Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
chao` tất cả các bạn nha !!! :a01:
nói đến loại này thì phải có mặt mình òi :a34: loại này dễ nuôi nhưng chết cũng dễ vô cùng trời đất luôn ! :a08: mình cảm thấy tiếc cho bạn Doan_Hoa_2010 ghê luôn nha bạn em cm cũa bạn được 2 mùa rồi mà không cho em nó được thể hiện bản thân thì........ tiếc cho em nó quá bạn à mình xin nói để cho bạn biết là loại này còn hung dữ hơn cả cm đít đỏ nũa bạn ơi :a11: đá nhau số 1 còn về chuyện di bẫy thì số lượng bổi đúng thứ 2 trong số các loài có số lượng bổi bẫy trong 1 ngày đấy :a45: bẫy loài này vui nhất là khi gặp đc em chim rừng mà đi một mình (nhất là em trống) em mồi mà ngon thì ....Tuyệt....Cú....Mèo
chúc cho anh em nào chơi loại này có dc 1 ngày đi bẫy tốt đẹp như mình nha :a35::a35:
thân

Bạn này nói chí phải....giống này dễ nuôi, dễ hót, nhanh dạn, đá tốt....nhưng rất dễ chết.

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lại một chút chăng chở

CM vàng nò háu ăn là thế nhưng thức ăn của nó chi giống CM *** do? một fan rất nhỏ như sâu hay một số loại côn trùng .còn về trái cây thì CM vàng k bit ăn chuối .T nuôi CM vàng củng lâu nên có một cái tôi giám khẳng định là chúng k hề dễ ăn cám.:a23::a23:bẩy chúng thì dễ nhưng cho ăn thì CỰC zo cùng. tập cho ăn chuối sog mới đến ăn cám. Nhưng tùy vùng mà sự háu ăn của chug # nhau thì du. ở vug tôi cho dược một e CM vàng ăn cám thì ít cug mất 1 tuần còn k thì nó tuyệt thực đút củng k ăn hxjhxj:a36::a36:. nhug tôi đi bẩy ở vugn2 # thì k cần cho chuối hay thứ gì thã cám zo mấy e nó cug wuat:a33::a33:.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Đúng như Bạn nói...có con cũng rất khó ăn chuối, tập ăn chuối cũng rất vất vả lắm, nếu bẫy được trong ngày mà nó chưa chịu ăn thì phải dùng biện pháp cưỡng bức thôi, với anh em thường xuyên bẫy bổi và tập ăn cám thì vấn đề này cũng rất bình thường thôi đúng không Bạn?

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
chao` tất cả các bạn nha !!! :a01:
nói đến loại này thì phải có mặt mình òi :a34: loại này dễ nuôi nhưng chết cũng dễ vô cùng trời đất luôn ! :a08: mình cảm thấy tiếc cho bạn Doan_Hoa_2010 ghê luôn nha bạn em cm cũa bạn được 2 mùa rồi mà không cho em nó được thể hiện bản thân thì........ tiếc cho em nó quá bạn à mình xin nói để cho bạn biết là loại này còn hung dữ hơn cả cm đít đỏ nũa bạn ơi :a11: đá nhau số 1 còn về chuyện di bẫy thì số lượng bổi đúng thứ 2 trong số các loài có số lượng bổi bẫy trong 1 ngày đấy :a45: bẫy loài này vui nhất là khi gặp đc em chim rừng mà đi một mình (nhất là em trống) em mồi mà ngon thì ....Tuyệt....Cú....Mèo
chúc cho anh em nào chơi loại này có dc 1 ngày đi bẫy tốt đẹp như mình nha :a35::a35:
thân
ở chổ mình không có ai chơi hết đó nên đâu có chổ cho em nó thể hiện tài năng, mà quê mình thì cũng không có loại này luôn, em nó thì hót suốt ngày, ban đêm mở đèn là em nó hót luôn, em nó hót đến nổi mấy em than của mình bị lây tiếng hót của nó luôn đó, quê mình thì chơi các loại chich chòe thôi, lúc trước mình mê em nó lăm, không có ài chơi nên chán quá trời định cho em nó về với thiên nhiên nhưng sợ ra ngoài em nó đói chết, gì hiện nay đưa chuối em nó không ăn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đam mê CM núi wa trời!!

Bạn nói rất đúng nó mà k chịu ăn thì ae mih fai? dùng biện fap "BẤT ĐẮC DĨ"nhưng làm cách đó thì k dược hay cho lắm nhug k làm zay e nó die lìn. tại cái tih lì lợm í mà:a01::a01:. e nào mà dễ tih thì k nói . gâp ng3y mấy mẹ mìn lì kj chịu ăn thì khỗ:a25::a25:. hum nay mih zua đi bẫy cùng mấy a zai . xuj gê gặp có mọt cặp bắt chọn lun hjhj:a01::a01:

sao den

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào vàng

chào cả nhà em là thành viên mới gia nhập ah
hôm sáng này em vừa ghé thuận kiều ngắm 1 hồi lâu cung nử tiếng ah nhìn thấy bầy Chào Mào gồ bầy chào mào thườg trong do có nhổt mấy con vàng nữa hỏi no nói là mào vàng giá ngag mào thuong em liề chốp lấy 1 em về nuôi liền vừa về nó đã hót gió với em mào thường của thằng nuôi kế bên nen vui lảm em mong mấy bac giúp đõ cho em xin cái tên chính xác của nó ah và cả kĩ thuật nuôi nó nữa cảm ơn các bac em còn non lám ah:a01:em ko biết up hình các bac thông cảm cho em nha:a44:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
CM vàng tôi yeu^

:a32:CM này gọi là Chào Mào vàng hay chào mào núi bạn ạ. laòi này hót láy là chủ yếu bạn nên đọc thêm ở các bài viết trên ......:a44:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Suy Nghj~

các bác ơi k bít cm núi có chim trắng k nhỉ. tai e bẫy được e móng trắng zoi duôi trắng nên đang tìm hiểu thừ xem có CM nui Bông k nửa hjhj:a01::a01::a01:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Ðề: Suy Nghj~

các bác ơi k bít cm núi có chim trắng k nhỉ. tai e bẫy được e móng trắng zoi duôi trắng nên đang tìm hiểu thừ xem có CM nui Bông k nửa hjhj:a01::a01::a01:

Chào Mào Núi cũng cùng họ với chào mào đít đỏ, chim cũng sống gần nhau cho nên việc chào mào đít đỏ có chim Bông và Bạch Tạng thì chào mào Núi mình nghĩ cũng có thể có. nhưng từ nào giờ chào mào Núi người chơi chưa phổ biến nên việc sưu tầm chim độc cũng không mặn mà lắm.:a12:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01:cám ơn bác" Nhưng vì e đang nuôi mấy e có đặc điểm lạ như đuôi trắng .móng trắng.và một e có một cái lông tra nên nghi ngờ chim CM núi bông thôi hjhj

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác ăn noel sog quên hết NV òi hả.hjhj:a01::a01::a01:.có bác náo poss ít clip hay hình ảnh gì về Chào Mào vàng coi. :a01:

kuto002vn

Thành viên mới
SVC$
0
chim Chào Mào vàng nay ở mình nhiều lắm , hồi trước có bửa mình bẩy một bửa dc 8 ,9 con lận , lòai này ham ăn nên rất dễ bẩy nuôi hót cũng không tồi ! mfinh cũng có một con mồi rất dạn đưa tay vô là đá hót ầm ầm , chỉ có tội là bẩy dc con nào mà ko nhanh chân ra gở là nó mổ chết lun chim bổi !

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
hjxhjx. chim của bác thuộc loại chiến rồi còn gì .mối mình nuôi gần một năm cực kì sung mà mới dám đành chim bổi khi bẫy dc.. hjhj. loài này trước thì dể bẩy bây giớ bẫy dc một e thì mòn con mắt hjxhjx..lọai CM vàng nó phấp cành rất đẹp mà CM đít đỏ k có dc. nhưng bù vào đó nó lại k xòe cánh như CMDD dc. mình rất đam mê loài này bới chất giọng láy cực hay. Đặc biệt dòng CM vàng chỗ mình có rất nhìu giọng 10->12 giọng một con già.và rất chịu hót. mình đi nơi # bẫy dc chim đẹp sung nhưng k = chim vùng mình hjhj.. bữa nào co dịp mình up clip cho ae xem....:a01::a01::a01::a01:

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào núi kẻ xa lạ

Thường diễn đàn mình đa số chơi Chào Mào thường có ai biết thông tin gì về chào mào núi không có bác nào đang nui kô nếu có làm ơn chia sẽ kinh nghiệm hoặc có thể cho em xin file chào mào núi kô cám ơn vì không có máy chụp hình và điện thoại cùi bắp chụp rất mờ nên các bác thông cảm em hứa sẽ có hình sớm nhất khi có thể. Cám ơn đã đọc

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Ðề: Chào mào núi kẻ xa lạ

CM núi là Cm thôi bạn ah,chỉ khác là giọng chim núi sẽ thanh và vang hơn CM đồng bằng thôi,cái này bạn đi đánh ở núi sẽ phân biệt đc thế nào là chim miền núi và chim đồng bằng,đặc điểm để phân biệt CM miền núi khi còn bổi khác với CM đồng bằng là đầu sẽ đen và đít sẽ đỏ hơn.Bản thân CM miền núi ăn trái cây đa dạng và nhiều chất hơn CM đồng bằng nên do đó khi bạn ra ngoài tiệm chim cứ để ý đít Cm nào đỏ chót thì 90% là chim miền núi.
Cái quan trọng hơn là Cm miền núi đa số lâu thuần hơn chim đồng bằng,khi đánh về sẽ lâu sổ bọng và thường mở miệng ra là sẽ cất tiếng gọi bầy nhiều hơn là đấu giọng

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

a%3E

không phải Chào Mào ở miền núi mà lá chào mào Núi đây này
chao mao nui | Flickr - Photo Sharing!
[/url]%20chao%20mao%20nui%20by%20Thanh35,%20on%20Flickr[/IMG]
a%3E

Chỉnh sửa lần cuối:

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0

ác đây gọi là bông lau thưa bác,cùng họ với CM.Giọng hót gọi thì gần như CM mà k sổ bọng như CM thôi bác ah.

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ok bông lau thì bông lau nhưng nó hót cũng khá hay không thua gì Chào Mào có bác nào từng nui chưa và giá cả của em nó cỡ nhiu vì chim của ông cậu cho nên không biết giá

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sai Lầm !!

mấy bác nói cái gì mà tùm lum hết vậy làm gì có cái dụ chim miền núi với đồng bằng mà khác nhau:D song còn đưa cái tầm hình con bông lau chi nữa..đây là trang CM núi ma hjxhjx. có gì tham khảo ở trên mấy bạn sẻ hỉu thêm nha hjhj

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
các bạn chịu khó đọc kỹ từ đầu topic này để có sự tìm hiểu cụ thể hơn về Chào Mào Núi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom