Guest viewing is limited

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chim lửa .....

Các bác! Chim em nó cứ ríu không à và kêu tạch tạch thôi, làm sao cho nó hót đây! Chì dùm. Cám ơn

bạn nên tiếp tục chăm , khi nào đầy lửa , siêng mang đi dợt thì chim sẽ hót thôi .

- - - Updated - - -

E mới nuôi chim và chua có kinh nghiệm gì chăm sóc cả nên muốn hỏi cả nhà. E mua 1 con CCl bắc được 10 ngày mà không thấy nó hót sổng, hót chuyện cũng chỉ 1- 2 lần vậy e phải chăm thế nào để nó hót sổng. E cho ăn 1 ngày 2 bữa sâu tươi, 5 con dế và cám mua sẵn, ngày nào cũng tắm nước và phơi nắng 30 phút(e ở Hà Nội khí hậu lạnh có ảnh hưởng nhiều đến CCL không?).
Đây là ảnh của em nó.
View attachment 5901

10 ngày thì kg là gì cả và chưa ổn định với CCL nói chung đâu bạn . Nên chăm sóc nhiều hơn , có khi 6 tháng đến 1 năm thì chim mới có lửa để hót . Mùa này mùa lạnh , lửa ít hót , nhưng lửa bạn là lửa Bắc thì em nghĩ nó cũng quen với khí hậu ngoài đó nên cũng kg sao đâu .

datbui7786

Thành viên mới
SVC$
0
bạn chỉ cần chăn sóc chú nó kĩ 1 chút. thêm 1 số khẩu phần ăn như: gián, sâu, cá và tép cho chú em nó là ok goy:a08: tép sẽ làm cho bộ lông đậm màu và cứng cáp.

levanhung

Thành viên mới
SVC$
0
mấy bác nuôi chèo lửa mà cho ăn sau 24/24 một thời gian sau chim rất xấu mà chơi lại không bền lửa và chim:a04:

duyholo

Thành viên mới
SVC$
0
mấy bác cho e hỏi CCL nuôi 1 con có hót sổng không? e vừa được cho 1 e lửa 1 mùa vừa thay lông xong và bây giờ mình cần bồi bổ những gì để e nó mau lấy lại lửa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom