Guest viewing is limited

thoang

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác giúp em với, chờ mãi mà không thấy bác nào giúp vậy? mong câu trả lời của các bác, nếu để lâu mấy em lan chưa ra rễ héo úa hết thì khổ, vì thời điểm này chỗ em đang nóng lắm (em ở Đà Nẵng)

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
thoang;206138]Sao chẳng thấy bác nào hướng dẫn giúp vậy? Mong dài cả cổ rồi các bác ơi
[/

Cả 2 loại đều tốt cả . Bạn phun và rút kinh nghiệm dùng loại nào cho phù hợp với vườn của bạn , thời tiết khí hậu nơi bạn ở , không có công thức chung cho tất cả các vùng , miền.

thoang

Thành viên mới
SVC$
0
thanks bác Hieubidi nhiều nhé. Mong nhận được nhiều chỉ dẫn của mọi người

hatg

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới tập trồng lan. Vườn cũng có khá nhiều loại nên khó xử lý phân theo chu kỳ và đặc trưng riêng. Nhưng mình ám ảnh nhất là ốc sên và rong nhớt. Các bác có thuốc nào đặc trị ko. Cho mình xin tên thuốc với

phatdt90

Thành viên mới
SVC$
0
bác Diabay cho e hỏi mình sử dụng ridomin để phòng bệnh trong 1 thời gian dài co sợ lờn thuốc ko?
e đọc thấy 1 số tài liệu khuyên nên sd luân phiên các loại thuốc để cây ko bị lờn thuốc.
mong bác giải thix giúp e.

hvduhuy

Thành viên mới
SVC$
0
Bác Diabay thân mến, cảm ơn bác đã có những chỉ dẫn rất hay và hữu ích cho những người mới chơi Lan như em. Nhân đây, bác cho em hỏi thăm tí: như bác đã nói ở các bài trước đây, Atonic và B1 đều có tác dụng kích thích tăng trưởng. Nhưng những loại Lan em mới mua về (chủ yếu là Hoàng thảo và Ngọc điểm, một số em đã ghép vào giá thể một số em treo lên và tưới nước giữ ẩm) thì dùng loại thuốc kích thích ra rễ nào là tốt hơn hả bác? em cũng mới chơi Lan nên chưa có nhiều kinh nghiệm và khi hỏi một số tiệm bán Lan thì mỗi người nói mỗi loại nên em chẳng biết thế nào. Mong bác giúp đỡ cho một số kinh nghiệm. Xin cảm ơn bác nhiều

Chào Thoang! để Lan ra rể, đánh thức mắt ngủ nên dùng atonic với liều lượng thấp, khi cây ra rể thì dùng B1. Chào bạn

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình trồng phong lan được 1 năm nay rồi. Mình thường pha thuốc Orchid với liều lượng 1-2gram/1 lít nước, 1 tuần/ lần. Nhưng mình trồng trên sân thượng có mái che, mùa này nóng quá nên mình làm thêm 1 hồ cá phía dưới giàn lan. Hôm rồi pha thuốc này tưới thì cá dưới hồ bị chết nhiều. Các bác tư vấn mình dùm loại thuốc nào để tưới cho lan phát triển tốt mà cá bên dưới vẫn phát triển bình thường. Mình cám ơn nhiều.

Hình ảnh khu vực trồng lan của mình
View attachment 5530View attachment 5531

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom