Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Chào Mào người vàng

Trên Bảo Lộc loài này rất nhiều nhưng chúng thường ở trong rừng sâu, chỉ đến mùa tết thì bọn chúng di cư ra gần con người(có thể do mùa khô hết thức ăn),loài này rất dễ bẫy vì rất ham ăn, có khi đi bẫy về trong lồng coít mồi đã bị khô đi, thế mà chúng cũng lao vào co khi được 4 con 1 lúc, loa2i này tập cho ăn cám rất khó, nếu k quan tâm đến chúng thì thường là bị chết do k chịu ăn, nhưng 1 khi đã ăn cám thì chúng rất nhanh dạn và hót rất nhiều, đặc biệt là nuôi 1 thời gian thí đá cũng ok.Mình k chup được hình nhưng có 1 tấm này khá giống nó(chỉ có khác là k có chấm đỏ dưới cổ).Anh em có thông tin hay hình ảnh thì pót lên cho anh em tham khảo nhé!

genta

to be or not to be
SVC$
0
Ðề: Chào Mào người vàng

con này giống CM nghệ quá! mình cũng đã nhìn thấy vài con CM như thế này nhưng cũng không để ý kỹ cổ của chúng có như thế không nữa

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Ở quê mình thỉnh thoảng cũng thấy có ng bẫy đc loại Chào Mào như như bạn miêu tả.Họ gọi đấy là Chào mào Chanh.Chưa nuôi nên chưa bít có ra ngô ra khoai gì hok nhưng đc cái nhìn lạ mắt:)

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0

Hót không hay.Màu lạ nhưng nhìn tối thui.Không đẹp như Chào Mào thường.Giống này thấy hay vào ăn mồi chứ ít thấy đá đấm.Con này mà mang lai với con chào mào thường không biết nó ra con gì nhỉ :D

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Hót không hay.Màu lạ nhưng nhìn tối thui.Không đẹp như chào mào thường.Giống này thấy hay vào ăn mồi chứ ít thấy đá đấm.Con này mà mang lai với con chào mào thường không biết nó ra con gì nhỉ :D

con này hồi trước mình có 1 con già đến nỗi trọc cả lông thế mà đá nhau vô địch k biết sợ con nào hết.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Chào các bác ! loài này ở chợ BƯỞI bán khá nhiều nhưng hiếm có người mua vì loài này trông viền mắt có vẻ lạ thôi chứ hình thức , giọng hót và thế đấu thua xa CM thường các bác ạ, trước em có nuôi loài này , một thời gian chán ngắt thả luôn...hi..hi...

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0

loại này dân ơ đức trọng thưng gọi là Chào Mào suối đúng là rất nhiều nhất trên núi ,loại này hay bay theo chào mào đít đỏ bẫy chào mào đít đỏ hay dính lém .loại này khó nuôi lém ,dễ chết hơn chào mào quên cho uống nước là tiêu liền

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

loại này dân ơ đức trọng thưng gọi là chào mào suối đúng là rất nhiều nhất trên núi ,loại này hay bay theo chào mào đít đỏ bẫy chào mào đít đỏ hay dính lém .loại này khó nuôi lém ,dễ chết hơn chào mào quên cho uống nước là tiêu liền

đúng rồi Bạn à, thứ này khó tập ăn cám lắm, mà 2 ăn cám rồi thì cũng dễ chết, mình cũng nuôi thứ này nhiều lần, có lần nuôi được vài tháng hót sung rồi, dạn người nữa chứ, tự hiên lăn quay ra chết có vể như trúng gió.

N.N.Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thế giọng của bọn này nhu thế nào hả các bác? cã hay không vẬY?

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0

Bẩy Chào Mào cũng thường dính
Mình mới dính 1 con nè

Mình mới dính 1 con nè
Laọi Chào Mào núi có nơi gọi là lý thiên
sống di cư, tới mùa trái cây mới về
nuôi rấ dễ chết

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

lũ này ham ăn là nhảy vào à, mà người bọn nó mềm xèo, nhưng nuôi nó nhanh dạn, cũng vui lắm.

DongVu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ẹc mình thấy thứ này bây giờ cũng nhiều người chơi lắm. Có lẽ bây giờ đi bẫy một con Chào Mào khó quá! Thứ này ở chỗ mình rất nhiều, và dễ bẫy. Nuôi nó theo mình thấy cũng không đến nỗi khó và dễ chết như máy bạn nói.
Hic Hic giá 1 em Chào Mào suối mua tại tiệm ở Đà Lạt hiện giờ là 120k 1 em bổi. Quá mắc.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

ẹc mình thấy thứ này bây giờ cũng nhiều người chơi lắm. Có lẽ bây giờ đi bẫy một con chào mào khó quá! Thứ này ở chỗ mình rất nhiều, và dễ bẫy. Nuôi nó theo mình thấy cũng không đến nỗi khó và dễ chết như máy bạn nói.
Hic Hic giá 1 em chào mào suối mua tại tiệm ở Đà Lạt hiện giờ là 120k 1 em bổi. Quá mắc.

ôi sao đắt thế hả bạn? bọn mình thì loại này bẫy được toàn cho thôi,ai thích thì xin về nuôi.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0

nếu không có pic này thì mình cũng không biết có loài CM màu vàng nghệ, nhìn giống chim này cũng hơi lạ đó, nuôi cảnh mình thấy cũng rất đẹp

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Đúng đấy loài này nuôi cảnh cũng được vì nó có màu lông vàng rất đẹp, phần đầu thì đen tuyền, mắt thì có 1 vòng màu vàng, nói chung loại này mình rất thích.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0

Loài này mình cũng đã từng gặp ngoài tự nhiên nhưng chưa có kinh nghiệm nuôi nên hôg bẫy !

huanpham

Vô thường
SVC$
0

Em thì không rành về Chào Mào nhưng loại này Em nuôi rồi, EM gọi nó là chào mào đầu đen.
Lúc trước Em có một EM mồi loại này, nuôi khoản một năm là thả đi chơi, khi nào đói thì về, hót không hay bằng Chào Mào thường, nhưng được cái nuôi nhanh dạng người, đá đấm cũng được.
Sau này để lại Ông già chăm cho Ăn quên đóng cửa lồng nó ra ngoài không biết làm thế nào để bắt lại (Chim ở rồi đấy ..........bó tay Ông). và cả 02 con lữa mồi và một con khứu mồi cũng vậy, ...........thua lão lun.
Vậy mà bây giờ mang chim cu về gởi cho mấy Ông anh, Ông không cho nói để Ông nuôi....hic

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
loài này có nơi gọi là Chào Mào đít vàng,loài này dường như nhiều hơn loại đít đỏ

chuyangsin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

loại nayd ở trên daklak rất nhiều. chúng rất dể bẫy, chỉ cần lồng bẫy và ít trái cây là bắt được rồi. giọng tụi này nghe chán lắm nên ít người nuôi

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình có nuôi loại này.mình thấy rất dể nuôi mà.mình nuôi là chúng ăn cám hết hà.nhà mình có một chú này nuôi lâu rồi.nhưng hơi nhác người tí.mình cũng thường đem đi bẫy cũng dể dính lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom