Guest viewing is limited

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Đợt này đi Hà Nội mà lòng lúc nào cũng luôn hướng về mấy em chòe ở nhà, thế là đc nghỉ 3 ngày, mình tranh thủ bắt xe về nhà thăm chim luôn.Hôm nay đi bẫy Chào Mào, trong khi bẫy đi bắt đc 1 ít cào cào.Đem về cho mấy em ăn, thấy mấy em thích thú lắm, tiện thể làm cái clip quay bằng điện thoại nên hình ảnh ko đc rõ lắm.Mời quý ace thưởng lãm :
Đây là đàn chim non mùa này ; toàn chim non hết nhé,nuôi từ lông ống lên luôn đó.
Clip 1 :
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/LJowafVqhtA?hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/LJowafVqhtA?hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>​
Clip 2 :
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mbX6X0vGyy0?hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mbX6X0vGyy0?hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>​

Nhắc nhở bạn lần cuối về việc dùng mầu cho chữ khi viết bài thảo luận, chia sẻ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Vài hình ảnh em than thả :

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Mình có 2 em lửa mới nuôi được thêm ,giờ đang hót gió nhưng lông lá hơi xơ xác mặc dù tắm nắng tắm mưa đều đặn.Nhìn tướng tá 2 em này hơi bé nhưng được cái rất dạn người và ko thấy hiện tượng làm xiếc hiihi.Các cao thủ vào giúp em phân biệt giới tính 2 em này với ạ, nếu là mái thì em cho chúng vào lồng tập thể còn nếu là trống thì em tách riêng ra cho 2 em nó có sân để thể hiện hết tài năng.

Em thứ nhất :

EM thứ 2 : Em này chụp hơi thiếu ánh sáng tí, các bác chịu khó nhìn kĩ giúp em với nhá

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn anh bài viết hay tự nhiên ,em thích cảnh như vậy:a12:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Cơn bão số 3 - 2011 đã tan, mình quyết định lên rừng kiếm chim.Chuyến đi thật thú vị và có nhiều kết quả tốt.Sau đây là loạt ảnh của chuyến đi, xin mời quý ace thưởng lãm Đầu tiên đến men rừng ,kiểm tra lại mấy cái tổ mình tạo sẵn cho chòe lửa làm tổ.Trước đây mình để ý có 1 đôi quanh quẩn gần khu vực này...Và sau 2 tuần đặt tổ, chòe lữa đã tha rác làm tô, mình kiểm tra thấy có 3 trứng nên nhanh chân chụp ảnh rồi rời khỏi khu vực này tránh làm cho đôi uyên ương cảm thấy không an toàn thì mất công ...
Tiếp tục lên đường, qua 1 nương sắn, huýt sáo thì nghe có tiếng khướu mái ro, mình ro lại 1 lúc thì xuất hiện 1 con trống hót to như bảo vệ lãnh thổ, vì không mang chim mồi và bẫy nên cũng chỉ kiểm tra và dừng lại tai đây :), Trong lúc đó có 1 con ong vàng đang đi kiếm mồi ngay lập tức bị thu vào ống kính.........điện thoại :)
Đi tiếp 1 đoạn có 1 cây quả sổ sai rất nhiều quả, cái này mà mang muối ớt theo thì thật là ngon tuyệt, Hix nói đến đây mình thấy thèm quá.Cây mọc ngay cạnh 1 khe nước
Gần khu vực này người ta chặt cây để trồng sắn và trồng lại rừng nên mình đoán chắc sẽ có chòe lửa sinh sống, quả thực như vậy, lại 1 đôi và 3 em chuyền... tạch tạch báo hiệu có người xâm nhập lãnh thổ. Nhìn cánh rừng sơ xác trần trui, còn nguyên đống củi chất ở chân rừng chưa kịp vận chuyển đi bán
Vậy là kế hoạch lên đường thật may mắn, vào 1 ngày đẹp trời gần đây mình sẽ quay lại và mang theo cả chim mồi nữa.Trong lúc hứng lên vì vui làm thêm mấy píc nữa cho ace tiện ngắm . Hoa Rừng :
Một chú nhện đang giăng lại tơ sau trận mưa :
Hoa mua rừng :
Ngay cạnh bãi cỏ có 1 " chú cào cào ma " đang kiếm ăn :
Thêm 1 cây hoa dại mình ko biết tên :
Từ trên đỉnh núi nhìn toàn cảnh :
Xa xa trời đang đổ mưa.........
Kết thúc chuyến đi mình kiếm đc thêm 1 ít rễ cây mua, trông rất hay mang về làm cầu cho chào mào.Sau khi cắt tỉa và rửa sạch, lột vỏ mình đc 3 chiếc cầu.Cắt ra từ 1 gốc :
Hihii tiện thể show thêm mấy em chào mào chuyền mới bẫy được mình đã chọn ra để làm kho dự trữ lâu dài ..........
Vậy là kết thúc chuyến đi.............. Xin cám ơn quý ace đã ghé thăm.​

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Thân mời các bạn xem tiếp loạt ảnh về mấy chú chim nhà mình

Chú ý đường link khi úp hình em nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
ảnh ko thấy hiển thị cu***dangyeu ơi......................

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hii rất tuyệt khi có những địa điểm như thế này để bẫy chim thư giãn những ngày cuối tuần nhưng vẫn còn thiếu một thứ:a01:
Lúc trước khi đi vào những khu vực thế này kiểu gì em cũng xách theo con Cá và quả rượu Dừa lấy giàng giàng nướng cả Cá và Rượu rồi ngồi thưởng thức bên bờ Suối thì nhất.

Thân_Thuận
Bác nói mà em thèm quá....được như thế thì còn gì bằng.

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình toàn ở Cao Bằng, cũng hay đi qua Bắc Cạn, hôm nào giao lưu tý cutydangyeu nhỉ ?

hainguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà chú rắn ba sọc hay còn gọi là sọc dưa thì phải. Nhìn to quá, cái này lấy mật với tiết uống rượu còn thịt thì băm nhuyễn làm chả lá lốt thì ngon không còn gì bằng, mình đã được ăn nhiều lần rồi, và cũng tưng bắt rắn nhưng nói chung vẫn sờ sợ loại này. Chúc mừng bạn có một buổi tối tuyệt vời nhé. Thân
Con rắn này Miền Tây Nam Bộ gọi là Rắn Rồng hay Rắn Hổ Ngựa. Dân gian có câu " Trong nhà Rắn Rồng, Ra Ngoài Đồng Rắn Hổ Ngựa" chucgop1 ý. Thâ

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Mình toàn ở Cao Bằng, cũng hay đi qua Bắc Cạn, hôm nào giao lưu tý cutydangyeu nhỉ ?

rất vui dc làm quen với anh, mà chỗ em ở không gần đường đi cao bằng đâu, bác lên cao bằng thì đi theo quốc lộ 3 còn em đi rẻ theo đường 254 từ thị xã Bắc kạn.Em ở huyện Chợ Đồn,anh xem qua bản đồ, hôm nào lên bac kan thì alo em nhé

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Kính thưa kính thưa xin kính thưa toàn thể quý ACE ................................

Vậy là từ khi cái sự kiện của #1 diễn ra đến giờ cũng tròn 4 tháng.Bốn tháng thực sự ko phải là dài nhưng nó là 1 khoảng thời gian vô cùng thú vị với bao niềm vui xen lẫn cả nỗi buồn.Với bao công lao nuôi nấng và chăm sóc đàn chim non, đến giờ mình đã và đang tận hưởng những thành quả mà thời gian vừa rồi đã bỏ ra.Từ hồi hộp đến bất ngờ, đó là cái cảm giác lâng lâng thú vị khó tả ....Chăm lo cho những chú chim từ miếng ăn đến giấc ngủ để giờ đây càng thêm vui sướng hơn khi được nghe tiếng hót véo von như tự đáy lòng con chim đang muốn dãi bày tâm sự và cám ơn mình vậy...hạnh phúc biết bao !

Mỗi cách chơi chim đều có cái hay và độc đáo riêng của nó.Với những ai đam mê chim cảnh thì ắt hẳn ít ai là ko 1 lần đã từng chăm sóc 1 chú chim non đến khi trưởng thành và tận hưởng thành quả lao động của mình.....

Thời gian qua do bận công việc nên loạt kí sự của mình có phần gián đoạn, do vậy để thay lời xin lỗi đến toàn thể quý ace,mình xin được cập nhật 1 số hình ảnh về chú lửa cưng của mình , xin mời quý ace !

Phời nắng

Lớn thêm tí đi vào rừng dợt học chim rừng và bẫy chơi vài em ;

Xong lông, làm dáng cho chụp ảnh :

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chăm lo cho những chú chim từ miếng ăn đến giấc ngủ để giờ đây càng thêm vui sướng hơn khi được nghe tiếng hót véo von như tự đáy lòng con chim đang muốn dãi bày tâm sự và cám ơn mình vậy...hạnh phúc biết bao !

nó hót với giọng trách móc thì đúng hơn nó đang đc mẹ nuôi ở thiên nhiên thoải mái bác lại tóm cổ em nó về chắc là ko cám ơn đâu hihi em đùa tí thôi đẹp thật bác à. em cũng mới bắt 1 em bổi lúc mới về em nó gầy tong teo ko cả nhảy đc luôn em phải cho ăn sâu ko cả nửa tháng nay em nó mới khỏe khỏe lại và đang vào lại cám cho em nó bác chắc có kinh nghiệm vào cám cho bổi truyền cho em ít kinh nghiệm đi

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Vào cám cho bổi dễ thôi mà bạn.Chim mình bẫy về ngày thứ 2 là ăn cám rồi.
Ngày thứ nhất cho vào lồng, thường thì chiều tối mình mới bẫy về nên cho chim ăn ít sâu và nước đã.Sáng hôm sau cho ít sau trộn với cám ướt, vài con thôi chứ chẳng cần 50/50.Thế là treo vào 1 góc, đến trưa cho mấy con nữa.Gần tối cho mấy con nữa, nhớ là trộn với cám ướt nhé.Sang ngày thứ 2 thì trôn riêng cám ướt cho em nó, chỉ cần sáng cho 1 lần sâu nữa là đủ.Vậy là đến chiều đi bẫy về kiểm tra phân có cám liền.Với 1 lạng sâu mình có thể vào cám được gần 20 em Chòe Lửa đó ! Chúc bạn thành công.

starry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trên Bac Kan mua nay co nhieu chim Boi k ban?Tren ban ho ban chim Boi bao nhieu 1 con vay?Minh o duoi Thai Nguyen.Thay may ba ban chim bao chim mang tu Bac Kan xuong!

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Có nhiều chim lắm bạn ahf, nếu bạn mua nhiều thì làm 1 chuyến lên nhà mình tham khảo giá cả.Rất vui đc làm quen với bạn

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn tổ Chòe Lửa của bạn thích thật đó, Mà chỗ bạn ở chòe lửa, chòe than nhiều lắm ha. Tiếc mình ở xa qua, neu không thì sẽ cùng bạn chu du 1 chuyến :a01:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Update chú chòe non mới xong lông, nhìn rất đáng yêu, đc cái mỏ kênh, nhìn ngang thấy hở khá rõ, lỗ mũi cũng to và thông, ko biết tương lai em nó sẽ thế nào nữa.Các bác khám cho em con này phát nhé.Hiện nay cho ăn cám trứng hàng ngày.Sáng 2 con giun đất, 1 muống sâu tươi, chiều tối 1 muỗng sâu tươi..

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
đọc bài mà thấy thích ghê.bạn sở hữu nhiều chú chim đẹp. bạn có 1 điều kiện lý tưởng để cơi chim. nhìn bạn chắc ai đam mê chim cảnh cũng dều muốn như thế.
chúc mừng bạn

ducvinh381

Thành viên mới
SVC$
0
bác hên wa ak? nhung mà lũ này khó nuôi lắm bác ak:a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom