Guest viewing is limited

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng rồi các bác phải đọc hết từ đấu trang chứ ai dâu đọc ttrang cuối đưa raket61 luận được kì wa""":a23::a23::a23::a23::a23:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm gì mà gê vậy ý tụi mình muốn nói đây là chuyên mục dành cho Chào Mào núi mà bạn đưa mấy kon chim đó lên làm gì.. nên đưa HÌNH ẢNH CM NÚI HOẶC VIDEO CLIP THÌ HỢP LÌ HƠN :a43::a43::a43::a43::a43::a43::a43:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Niềm vui lại đến

hjx hjx sắp đến mùa CM rừng non rúi các bạn ui khoảng 1 thàng nửa là bắt đầu có chim non rùi đóa miùnh đang rất háo hức nè hjxhjx... không bit những người yêu quý CM núi có mong chờ như mình k nhưng mình thì mong lắm hjxhjx chúc các bạn sẽ nuôi thành công và có được chú chim non như ý hjxhjx:a01::a01::a01:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mai chủ nhật mấy bác có đi bẫy chim khiong zay.. hjhj.. đi bẩy mà dc. chim thì pos lên Đ cho a e chiêm ngưỡng nha hjhj

Đỗ Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào em !! chaomaorung_hung
nha anh xin lỗi vì hôm nọ lỡ hứa lèo nha :a01:
anh bận thật mà em hiểu và thông càm nha giận hờm làm ì nha :a11: anh hứa là anh sẽ qua chỗ em trong 1 ngày nào đó không xa nhưng dạo *** anh bận kinh khủng và cũng là đang luyên con mồi cho nó thành thạo thêm tí chứ chơi không ngon wa đó quê chết
nha đừng trách nữa nha nếu hết giận rùi thì liên lạc lại cho a nha :a01:
thân

---------- Post added at 08:29 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/Z3ewtvjGuYg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
mình tình cờ tìm dc clip chào mào núi này trên mạng không biết là chim nhà ai mà chơi cũng hay ghê :a23::a23:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
E chằng giận gì cả e gọi cho a không được a khong nghe máy e bực zay thoy chứ em mau quyên lắm. anh đã hứa thí anh làm tại tính e không thích bị thất hứu ..:a36::a36:.Nên anh có hứu thì đừng làm e thất vọng...chứ e thì chẳng giận hờn j cả..
Về phần vi deo clip e cũng đã xem qua e có một vài nhận xét sau: tướng tá thì k nhìn rõ nên cũng không thể nhẫn xét được. về phần chim thí qua cách "chim sung" thì hình như pé CM núi đó chưa sung hẳn thì fai? .. giọng láy nhìu wa lam giọng hót không rõ ràng và khó nge ...:a11::a11:a e nên chọn những pé có giọng trầm vừa fai? hoặc gắt nhưng dể nhge như vậy khi đấu zoi nhau ở nhà hay ở rừng củng sẽ chiếm ưu thế hơn... THank chúc mọi người thành công.!!!!!:a22::a22:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
CMB niềm đam mê

Mùa chim non tới rùi mấy bác có ai sưu tầm được ổ chim non nào chưa zi5 có thi pos hình â e coi nha ....

aducdkz82k65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này mình chưa được chim ngưỡng........cảm ơn nhé

ductuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào vàng của nghệ nhân Hoàng Xều

đây là loài chim mà mình nghĩ là rất khó nuôi và thật sự mình không tìm thấy gì đam mê và thích thú ở loài chim này . tiếng hót thì đơn điệu , đấu đá thì thua xa chào mào ,chỉ được cái là trông đẹp và lạ mắt thôi. Em xin hết có gì sai anh em tha lỗi.
tại bạn mới nuôi đó thôi chứ bạn thử nuôi 5.6 năm coi . Nó hót còn tới tiếng gì nữa kìa . chỉ có tiếng người là không đc .Nhà mình nuôi 1 con 6 năm hót cả tiếng Chào Mào , than . sâu đầu đỏ , huýt cô kìa

duongbachkhoa@gmail.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Phân biệt trống mái chào mào vàng - chào máo núi

Chợ Hàng làm gì có bạn ơi, mình tìm mấy năm nay mà chẳng có con nào. Bạn nhầm với quành quạch, chao chảo gì đó rồi, loại đó chợ Hàng bán nhiều lắm...

hoason

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ae!!! trước đây mình có nuôi loài này, chỗ mình gọi nó là mắt kiếng. Nó hót cũng hay nhưng không biết sao lại ít người nuôi? Theo miinhf thấy thì mắt kiếng cũng đẹp hót cũng hay hồi đó nó có giá mắt hơn Chào Mào nhiều, chỉ tai ở chôc mình ít có chim này lên nuôi chỉ để nghe kêu và ngắm thôi không bẫy được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom