Guest viewing is limited

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi khuyên của e như này là sao

các bác cho em hỏi.
Khuyên e đang thay lông. củng chuẩn bị xong rồi. làm thế nào cho nó mau ăng lửa???
Ngoài ra em hỏi thêm. em đang dùng cám Việt Anh. nghe ns cám thúy tuấn tốt lắm. bác tư vấn cho em lun cám thuý tuấn thế lào nha!!!
:a39::a39::a39::a39::a39::a39::a39:

Chào bạn,

Việc cho chim căng lửa thì anh em trên diễn đàn đã chia sẻ nhiều rồi. Bạn tìm hiểu một chút là ok. Còn chuyện dùng cám nào thì nói thật với bạn chỉ có bạn mới quyết định được. Lý do thì đơn giản thôi. Mình thấy rất nhiều người chia sẻ là cám này tốt, cám kia tốt tuy nhiên theo mình quan trọng là loại cám đó có phù hợp với em nó hay không? Bạn nên để ý xem cám bạn cho em nó ăn phân có khô không, lông có mượt không, em nó có khoẻ mạnh không? Nếu tất cả mà ok thì bạn cứ dùng cám đó. Quan trọng là bạn chăm đều tay, mồi tươi, hoa quả, tắm nắng, tắm nước đầy đủ thì em nó khoẻ và sung thôi! Đôi lời mạo muội!

duymkqn

Thành viên mới
SVC$
0
các bác dạy em cách thổi tu với!!!

em có nghe nói đến cách phân biệt khuyên trống mái bằng cách thôi tu mà em không biết được như thế nào. Các bác có thể hướng dẫn cho em được không ạ.
p/s: em có nuôi 1 chú khuyên nhưng lại không chịu ăn sâu quy các bác có thể giúp em khắc phục được không ạ
Thank các bác!!!

khuyenboi888

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: các bác dạy em cách thổi tu với!!!

duymkqn chào bác chim Vk của bác cho ăn sâu qui lâu chưa
bác cho vào cóng thức ăn ít cám > chờ cho nó ăn hết cám
sau đó cho sâu vào cóng thưc ăn > chú nó chén ngay bác ah`
bác nào co kinh nghiệm cứ ném ghạch nhìu nha!!!!!!!!!!:a32:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom