Guest viewing is limited

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
em Mới chơi giọng BD nên chưa biết hết giọng . Anh em nào có giọng xin vui lòng chia sẽ đễ em học hỏi với vì em rất mê chào mào . gửi qua mail cho em đi : rất mong anh em cùng chia sẽ đễ chào mào BD ngày một phát triển nha
Bạn chơi Bình Dương bạn phải đi học nghe giọng chim và phân biệt được giọng là cái hay nhất của giọng Bình Dương bạn nghe được giọng rồi thì mới đến nghe con chim ra âm có hay không. Mình để nghe phân biệt giọng mình mất 6 tháng bằng 1 chú chim tơ học giọng :D:D Bộ giọng Bình Dương gồm 1 số giọng sau:
1. khánh bình gồm 4 giọng : KB độ, KB dài, KB trơn, KB của con già
2. giọng nhà đỏ có 2 giọng nhà đỏ, lèo nhà đỏ
3, giọng sở sao , hình như có 2 giọng hay sao đó
4, nhồi 7 nhịp
5. giọng cây khế (giọng này khó học)
6. giọng my hồng (giọng xe lửa)
7. bắt con nhỏ dưới ghe(không biết giọng gì) :D:D
8.giọng Móc
Đó là những giọng mình biết bạn cố gắng phân biệt giọng đi rồi tới phân biệt âm sao là hay (bạn phải nghe thật nhiều chim bình dương hót mới phân biệt được âm). Còn bạn ở THỦ ĐỨC nên kiếm anh Tạo trên TAM HÀ mà học hỏi thường buổi sáng có dợt chim tại nhà. Nên kiếm người đi trước chỉ cho bạn mới nhanh biết về giọng BÌnh Dương. Để bữa nào rãnh mình kiếm cho giọng của con Hoa hậu cho bạn.
Đó là những hiểu biết của mình về giọng BÌnh Dương có thiếu xót gì xin BONGBONG bổ sung thêm, bong bong là người rất am hiểu giọng Bình Dương.

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh bác nào có giọng mi hồng vui long chia sẽ . Vì em nghe nói giọng mi hồng hay lắm mà chưa được nghe .

hùng 2007

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giọng mi hồng tính ra thì nghe hay không thua gi giọng cây khế, giọng cây khế thì vừa lèo giọng vừa thồi còn giọng mi hồng thì kêu gắt giọng thường ngày xưa những con già trận đấu lâu thiệt lâu mới lấy những giọng tuyệt chiêu ra kêu để đè đối phương làm cho đối phương phải sợ có dịp anh em nào lên bình dương ghé mình mình sẽ cho bạn nghe giọng mi hồng, hiện bây giờ mình đang ép mi hồng và cêy khế số điện thoại mình (#ĐT nên dùng tin nhắn) hùng có dịp mình giao lưu nhé

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cám ơn anh hùng trước nha . anh hùng có clip của giọng mi hồng kg .có thể đưa lên cho ae tham khảo được kg anh.

hùng 2007

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giọng mi hồng nghe trong file thu không được hay đâu nếu anh em nào có dịp lên bình dương gặp bongbong và hùng dẫn cho anh em thưởng thức vì mình và bongbong làm chung cơ quan

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]con giọng mi hồng khác do chim 6 mùa hót kèm giọng đè
<object type="application/x-shockwave-flash" data="http://kiwi6.com/swf/player.swf" id="audioplayer" allowscriptaccess="always" width="290" height="24">

</object>
Hosted by kiwi6.com free mp3 upload.
Download mp3

[/FONT][/QUOTE]
giọng my hồng naỳ nghe cũng hay đó bạn

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy cao thủ cho em hỏi tý , chim tơ kêu troẹt troẹt troẹt khi ép giọng có bỏ được tiếng kêu đó kg . Như thế có bị cho là lai giọng kg vậy ? Mấy cao thủ chỉ giáo dùm

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy cao thủ cho em hỏi tý , chim tơ kêu troẹt troẹt troẹt khi ép giọng có bỏ được tiếng kêu đó kg . Như thế có bị cho là lai giọng kg vậy ? Mấy cao thủ chỉ giáo dùm

giọng đó có thể bỏ được nếu chim mồi của bạn là chú chim phải cứng giọng thường chim 6 mùa trở lên sẽ ép con tơ bỏ giọng này

---------- Post added at 01:23 PM ---------- Previous post was at 01:15 PM ----------

Lâu lâu mới vào diễn đàn cập nhật thêm 1 số giọng cho anh em nghe cho vui tai
giọng này giọng NHỰA ;
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/FygSj1ezVwI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
giọng khánh bình dài do em Huế thể hiện
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/I-7lmoQDoRo?hl=vi&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
giọng số 8 của Hóc Môn để anh em thưởng thức
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/k5tB8g2dF2k?hl=vi&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
máy anh đánh giá dùm em con này xem . Chim được 4-5 mùa gì đó { nghe người bán nói } em mua giá 3tr lận đó . kg biết có mắc kg ta .
<iframe width="640" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/eiNe8eWRSKQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em CM hóc môn của bác đổ giọng nghe sướng tai quá,nhưng quay mờ nên hôk thấy rõ được em nó.Còn em Bình Dương ở giữa thì tướng tá ngon lành,hôk biết em no ra cội chơi thế nào vậy bác.
Còn bác van88 thì chim tướng tá đẹp,mào lân,gốc mào dày,chim tướng to con dài đòn,lông ôm gọn đẹp,chắc em nó mới thay lông xong đúng hôk bác.Bác đã mang em nó đi cội dợt chưa vậy,bác mua lại của ai hay mua tại cội dợt mà giá 3t vậy.Nếu mua tại cội thấy em nó chơi tốt thì 3t là hợp lí,còn nếu mua lại chưa thấy em nó chơi thì có vẻ hơi mắc.Có gì hôk đúng bác bỏ qua cho em.:a23:

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em CM hóc môn của bác đổ giọng nghe sướng tai quá,nhưng quay mờ nên hôk thấy rõ được em nó.Còn em Bình Dương ở giữa thì tướng tá ngon lành,hôk biết em no ra cội chơi thế nào vậy bác.
tướng tá em hóc môn cũng đẹp như em Bình Dương 2 chim này tuyển lại nên chơi cội cũng OK, em hóc môn có ra cả giọng Bình Dương nghe cũng khá lắm.

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh con này mình mua lại của 1 người quen , mình nuôi được 02 mùa rồi , lúc mới mua về thì khỏi nói sách ra cội nào chơi cũng tới bến luôn . Khi đấu là đứng hình chữ c luôn đó , còn chẻ thì khỏi nói , có khi mình đụng vào lồng là nó chẻ liền . Nhưng chắc từ lúc mình nuôi tới giờ do it đi dợt quá nên bi giờ sách đi cội chim chơi kg được như trước nữa .

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
máy anh đánh giá dùm em con này xem . Chim được 4-5 mùa gì đó { nghe người bán nói } em mua giá 3tr lận đó . kg biết có mắc kg ta .
<iframe width="640" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/eiNe8eWRSKQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

nói bạn đừng buồn chứ chim bạn ra giọng hình như giọng khánh bình độ hay sao đó như thấy cái giọng lạ lạ sao đó hay bạn quay có vấn đề không biết ở ngoài nghe thế nào chim này bạn mua gốc ở đâu của ai, nếu bạn ở thủ đức nói có thể mình biết gốc con chim.

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi kg giám dấu anh Hưởng em tri nè . Con này là của chú quan bác sĩ ở bên quận 9 đó . Thấy anh đưa clip lên hay hay nên em bắt chước đó mà . Có gì anh chỉ giáo cho em nha . uh đúng là giọng khánh bình độ đó nhưng mà ra giọng hơi nhanh .

---------- Post added at 11:22 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

luôn tiện nhờ anh xem dùm coi đây là giọng gì nha . giọng do em tơ 1 mùa sổ đó . giọng này gần đây em mới nghe con già nó hót và em tơ này sổ theo luôn, trước đây thì kg nghe . em nghe vừa giống 07 nhịp vừa giống sở sao
http://www.youtube.com/watch?v=-XCJBNh9ZkQ

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rãnh không biết làm gì thêm giọng nữa của bộ giọng Bình Dương
giọng này là giọng sở sao khúc đầu khúc sau giọng xe lửa( my hồng) chưa chuẩn lắm nghe tạm
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/Atakk_qqawE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

---------- Post added at 04:54 PM ---------- Previous post was at 04:43 PM ----------

[/COLOR]luôn tiện nhờ anh xem dùm coi đây là giọng gì nha . giọng do em tơ 1 mùa sổ đó . giọng này gần đây em mới nghe con già nó hót và em tơ này sổ theo luôn, trước đây thì kg nghe . em nghe vừa giống 07 nhịp vừa giống sở sao
http://www.youtube.com/watch?v=-XCJBNh9ZkQ[/QUOTE]

đúng như em nói khúc đầu con tơ là giọng sở sao nhưng khúc sau là giọng 7 nhịp, giọng như vậy là hơi kỳ kỳ nghe lạ thật đó.

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh em nghĩ giọng này là do con già nhà em nó tự chế ra đó , nghe cũng hay hihi . Con già nhà em lâu lâu nó hay ra những giọng lạ lắm , nó còn hay ra những giọng nhồi của lèo nhà đỏ và nhồi của những giọng cơ bản khác có khi lên đến 9-10 nhịp lận đó . Chỉ có điều em già này ra giọng hơi nhanh nên kg được đánh giá cao lắm , nếu chất giọng của em nó mà được như con huế của anh thì tuyệt hihi.
Anh hathach001 cho em hỏi nếu mồi nhà ra giọng lẹ như vậy thì con tơ cũng vậy luôn hay sao anh . hay là tùy chất giọng của mỗi con . Có khi nào mồi ra giọng lẹ mà tơ ra giọng chậm kg anh.

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
uh em nghĩ giọng này là do con già nhà em nó tự chế ra đó , nghe cũng hay hihi . Con già nhà em lâu lâu nó hay ra những giọng lạ lắm , nó còn hay ra những giọng nhồi của lèo nhà đỏ và nhồi của những giọng cơ bản khác có khi lên đến 9-10 nhịp lận đó . Chỉ có điều em già này ra giọng hơi nhanh nên kg được đánh giá cao lắm , nếu chất giọng của em nó mà được như con huế của anh thì tuyệt hihi.
Anh hathach001 cho em hỏi nếu mồi nhà ra giọng lẹ như vậy thì con tơ cũng vậy luôn hay sao anh . hay là tùy chất giọng của mỗi con . Có khi nào mồi ra giọng lẹ mà tơ ra giọng chậm kg anh.

Con mồi giọng nhanh như vậy con tơ sẽ theo con mồi dẫn đến hậu quả các lứa sau dợt tơ lên đều như vậy, theo mình nên kiếm em mồi có giọng chuẩn giọng chậm mà chắc không bị gãy. Chúc bạn có 1 mùa dợt tơ thuận lợi.

dt_chaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói mấy bác đừng buồn. Chào Mào nào cũng là cm, quan trọng đẹp và hay k thôi. ae chơi chim giọng đa số ( k phải tất cả nhé) là người chơi có tính cố chấp, hơi bảo thủ. chơi 1 mình, chơi theo nhóm nhỏ, k dám mang đi đấu,(đi thi ) vì sợ lai giọng. hay cho rằng chim các vùng khác là chim lẹo. hỏi mấy bác chim chơi nhiều giọng, đảo giọng với con chim sáng đến chiều có nhiêu đó 1 giọng chơi hoài. con nào hay hơn? có con chim giọng nào được chấm điểm cao khi thi chưa? hay là chơi chim giọng là number one khỏi phải thi? à mà có dám đi thi mà hót k đảo giọng thì lấy cup bằng niềm tin hả? nói túm lại quan điểm em là: chim hay là nuôi. thân. chúc ae chơi cm vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói mấy bác đừng buồn. chào mào nào cũng là cm, quan trọng đẹp và hay k thôi. ae chơi chim giọng đa số ( k phải tất cả nhé) là người chơi có tính cố chấp, hơi bảo thủ. chơi 1 mình, chơi theo nhóm nhỏ, k dám mang đi đấu,(đi thi ) vì sợ lai giọng. hay cho rằng chim các vùng khác là chim lẹo. hỏi mấy bác chim chơi nhiều giọng, đảo giọng với con chim sáng đến chiều có nhiêu đó 1 giọng chơi hoài. con nào hay hơn? có con chim giọng nào được chấm điểm cao khi thi chưa? hay là chơi chim giọng là number one khỏi phải thi? à mà có dám đi thi mà hót k đảo giọng thì lấy cup bằng niềm tin hả? nói túm lại quan điểm em là: chim hay là nuôi. thân. chúc ae chơi cm vui vẻ.

chán cái diễn đàn này quá rồi cho CLOSE TOPIC NÀY LUÔN ĐI, THẰNG NÀY NÓI CHUYỆN KHÔNG BIẾT GÌ THÌ KHÔNG XÓA, THÍCH GÌ CHƠI NẤY KHÔNG THÍCH THÌ ĐỪNG BÀN ...........................................

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
chán cái diễn đàn này quá rồi cho CLOSE TOPIC NÀY LUÔN ĐI, THẰNG NÀY NÓI CHUYỆN KHÔNG BIẾT GÌ THÌ KHÔNG XÓA, THÍCH GÌ CHƠI NẤY KHÔNG THÍCH THÌ ĐỪNG BÀN ...........................................
ae bớt nóng có những người chưa biết chưa hiểu nhiều về thể loại Chào Mào giọng đã nói là chơi và cảm nhận mà có những ae chưa chơi còn nghe rồi chưa chắc đã cảm nhận đc vài lời góp ý cùng ae

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom