 2 con ấy siêng hót chuyện và một con rất " máu chiến "

kieplangtucantho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Thử nghiệm phương pháp trị chòe than lộn cầu!

Làm theo cách của mình đi , vừa an toàn vừa hiệu quả cao ....:a08: bạn lấy cái dĩa mũ to bằng nắp lồng gắn bên trong phía trong lồng , thêm 2 cay cầu 2 bên , tổng cộng là 3 cây cầu , lưu ý đừng gắn cầu phụ phía trên nha . hy vọng chim bạn hết lộn như chim mình .:a15:

thuanem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chòe chơi trò nhào lộn ! Cách giải quyết !

Ý kiến của bạn khá hay à nha!
Như con chim đứng ỡ cầu nhảy vào nan lộn ra thì sao đây bạn. Lấy báo bao luôn cái nan hả bạn hihi

thuanem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chia buồn với bạn .Mình cũng mới tập nuôi chim ,mình mua 1 con chim con nuôi dc 2 tháng thì em nó tập xiếc . Mình cũng thử đủ kiểu mà mình tham khảo dc trên diễn đàn rồi. Giăng dây trên đầu, treo cái đĩa, nâng cầu , rồi thêm 2 cái cầu nhỏ để hạn chế ko gian của em nó , đổi lồng từa lưa hột dưa vậy ma em nó vẫn lộn dc .
Nhiều lúc thấy vậy cũng bực mình nhưng nghỉ lại củng có sao đâu.Mình chùm 2/3 lồng lại chủ yếu cho mấy em khác ko thấy la dc rồi .Trưa trưa nghe nó hót cũng vui mà phải ko.Hihi
Mình có 1 cách trị hẳn dc tật lộn mèo các bạn thấy dc thì cáp dụng nha.Hihi
Mua cái lồng nuôi kéc ấy về bỏ em nó vào như con kéc ấy . Nó lộn dc mình thua.hihi

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Than lộn đầu cần bán làm chim mồi

em cũng có 1 e than lộn đầu . Nhưng để làm chim mồi thì thích hợp , vì e nó đang rất căng dễ dụ chim khác vào sập . E nó hót nhiều lắm , nhưng chỉ tại lộn đầu mà e hok thích.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Tui trị chòe than lộn mèo .

Tui có 1 chiêu trị chòe than lộn , các bạn làm thử nhé ( rất đơn giản) : Giăng một sợi dây cước ngay đầu chim , song song với cầu , dùng dây cước thật nhỏ - nhỏ như sợi tóc - giăng ngang cách đầu chim khoảng 3 cm . Chú chim mà lộn thì vướng phải sợi dây , rớt xuống ... bị vài lần là hắn ta sợ .
chào bạn
tớ đã làm rồi, nhưng em ta lại lộn ngang mới tài chứ ...giỏi không. Thật đấy nhung có dây cước chiw đỡ phần nào thôi nhé

n0ria

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chòe chơi trò nhào lộn ! Cách giải quyết !

Ý kiến của bạn khá hay à nha!
Như con chim đứng ỡ cầu nhảy vào nan lộn ra thì sao đây bạn. Lấy báo bao luôn cái nan hả bạn hihi
đúng con của em đây nó cũng vậy mới quái

tphong04

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thực ra quan trọng là bạn bỏ cước ra no có lộn nữa không chứ khi để cước thì nó lộn sao được? Nhiều con chòe than để cước đến 6 tháng khi bỏ cước ra nó lại lộn cầu bình thường cho nên đúng như MTCHIP nói về cơ bản đã lộn cầu thì rất khó chữa.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0

mấy anh em cứ quan trọng chuyện lộn mèo hoài.tôi đang giữ một con than lộn mèo nè nhưng cũng lấy đươc 2 giải rồi có sao đâu.lúc chim vào đấu thì đâu có lộn đâu mà sợ.

thân

Choe Than 1

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Tui trị chòe than lộn mèo .

mình trị bằng cách thả em no vô chuồng nuôi ngoài trời thật rộng ngang 2m cao 3m một thời gian em nó sẽ hết, chúc các bạn thàng công

tuan67qn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than bổi 10 ngày lồng sinh tật

Tình hình là em mua được 1 chú than bổi rất đẹp, mình dài, thân gọn, đuôi dài, chân cao.Nhưng về nuôi khoảng 1 tuần là bắt đầu ngửa cổ nhảy lên bám nan nóc lồng rồi lộn xuống, mặc dù em có treo 1 đỉa CD.Có phải Than của em bị lộn mèo không ạ.Chủ bán chim nói đem ra đổi con khác nhưng em tiếc dáng của nó quá.Con này đẹp nhất trong 3 con Than của em.
Mong các anh tư vấn giúp
Chân thành cảm ơn
Thân ái

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Than bổi 10 ngày lồng sinh tật

à! bạn thiết kế cái lồng như cái hộc nhốt chim bổi ngoài tiệm thả vô, bổi nó nhát nên nhảy bậy, nếu để nhảy nhiều thành tật thì thua. nuôi trong đó, khi nào dạn thì bắt ra

tuan67qn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

à! bạn thiết kế cái lồng như cái hộc nhốt chim bổi ngoài tiệm thả vô, bổi nó nhát nên nhảy bậy, nếu để nhảy nhiều thành tật thì thua. nuôi trong đó, khi nào dạn thì bắt ra
Cảm ơn bạn.
Cái lồng í như thế nào mình chưa hình dung ra.Chỗ mình mua họ nhốt trong lồng bình thường.
Thân ái.

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cảm ơn bạn.
Cái lồng í như thế nào mình chưa hình dung ra.Chỗ mình mua họ nhốt trong lồng bình thường.
Thân ái.[/Q
bạn ra tiệm bán chim mua mấy cái lồng sắt hình vuông khoàng 20cm sau đó về lấy giấy carton bọc bên trong để mấy em nó ko nhảy được vậy mấy em nó ko bị bể đầu và chim ko bị mất sức

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng nuôi 1 chú Chòe đuổi từ lúc mọc lông báo nay đã xong lông nhưng nó có vẻ muốn ngoái lộn nên mình lấy 1 tấm bìa hạ thấp lông xuống . Các Bác thấy có đc ko ? Xin mời góp ý nhiẹt tình nhé

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Than con của mình chăm rất kỹ ngày nào cũng quan sát biểu hiện của nó để phòng tránh vậy mà trưa nay tá hỏa khi thấy nó đứng trên cầu ngửa cổ làm 1 cú santo rồi bu vào nan lồng sau lưng.:a43: Mình đã nâng cầu chính lên cao, hạ cóng nước và thức ăn xuống đáy lồng; chưa cắt cánh và lắp cầu phụ. Như vậy đã ổn chưa nhỉ?

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có cách nào ép than bổi hết lộn không

AE xưa giờ chắc chưa ai nghỉ đến ép than bổi hết lộn đâu nhỉ . AE đừng nghỉ mình khùng nha ,mình chỉ đưa ra đề tài này ,để anh em cùng thảo luận .Nếu anh em nào có phương pháp hay bí quyết cổ truyền nào hay hay đưa lên để anh em tham khảo hoặc thực hành thử
Tại sao chim trời không lộn ?
Tại sao chim nuôi lồng lại lộn ?
:a32::a32::a32::a32::a32::a32::a32::a32:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Có cách nào ép than bổi hết lộn không

AE xưa giờ chắc chưa ai nghỉ đến ép than bổi hết lộn đâu nhỉ . AE đừng nghỉ mình khùng nha ,mình chỉ đưa ra đề tài này ,để anh em cùng thảo luận .Nếu anh em nào có phương pháp hay bí quyết cổ truyền nào hay hay đưa lên để anh em tham khảo hoặc thực hành thử

chim trời ko lộn vì điều kiện bay nhảy quá nhiều thì lộn làm zì cho mệt.còn nuôi trong lồng thì phạm vi nhỏ hẹp thì chim phải tìm cách lôn cầu bay nhảy đủ kiểu hết

còn việc chim lộn thì khó làm cho chim hết lộn lắm .vì mình trảy qua khá nhiều rồi nhưng tình hình vẫn ko khả quan cho lắm .nhưng cũng có con đỡ thôi chứ ko bao giờ hết hẳn được

thân

voconghung

Thành viên mới
SVC$
0

Trên diển đàn cũng có nhiều đáp án cho vấn đề này, của cảc anh em, mổi người mỗi cạ́ch . Bạn nên tham khảo thệm .! Riêng mình nếu chim không quá già mùa thì cách ép cho than không lộn dễ thành công bằng cách : Bạn dùng dây thun nối lại với nhau rồi đan chéo trên đầu chim cách cầu lồng khoảng 15-17 cm. Như thế khi chim nhảy lên để lộn thì bị vướng vào dây thun và té nhào, vài lần té chim nó hoảng không dám nhảy nữa, lâu ngày ( có thễ 2hay 3 tháng ) chim nó quên đi tài < xiếc> của nó . Chúc bạn thành công !

dat007

Thành viên mới
SVC$
0

Nuôi chim là chúng ta đang rèn chữ ''Nhẫn'' đó bạn:a22:.Có nhiều cách trong diễn chống tật lộn cù mèo lắm:a03:.Bạn ráng tham khảo nhen.Nhưng theo mình nếu bạn yêu thich em nó thì chống tật cù mèo trong thời gian dài chắc sẽ thành công.''Nước Chảy Đá Mòn''. Vote cho bài biết cũa bạn :a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom