Guest viewing is limited

kinhvy123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà em có một con khướu ô nhưng nó ít hót. vậy các anh bik cach nào giúp nó mau hót chỉ dùm em với. Thân

hkervn1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp khướu nhàg em với !!

con khuou nha ban treo on ao cung ko sao sao dau , cung tuj the hoan cang cua moi nguoi thoi , tat nhien la treo o cho jen tinh va co cay sanh thi tot roi ,
nhung khuou thi cha sao ca , neu la chich cheo lua thi treo o noi on ao qua thi no it hot roi vi chich cheo lua thich noi duoc jen tinh.
theo em la bac len mua them mot con khuou mai nua , nho chon con khuou mai nao no sieng sieng khe hem . va treo hoi hoi sa sa no mot chut , treo khoang cach du de em no nge thay tieng kêu cua em no, neu ban co chi phi thi mua them mot em khuou trong nua . nho la treo ko dua emno thay nhau .
neu bac lam theo cach cua em ko duoc thi ...
hay trum khinh em no lai khang 3tuan , cho no an them it cao cao ,
va ko cho em no nge duoc tieng chim mai nua .
sau trum kinh 3 tuan do song bac ,mo vai trum ra va treo no len , va dua em mai den o sat no cho hai em no khe nhau , khoang 1 phut thi dua em mai di cho khac ,
bac cu lam theo cach cua em la duoc do . hjhjjhjhjjhjh
chuc bac thanh cong , lay lai duoc phong do cua em no......

Bác tư vấn mà viết không dấu và sai chính tả thế bạn ấy đọc ra được thì chỉ có nổ não và máu từ chối về tim mất!!!!:a03:
Đi đâu thì nhớ mang dấu theo nhá bạn
Thân!

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp khướu nhàg em với !!

bạn ơi chim sợ cành cong bạn ah . bạn thay cành đậu khác coi .

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách làm cho khướu siêng hót

Mình không nuôi khướu ô,nhưng thằng bạn mình có nuôi : lúc đầu nó mua 1 con Ô bổi 350k về nuôi 1 tuần thì hót múa ì xèo,tuần sau mua thêm 1 con Ô thuần 700k( con này ở tiệm hót múa cực đẹp) về nhà nó khiếp con Bổi hay sao mà chỉ múa chứ chẳng chịu hót , nó củng làm đủ cách nhưng vẩn pó tay !!! đành đem trả lại cho tiệm chấp nhận lỗ 50k . Anh nào biết cách làm cho Ô siêng hót vào giúp tụi em với !!!

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
khướu nhà em ít hót quá!

Chào cả nhà!
Tình hình là em khướu của em ít hót quá.EM mua em ấy về dc hơn tháng roòi mà sao ít hót lám.Chỉ khi nào bật video khướu mái hoặc khướu hót thì em ấy mới chơi lại nhiệt tình thôi.Theo em thấy thì khướu là loài rất dễ nuôi và hót rất nhiều mà,nhưng tại sao khướu nhà em lại như vậy? Cái anh mua khướu cho em là người huế,chơi chim từ hồi 6t>bây giờ là 24 rồi.Anh ấy nói là khướu thì phái nuôi mấy tháng khi mang về thì mới hót dc cả ngày.Theo cả nhà thì có phải như thế không ạ hay là lí do khác ah.(nếu ai ở hải phòng thì có biết anh Khôi đánh chim ko ạ!) cả nhà giúp em cái nha! thanks cả nhà!

ntnguyen

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: khướu nhà em ít hót quá!

Mua khướu bổi mới được 1 tháng thì làm sao hót cả ngày được bạn. Nếu bạn mua khướu thuộc của người ta rồi thì về nhà hôm trước hôm sau nó hót cả ngày liền à.

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0

con khướu đã hót rồi thì yên tâm là trống lại dc 1ng chơi có tuổi nghề lựa giúp thì ko phải bận tâm nữa. chắc bạn mua khướu bổi phải ko? phải có thời gian bạn à. chúc bạn vui.

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0

em của mình là bổi mấy mùa rừng rồi!:a35:! nhưng dc thuần rồi,mình cầm sâu thì vào ăn rồi mà! nhưng chắc cũng phải 1 it time nữa mới hót nhiều nhỉ.Em ấy hót nhiều giọng lắm hjhj,Bắt cô chói cột,Mèo kêu,Chào Mào kêu,à còn hót dc cả tiếng gần như chào mào nữa cơ.

ckpro2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

khướu không nổi.bạn kiếm con mái đi,mình chỉ cho.cứ ban đêm cho ép lồng hai đứa ngủ chung.buổi sáng treo xa ra những vẫn nhìn thấy nhau,1 tiếng thôi rồi cất con mái,nó sẽ hót ,nhưng khá lâu đấy, 1 tuần là đem đi đá,nổi chắc chắn,đá không thua ai đâu nếu như con bạn có tài. ^^

ckpro2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

khướu nuôi nhiều có hại đấy,ít nhất là 1 tháng nó mới quen với nhau được,bạn đi kiếm con mái về rồi kè ban đêm,lồng rộng ra,cho tắm đầy đủ,nếu nuôi hai con như vậy thì để chim xa ra thật xa để nghe văng vẳng thôi,như vậy thì sẽ nổi, đá không thua ai chắc luôn.nếu như con bạn có tiềm năng.

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
cách giúp khướu lên lửa!

Chào cả nhà!
Em muốn cho em khướu nhà em căng lửa để hot nhiều thì cách thức sao ạ?
em khướu nhà em là chim bổi có tuổi rừng,giọng hót tốt và tất nhiên đã dc thuần rồi nhưng mà hình như rất ít hót.Vậy thì cả nhà giúp em cho em ấy căng lửa và làm đồng hồ báo thức giùm em nhé! thanks cả nhà!

Hung_hg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cách giúp khướu lên lửa!

Chào cả nhà!
Em muốn cho em khướu nhà em căng lửa để hot nhiều thì cách thức sao ạ?
em khướu nhà em là chim bổi có tuổi rừng,giọng hót tốt và tất nhiên đã dc thuần rồi nhưng mà hình như rất ít hót.Vậy thì cả nhà giúp em cho em ấy căng lửa và làm đồng hồ báo thức giùm em nhé! thanks cả nhà!

thực ra các Em khướu phần lớn rất hay hót .có Em hót cả ngày nhức cả đầu luôn. Em của bạn chắc thuộc dòng ít hót chưa k phải Em nó chưa căng .
+ Bạn thường xuyên dùng các Em khác kích Em nó lên .

thuanhuu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào các anh/em,

Mình cũng vừa mua 1 em Khướu có tuổi rừng, theo lời ông chủ nói là em này được gần 2 năm lồng, và là em ngon nhất tại tiệm nên lúc mua giá cũng hơi cao hơn những em khác 800k. Nhưng đến nay vẫn chưa hot, mình nghỉ là do em nó lạ lồng hoặc chưa căng lửa.

Anh e, có kinh nghiệm vui lòng cho ý kiến với.

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào các anh/em,

Mình cũng vừa mua 1 em Khướu có tuổi rừng, theo lời ông chủ nói là em này được gần 2 năm lồng, và là em ngon nhất tại tiệm nên lúc mua giá cũng hơi cao hơn những em khác 800k. Nhưng đến nay vẫn chưa hot, mình nghỉ là do em nó lạ lồng hoặc chưa căng lửa.

Anh e, có kinh nghiệm vui lòng cho ý kiến với.
mình cũng có em khứu mun được 1 mùa lúc mới mua về cũng chẳng hót gì .nhưng bây giờ đã được 1 tháng hót vang trơi luôn . tại mới về nên la chỗ đấy

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn cứ mua một em khứu mái xieng hót tí xíu về treo tách ra...và để 2 em kia xa ra nhau...dùng cho chúng thấy ặt nhau ...khi em mái kêulà 2 em kia hót cả ngày...em củng nuôi như vậy đấy...hiệu wả cực kỳ...:a01:

chimmocoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bác cứ chăm nó thật tốt chỉ sợ 1 thời gian nữa bác còn nhức đầu vì nó hót quá nhiều đấy. Có điều kiện thì mua thêm 1 em nữa về thì càng tốt

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nếu bạn có điều kiện thì mua 1 em khướu mái nữa là em nó xung hót nhiều lắm, còn không thì dow:a15:nload những thước video cua khướu mái em no se hót thôi, con nhà mình cũng vậy nè

Dang Sen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: khướu không hót

Có điều lại thêm 1 nạn nhân không hót nữa. 1 em bạc má em này đực 100% đã hót rất tốt . hôm trời nắng mình đem sang vườn tắm để cạnh cái aviary có 1 khướu mun bạch đề 1 bạc má hai con này nó doại xót và quát . thế là em bạc má này mang về nhà tịt ngòi đến 7-8 hôm rồi. làm đủ mọi cách như bật băng khứou đực, khướiu mái, treo cao treo nơi yên tĩnh và cho ăn sâu ăn dế mà nó vẫn tịt ngòi không hót. mong các bạn chỉ giáo
Chào các bạn ! Chào lehoangoanh ! Theo cảm nhận của mình thì chú Khướu của bạn bị hai (02) tên khướu kia đè rồi...việc để chú ta hót lại không khó; nhưng để lần sau gặp lại hai chú khướu kia thì nên thúc cho chú ta căng lên ( thêm mồi tươi như : dế, cào cào...) và chờ xem bản lĩnh của chú ta nữa. Nếu khi sung mà không đấu với hai tên khướu kia thì ...... không cho chúng thấy mặt nhau nữa.
Tuy nhiên, thông thường thì không dể tìm được một chú khướu có bản lĩnh đâu; có những con ở nhà hót rất nhiều...nhưng khi đem đi dượt ( nhà khác...) thì lại rất sợ , không tập trung, và có con thậm chí không hót và còn xù đầu ( bị rót).
Chúc mọi người vui vẻ, hạnh phúc !!!!!

huynq2006

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: khướu không hót

Cho minh hỏi, khướu bạc má bổi gia bao nhiêu? Mua ở đâu?

manhdim100

Thành viên mới
SVC$
0
các bậc tiền bối về chim khướu tư vấn sao chú khướu của em ít hót vậy.

em mới được ông anh trên sơn la cho một con khướu,khi ở trên đó thỳ chú ta căng lắm,hót suốt ngay luôn í,nhưng chả biết tại sao khi mang về nhà em chim chỉ hót mỗi buổi sáng sớm,còn ban ngày chim im tịt luôn chỉ im trên cầu chẳng nhảy nhót như khi buổi sáng gì,vậy các anh tiền bối tư vấn giùm em chim bị sao và phải làm thế nao cho chú ta siêng hót như khi ở trên sơn la. cảm ơn các bác rất nhìu:a22:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom