Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ðề: Chào Mào người vàng

mình có nuôi loại này.mình thấy rất dể nuôi mà.mình nuôi là chúng ăn cám hết hà.nhà mình có một chú này nuôi lâu rồi.nhưng hơi nhác người tí.mình cũng thường đem đi bẫy cũng dể dính lắm

Đúng là loại này dễ nuôi, mau dạn, và khi dạn đá nhau rất ác, chỉ mỗi tội hay lăn quay ra chết sảng.

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngoài con Chào Mào Băng bị, hiện nay tôi có một con chào mào vàng được bẫy tại rừng Tà nung và đã nuôi được hơn hai mùa. Nay xin gửi hình cho cho ACE đánh giá.
Theo tôi Chào Mào vàng nên nuôi lồng vuông dài thì mới toát ra được hết vẽ đẹp của nó!
Không biết các ACE ai từng nuôi Chào Mào vàng chưa ạ?
lưu ý: cách phân biệt Chào Mào vàng trống mái hoàn toàn khác chào mào thường đấy các bạn

Nghệ nhân Hoàng Xều tôi nuôi quá nhiều chim!:a04:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phân biệt trống mái chào mào vàng - chào máo núi

Thế theo các bạn Chào Mào vàng phân biệt trống mái như thế nào?
Tôi biết cách phân biệt Chào Mào vàng hoàn toàn khác chào mào thường!

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Phân biệt trống mái chào mào vàng - chào máo núi

bạn biết thì chia sẻ mọi người biết với.mình cũng thích Chào Mào núi lắm nè.tại đi bẫy rất dễ dính

pinocchio277

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào vàng của nghệ nhân Hoàng Xều

Chim của Nghệ Nhân đẹp quá, nhưng em thấy ngoài bắc ko ai nuôi dòng CM này, mà em cũng chưa nhìn thấy ngoài tự nhiên ở MB. Cho em hỏi Nghệ Nhân chút, giống CM này giọng hót thế nào và có dễ nuôi ko ạ???

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Chim của Nghệ Nhân đẹp quá, nhưng em thấy ngoài bắc ko ai nuôi dòng CM này, mà em cũng chưa nhìn thấy ngoài tự nhiên ở MB. Cho em hỏi Nghệ Nhân chút, giống CM này giọng hót thế nào và có dễ nuôi ko ạ???

Lọai này nuôi nhanh dạn và hót nhiều, bọn chúng đá lộn cũng dữ cộng với tham ăn nên dễ bẫy, lúc trước mình treo lồng bẫy không trên cây mà cũng dính được 2 con ah. Giọng hót nghe cũng thích lắm, nghe âm thanh có vẻ rừng rú chứ không thanh vang chư cm đít đỏ.

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0

Loại này bạn lên chợ bưởi - vào Phiên chợ ấy, thỉnh thoảng cũng có đó bạn! nhg hình như giọng nó k đc hay đâu!

huanpham

Vô thường
SVC$
0

Lúc trước Em cũng có nuôi loại này, Nó là loại rất hung, nuôi chóng thuần, khoản 2 năm làm đá tay và các loại khác ầm ầm.
Nhưng thật sự Em không biết phân biệt trống mái và hay dở ở điểm nào cả. Chỉ biết chọn Em mồng đẹp dài đòn trông dữ dằn là ok.
Không biết bác Nghệ Nhân có bí quyến nào truyền lại cho ACE không, đặc biệt là cách chăm sóc.
(Em đã nuôi nhiều mà không có Em nào đẹp như chim của bác)
Thân.

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Lâu quá KTLD mới trở lại diễn đàn cùng các huynh đệ bình luận,hi.Chú này ở quê mình còn gọi là Chim mía,hót có tiếng rất giống Chào Mào có phần rắt réo hơn nhưng ko bằng CM,hồi trước KHLD cũng bẫy đc về nuôi,nhưng sau cũng chán,loại này phân biệt trốn mát rất rõ đấy: chim Mái Mào cụt hơn rõ rệt và màu lông ko sắc bằng chim trống.

boy_cute

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

đây là loài chim mà mình nghĩ là rất khó nuôi và thật sự mình không tìm thấy gì đam mê và thích thú ở loài chim này . tiếng hót thì đơn điệu , đấu đá thì thua xa Chào Mào ,chỉ được cái là trông đẹp và lạ mắt thôi. Em xin hết có gì sai anh em tha lỗi.

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hội chơi xhim ở đà lạt tên gì vậy bạn, và ở đường nào vậy

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hội chơi xhim ở đà lạt tên gì vậy bạn, và ở đường nào vậy
bạn cho mình nick yahoo được chứ.mình muốn trao đổi vấn đề chim với bạn

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thật ra chim Chào Mào vàng này phân biệt trống mái như sau:
Con trống mình thon và dài đòn hơn con mái, con mái thì mình tròn hơn (các bạn phải nuôi quen nhìn tinh mắt mới phân biệt được)
Con trống thì luôn líu gió vào buổi sáng và buổi trưa (cái này chính xác nhất nhưng phải nuôi chim bổi cho thuần 1 thời gian) vì cả chim trống và mái đều hót nên khó phân biệt hơn so với Chào Mào thường.

Chào Mào vàng có nhiều người chê không nuôi nhưng ở Đà Lạt vẫn nhiều người say mê dòng chào mào này. Ở đó có một sức hút riêng giống như ngày nay các bạn trể say mê sử dụng điện thoại Black Berry

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào Mào vàng tại Đà Lạt hiện nay đa số được bằng là do đánh lưới cho nên rất khó phân biệt trống mái trong thời gian đầu và cũng do đánh lưới nên rất khó chọn ra được con hay.
Muốn nuôi được Chào Mào vàng hay ta phải bẫy nó bằng chào mào mồi. Phải có những con mồi hay nhưng hiện nay những con chào mào vàng mồi khá hiếm tại Đà Lạt.
Chào Mào vàng, hiện nay giới chơi chìm chào mào tại Đà Lạt khi đa phần nghe nói đến đều chê nhưng sự thật để nuôi cho nó hót và có thể "cắn" được cũng cần một sự công phu lâu dài, nuôi chào mào vàng cần có những bí quyết và kinh nghiệm riêng vì dòng chim này tuy khá giống chào mào thường nhưng có những đặc tính về sinh lý khác chào mào thường

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào Mào người vàng

mình thích đi bẫy loại này lắm về là dính à.bữa nào rãnh mình đi bẫy tiếp

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0

Chào Mào Vàng Mào Đen
-----------------------------
Chim Chào Mào Vàng Mào Đen [Black-Crested Bulbul/Pycnonotus cyaniventris] dài 16cm, họ Chào mào. Chim sống khắp nước VN, từ Trung bộ ra Bắc chim lớn con hơn chim Nam bộ. Chim ở vùng rừng núi và bụi tre nên chim có tên Mòng Tre, chim ăn trái chín và côn trùng nhỏ. Chim Chào Mào Vàng Mào Đen hót tiếng như chim Chào mào, nuôi lồng chim hót nhiều vào sáng sớm nghe rộn ràng phấn khởi như mang đến cho mọi người một ngày mới tốt đẹp. [anhnam]

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0

Chim Chào Mào Vàng Mào Đen hiện đang được bán tại Đường Thuận Kiều Q5 rất nhiều. Thấy toàn chim bổi giá chừng 30.000 đ/con.

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhà mình có nuôi một con được 1 mùa rồi.đi bẫy cũng dễ dính lắm.mình cũng rất thích nuôi loại này

kimbrowneyes

Thành viên mới
SVC$
0

Loại này mình bắt được toàn đem thả!!!!!!!!!!!!( trên Bình Phước nhiều lắm)
Xin lỗi nhưng computer mình mới bị hư phong tiếng' Việt=> nên không bỏ dấu đc, anh em thông cam!

Cái này diễn đàn có bộ gõ tiếng Việt tự động bạn à, không cần thiết bạn phải cài bộ gõ trong computer của bạn.
Bạn thử xem lại, nếu đánh không được bấm nút F12 thử, nút này turn on và off dấu tiếng Việt.

Bạch Đề

hatienlong

Thành viên mới
SVC$
0

chim quá đẹp :a04: .sư huynh cho em hỏi nguồn gốc của con chim này ở đâu được không ah ? và giá trị của nó là bao nhiêu ? cảm ơn sư huynh nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom