Guest viewing is limited

noprovn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: các bậc tiền bối về chim khướu tư vấn sao chú khướu của em ít hót vậy.

bác này cũng có quả giống em, em cung đc cho một e từ Sơn La về, trên đó hót ầm ầm mà về dười này hot ít quá. Không biết phải làm sao nhỉ?bác nào có kinh nghiệm chi cho em với nhá,thân.:a12::a15:

noprovn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cách giúp khướu lên lửa!

bác nào có file K mái gửi cho em xin đc không ạ? e cũng có chú này lười hót qua, Pác làm ơn gửi vào my_blackblood@yahoo.com. em xin chân thành cảm ơn.

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bác mang em nó lên sơn la là được ngay mà.........hi hi đùa bác chút thôi.
Chắc em nó lạ nhà lạ giường nên thế bác ạ.
Bác cứ chăm em nó tốt một thời gian là em nó lại căng ngay ý mà.
Bác xem em nó có đang thay lông không nhé.Thay lông nó cũng ít hót hơn đấy:a12:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Chim đang lạ nhà, đang làm quen với chủ mới, nó ko biết chủ mới có thích hót nhiều hay ko lỡ hót nhiều điếc tai chủ bỏ đói thì khốn:a01::a01::a01:. Bạn nên treo em nó một nơi ổn đnhj để nó quen với nơi ở mới, tắm cho nó, thỉnh thoảng mở phai khiếu hót cho nó nghe, đần em nó sẽ lấy lại phong độ thôi.

quetoi_2011

Thành viên mới
SVC$
0

nó đang lạ nhà đó bác..Bác nên để nó 1 chỗ cố định.Vài hum là nó hót đinh tai lên cho mà thấy :a01:

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách làm cho khướu siêng hót

mình chẳng biết thế nào chứ, ông bạn mới cho mình 1 con Khướu chỉ dẫn: 1 tuần tắm ít nhất 2 lần, cho ăn cám Ba Vì, Cho ăn thêm Cào Cào hàng ngày..Mình nuôi được gần 2 tuần rồi, nhưng đang chán nó đây: Sáng chưa ngủ dậy là đã inh ỏi cả nhà rồi..

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0

siêng hót chỉ khi nào nuôi lâu với chế độ ăn uống tốt, tiếp xúc nhiều với nó thì ok thôi bạn

linhls389

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Khướu là loại dễ nuôi và mau hót cũng như siêng hót nữa, bạn chịu khó chăm sóc em nó nhiều một chút: mồi tươi, tắm nước, tắm nắng, treo cao cao chút... thì ok luôn. Chỉ sợ đến lúc căng lửa, hót nhiều, đau đầu lại phải vào forum tìm cách làm sao cho em nó hót ít đi ấy chứ. Hơn nữa, Khướu là loài chim tương đối lớn, khỏe, hay nhảy múa nên bạn phải nuôi trong lồng rộng, cao. Chúc bạn sớm có được em chim như mong muốn.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

mình chẳng biết thế nào chứ, ông bạn mới cho mình 1 con Khướu chỉ dẫn: 1 tuần tắm ít nhất 2 lần, cho ăn cám Ba Vì, Cho ăn thêm Cào Cào hàng ngày..Mình nuôi được gần 2 tuần rồi, nhưng đang chán nó đây: Sáng chưa ngủ dậy là đã inh ỏi cả nhà rồi..
Nếu chán thì như vậy thì nuôi làm gì, ai ép mình đâu. Bạn gửi cho mình nuôi hộ cho khỏi chán nhé hi hi...:a01::a01::a01:. khi nào muốn trông mặt mình pót ảnh cho xem.:a21:

tapnuoichim0109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thế thì để lại cho mình nuôi đi bạn. mình đang cần 1 chú như vậy

sishen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình rất thích nuôi khướu ! nhưng không biết làm sao để chọn một em khướu hay ? bạn nào biết giúp mình với :a09:

khachchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào các anh/em,

Mình cũng vừa mua 1 em Khướu có tuổi rừng, theo lời ông chủ nói là em này được gần 2 năm lồng, và là em ngon nhất tại tiệm nên lúc mua giá cũng hơi cao hơn những em khác 800k. Nhưng đến nay vẫn chưa hot, mình nghỉ là do em nó lạ lồng hoặc chưa căng lửa.

Anh e, có kinh nghiệm vui lòng cho ý kiến với.
khướu đã nuôi 2 năm tuổi lống rồi ma vê không giam hót thi chăc không có đâu bạn ah. minh mua em khươu mới nuoi 2 tháng lồng ma về nhà ngay trươc ngày sau đã hót rồi nè chỉ tiêc la lúc mang vê em no sang lông bi gãy ti ti ở mỏ trên nhưng vấn ăn uống bình thường va hót tốt nhưng dạo nay em nó bi đi ngoai lỏng phân ai co cach gi chỉ cho mình chưa cho em nó khỏi bệnh thì minh cảm ơn nhiều nhé.

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mới mua em khướu..cac ban cho hoi` cai nay ti'

:a36: mình mua em khuou bạc má lông nâu,mà nuôi ít bữa nó thay lông sang màu xám,các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi đó là khướu non thay lông lên hay là sao vậy,có ai gặp trường hợp này chưa,chân của em nó màu xám chứ ko phải màu đen

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình cũng mới mua em khướu bạc má ở tiệm về nó chẳng hót j cả,nuôi thử 1 tuần thì thấy sáng hót sơ sơ.. nhưng cái lạ là nó đổi màu lông.lông của nó màu nâu nâu(khướu bạc má) nuôi ít bữa lông màu xám,giờ nuôi dc gần 1 tháng mà em nó sáng sớm hót 1 ít a con lại im re cả ngày,còn mở giọng khướu mái thì nó hót nhưng hết giọng mái là im lại(ko biết khướu non hay già) chân của nó ko phải màu đen mà là màu vàng vàng

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khướu hót nhỏ..

anh em diễn đàn ơi mình có em khướu mới đem em nó về là hót liền nhiều giọng hay dài tướng tá đẹp.hót đổi giọng liên tục nhưng lại nhỏ ko to.mở file khướu lên cho nghe nó hót lại cũng nhỏ,rồi cho em nó đi đấu với con hàng xóm nó hót đảo giọng rất hay mà nhỏ ko có to,anh em cho hỏi làm sao cho nó hót to hay mua cho nó cái loa để nó hót vào đó cho to:a01:

nambicyty

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có 1 em mun mới mua,tí hot was,mình mở mp3 thì em nó mới chịu hót,hay lạ chỗ nhỉ,mình muốn em nó căng lủa thì làm sao hả các bác

nambicyty

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom