Guest viewing is limited

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Anh làm trò gì ở Thái Nguyên vậy, quê anh ở Bắc Giang mà Hix.Chắc anh học CNTT ở trong Đán, giờ làm kinh doanh ở đó à.Mà anh ở chỗ nào quê Bắc Giang, có ở thành phố không ? Anh có thằng em nào tên Dương Mạnh Hoan đang học ở Hà Nội, nhà ở gần thành phố BGiang, chỗ cầu Xương Giang không vây anh ? Hồi trước em cũng đã từng tam mao ở Bắc giang 2 năm từ 2005 - 2007 đấy :)
Rất vui được làm quen với anh, anh ở gần bến thì hôm nào anh bắt xe khách lên nhà em chơi, có chuyến thẳng từ Thái Nguyên lên Nam Cường ( Chợ Đồn - bắc Kạn ) qua nhà em luôn đó, 80 nghìn là bác đến nhà em luôn đó hihihi !
vợ anh đang học trên thai nguyên, anh dạy học ở bắc giang em a, rất vui được làm quen.hjhj
anh ơ cách thành phố bắc giang 15km cơ.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
@haibo: Nếu bạn ở Ph Thông thì không tiện đường rồi.Nhà mình ở Chợ Đồn cơ.Nếu có dịp lên Chợ Đồn thì alo xô cho mình. anh em đi bẫy chuyến chơi/Mình có biết mấy chỗ gần nhà có khướu roài, vào tầm này chắc đang có khướu truyền đấy.Còn về Lửa thì mình chưa có nhiều kinh nghiệm bẫy đâu, bạn có mồi, có bẫy thì lên, anh em mình cùng đi, ngày sau nhà mình hiện đang có 1 đôi mà tìm mãi không thấy cái tổ của nó đâu cả.
@ngosyhoanganh : Hix vợ anh học ở TN chẳng xa nhà, xa anh lắm àh, chắc cuối tuần mới được gặp nhau anh nhỉ,buồn không anh ! A dạy học ở chỗ nào thế, dạy cấp 2 hay cấp 3 , em định tháng sau xuống BG 1 chuyến thăm lại mấy ông bạn, lâu rồi không liên lạc !Nếu tiện đường anh em mình gặp nhau nhá anh !

---------- Post added at 03:55 PM ---------- Previous post was at 03:16 PM ----------

Hôm nay trời nắng to, có lẽ vì vậy mà loài rắn thường hay ra phơi nắng và lột xác.Đang ngồi đọc bài viết trên diễn đàn thì có người phát hiện ra con rắn đang nằm phơi nắng trên cây xoài.Ngay lập tức em chạy tới và quan sát địa hình rồi chưa đầy 5 giây đã tóm gọn được em nó.Em đang đinh để nuôi nhưng mẹ em thì lại bảo thịt về cho bìm bịp ăn, còn bố em thì đang hái lá lốt sau nhà để chuẩn bị làm món Chả rắn cuốn lá lốt :)
Vậy là em theo ý của bố, đã cho nó vào trong cái túi và buộc chặt nó lại rồi.Tối nay thưởng thức thôi :
Hình anh con rắn vừa bắt được, mời ace xem :

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Rắn này là rắn gì vậy cuti, dc đến 1kg ko, băm nhỏ chả lá lốt thì còn gì bằng, ở trên đấy thích nhỉ, loại gì cũng có, thế là tối nay có món chả rắn, thêm một chai rươụ dân tộc hương vị nũi rừng, ấy da còn gì bằng

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cả đời em mới đc uống rượu với máu của rắn có 3 lần thôi:a36::a36::a36:i, nhìn con này mà thèm món đó quá:a21:, hihi, con này mà làm chả cuốn thì thôi rồi ngon, hihi, hay cho ra xắt khúc rán giòn cũng ngon, hế hế, mà nhìn cái đống củi gỗ nhà bác em tính chắc còn đc ăn món này nhìu nhìu, nhưng cẩn thận khi bắt đó bác
chúc bác ngon cơm tối nay nhé,:a01::a01:
have a good meal!!!:a14::a14::a14:

thân

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà chú rắn ba sọc hay còn gọi là sọc dưa thì phải. Nhìn to quá, cái này lấy mật với tiết uống rượu còn thịt thì băm nhuyễn làm chả lá lốt thì ngon không còn gì bằng, mình đã được ăn nhiều lần rồi, và cũng tưng bắt rắn nhưng nói chung vẫn sờ sợ loại này. Chúc mừng bạn có một buổi tối tuyệt vời nhé. Thân

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Cám ơn , cám ơn các bác ! bây giờ em đang nghĩ tới cái đĩa chả rắn thơm ngon rùi nè !Kèm theo 1 chai rượu ngô thơm nồng nữa chứ.Hihih, vừa alo cho 2 thằng em nữa, tối nhâm nhi chắc vui lắm đây. Rắn thì ở nhà mình gặp thường xuyên à, loài này nó bắt chuột cũng giỏi lắm đó, đúng như bác sỉ_thanhle nói, con này là rắn sọc dưa đấy, loài này cho nó cắn mình thoải mái, không có độc như rắn ráo chẳng qua là bị chạy máu tí thui hihih.
@ duongtumai : con này chắc tầm 4 đến 5 lạng thôi, ko đến cân đâu.Hôm nọ có bắt được 1 con đem bán được có 30 nghìn.Hix, để nhà làm chả cho lành, còn được cơ hội nhâm nhi với bạn bè nữa.
@ cuong01 : tiết rắn thì cắt phần đuôi rồi cho tiết nó nhỏ xuống cốc rượu,,, rùi uống ngon lắm, cò có tác dụng chữa bệnh nữa đấy.Các loại rượu tiết uống tươi đều rất ngon.Mình được uống nhiều loại tiết rắn rồi, mổ ra, laays cái tim nhúng qua rượu rồi nuốt chửng luôn.Nhà mình nuôi cả con dúi nữa nên thỉnh thoảng làm tí tiết dúi có tác dụng chữa bệnh chảy máu cam ( chảy máu mũi đó ).Có lẽ làm chả sẽ được thêm tí mùi vị của lá lốt nữa :)
@ sir_thanhle : Tối nay chim, em mời bác 1 li rượu quê em nhé. Nhà tự nấu bằng Ngô, thơm ngon lắm chứ không như rượu cồn thành phố đâu, hay bác muốn uống rượu thóc ! Rươu thóc là loại rượu được lên men từ hạt thóc đặc biệt của quê em, không qua say sát mà để nguyên cả vỏ chấu rồi lên men.Uống thì mê li lắm mấy thứ rượu tây không thể bằng được bác ạ :)
Mời cả nhà nhé :)

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cám ơn , cám ơn các bác ! bây giờ em đang nghĩ tới cái đĩa chả rắn thơm ngon rùi nè !Kèm theo 1 chai rượu ngô thơm nồng nữa chứ.Hihih, vừa alo cho 2 thằng em nữa, tối nhâm nhi chắc vui lắm đây. Rắn thì ở nhà mình gặp thường xuyên à, loài này nó bắt chuột cũng giỏi lắm đó, đúng như bác sỉ_thanhle nói, con này là rắn sọc dưa đấy, loài này cho nó cắn mình thoải mái, không có độc như rắn ráo chẳng qua là bị chạy máu tí thui hihih.
@ duongtumai : con này chắc tầm 4 đến 5 lạng thôi, ko đến cân đâu.Hôm nọ có bắt được 1 con đem bán được có 30 nghìn.Hix, để nhà làm chả cho lành, còn được cơ hội nhâm nhi với bạn bè nữa.
@ cuong01 : tiết rắn thì cắt phần đuôi rồi cho tiết nó nhỏ xuống cốc rượu,,, rùi uống ngon lắm, cò có tác dụng chữa bệnh nữa đấy.Các loại rượu tiết uống tươi đều rất ngon.Mình được uống nhiều loại tiết rắn rồi, mổ ra, laays cái tim nhúng qua rượu rồi nuốt chửng luôn.Nhà mình nuôi cả con dúi nữa nên thỉnh thoảng làm tí tiết dúi có tác dụng chữa bệnh chảy máu cam ( chảy máu mũi đó ).Có lẽ làm chả sẽ được thêm tí mùi vị của lá lốt nữa :)
@ sir_thanhle : Tối nay chim, em mời bác 1 li rượu quê em nhé. Nhà tự nấu bằng Ngô, thơm ngon lắm chứ không như rượu cồn thành phố đâu, hay bác muốn uống rượu thóc ! Rươu thóc là loại rượu được lên men từ hạt thóc đặc biệt của quê em, không qua say sát mà để nguyên cả vỏ chấu rồi lên men.Uống thì mê li lắm mấy thứ rượu tây không thể bằng được bác ạ :)
Mời cả nhà nhé :)
Đúng rồi, tiết rắn lấy thì dễ lắm, chỉ cần buộc cổ lên cắt phần đuôi là ok ngay nhưng đừng buộc bằng sợi bị siết chặt quá thì sẽ làm rắn mau chết lấy tiết được ít, buộc bằng sợi vải bản to là tốt nhất, cho cả mật rắn vào rượu nữa uống cùng chả rắn thì mê ly. Nghe bạn nói mà ..chẹp chẹp.. ướt hết cả bàn phím rùi. Giá mà có ở đó thì tối nay chúng ta sẽ có một đêm vui rồi. Chúc bạn vui. Thân

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng rồi, tiết rắn lấy thì dễ lắm, chỉ cần buộc cổ lên cắt phần đuôi là ok ngay nhưng đừng buộc bằng sợi bị siết chặt quá thì sẽ làm rắn mau chết lấy tiết được ít, buộc bằng sợi vải bản to là tốt nhất, cho cả mật rắn vào rượu nữa uống cùng chả rắn thì mê ly. Nghe bạn nói mà ..chẹp chẹp.. ướt hết cả bàn phím rùi. Giá mà có ở đó thì tối nay chúng ta sẽ có một đêm vui rồi. Chúc bạn vui. Thân
Em nghe mọi người bảo uống rượu rắn thì khỏe lắm,nhưng chỉ dành cho người già thôi vì nó không tốt cho hệ sinh dục của con người (tiệt trùng) ,không tốt cho lớp trẻ đâu các bác ak,hjh

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Bạn xuantiep nói muộn quá rồi,Cuti đã ăn và uống no say rùi nè :) Mình lại thấy có người nói là uống rượu rắn với ăn thịt rắn thì tốt cho sương lắm mà.Vậy mấy bình rượu rắn với bìm bịp thì đành để già mới uống được à :)

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Bác citi hên quá. Dạo trước đi bắt dế ngoài đồng cho chim lật tảng đất lên nghe phì 1 tiếng nhìn kỹ lại thấy nguyên 1 em hổ mun to bằng ngón chân cái. Lúc đó giữa đồng ko mông quạnh ko có lấy 1 cái cây. Thôi thì bỏ của chạy lấy người chứ giữa đồng thế này nó táp cho 1 phát thì h chắc ko còn ngồi đây trao đổi với các bác đâu. Nên phương châm của em khi đi bẫy là nghe 1 tiếng phì là nhảy khỏi khu vực đó ngay. Mất công kẻo bị gì thì chim chóc ở nhà ai lo:a23::a23::a23:

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ủa,con này hình như là rắn hổ ngựa hay sao mà,nếu vậy nó có độc đó,sao bạn bắt được hay vậy?Mình thấy toàn đập chết không,ai dám bắt sống.

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihi,khỏe gân,khỏe cốt thật đấy nhưng mà tiệt mất cái ấy thì e trả dại bác ak. Để càng lâu thì uống càng đã đó bác,bác cứ đào lấy 1 cái hố rồi chôn nó xuống đất ấy,20năm sau trở thành của quý đấy,e ở nhà có thả mấy bình rượu bầu đá sịn xuống dưới đáy giếng rồi,để giành sau này m có tuổi là thưởng thức thôi,hjhj:a01::a01::a01:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
@dttvu : đó là rắn sọc dưa thôi bạn à, loài này không có độc, mình bị cắn mà có sao đâu nè, hôm nay vẫn gõ bàn phím đc nè:
@xuantieep : Hix ông bạn hạ thủy còn tôi hạ thổ :)
Hẹn 20 năm nữa cùng nhâm nhi rượu ngon nhá ! Phải cho vào cái chum nung bằng đất hạ thổ mới chuẩn chứ mấy cái chai nhựa với thủy tinh thì ko ăn thua đâu :)

---------- Post added at 04:39 PM ---------- Previous post was at 04:28 PM ----------

Tình hình là hôm nay ngồi buồn chụp mấy tấm lên show hàng, mấy em chòe cùng mấy em chào mào non, toàn hàng nuôi ổ lên cả.Mời các bác thưởng thức ạ :
2 em lửa này hiện vẫn đang nhốt chung vì chưa có lồng tách :) Các bác đánh giá giúp em xem tướng tá thế nào với nhá.nhân tiện kiểm tra giới tính giúp em luôn ha !

Còn đây là lứa sau, được gần tháng rồi, có 3 em, các bác xác định giớ tính 3 em nay nữa nhé :

Kèm theo 2 em than đã tách lồng nữa : em trông đợi vào 2 em này nhiều lắm :
em thứ nhất :

Em thứ 2 :

Trong khi chụp ảnh thì đằng sau nhà cũng đang bẫy mấy em chào mà má trắng đang chuyền.Chụp ảnh xong lên kiểm tra thì kết quả là đc 1 em :)

Thân mời !

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Update thêm vài hình ảnh về đàn chào mào !
Có 1 em móng trắng tướng ta cũng được, nhanh nhẹn hoạt bát nhất xóm, thân mời quý ace coi chơi !
4 em cùng 1 tổ, giờ vẫn đang mớm cám nên để chung lồng khi nào biết tự ăn sẽ tách riêng từng em :

Đòi ăn dữ quá trời :
Tóm 1 em ra xem chơi :
Các bác chú ý nhé, có 1 cái móng ở giữa trắng đó !Nhà em còn 1 em mái bổi già rừng chơi đc 2 năm rồi, móng trắng hết nhé !

Bạn chú ý không dùng mầu chữ khi viết bài thảo luận. Cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Xuống Hà Nội được 1 tuần rồi, nhớ mấy em chòe ở nhà quá, ko biết tình hình sức khỏe mấy em dạo này thế nào nữa...........
Nhớ quá đi, thỉnh thoảng vẫn gọi điện về nhà hỏi thăm tình hình mấy em.Hix,hết tháng về chắc em nó hot chuyện đc rồi đấy.

phamphuong148

Thành viên mới
SVC$
0
hix!! hâm mộ bác cuti quá.nhà em ở Nà Phặc,em cũng mới vào nghề chơi chim thui nên cũng không có nhiều kinh nghiệm,hôm nào rối viêc sang Chợ Đồn nhơ bác chỉ giáo nha.dạo này đầu mùa chim non em cũng hay đi bẫy chèo than,hôm nọ bây đươc 3 em,trong đó có một em đầu chọc lốc và toàn sẹo lại còn bi cụt một móng nữa,em này chắc ở ngoài đánh nhau dữ lám đây!cheo lủa bên nhà em cũng nhiều lắm,họ đi bẫy về bán 40k một em,nhưng em nuôi toan bị chêt thui.hôm nào bác cho em so phôn nha,để có dịp anh em mình giao lưu vói nhau.Chao bác,chúc bác sức khỏe và có nhiều ảnh đẹp về thiên nhiên quê hương minh.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Rất vui đc làm quen với bạn.Mình cũng đang tìm những bạn có cùng niềm đam mê ở Bắc Kạn mà hiếm quá à.Có lẽ phong trao chơi chim ở quê mình chưa phát triển bằng các địa phương khác, có thì cũng là nhỏ lẻ thôi bạn nhỉ.Mà Bạn tên gì nhỉ, mình tên Ngọc nhà ở Chợ Đồn chính gốc luôn !Bạn có mồi chòe than à, vậy thì hôm nào anh em mình cùng nhau đi bẫy 1 chuyến chơi nha.Ngoài chòe than ra bạn còn chơi những loại chim nào khác không, chỗ bạn có nhiều Chào Mào đẹp và hay ko, hôm nào mình lên chơi 1 chuyến !

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em than thứ hai của bác chắc trống rồi đấy chúc mừng nhé còn em thứ nhất củng có thể là trống lun nhưng ko dám chắc như em thứ hai :a01:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 em than khả năng trống cả 2 rất cao đó bạn.còn ccl lứa đầu có 1 em trống đứng thứ 2.lứa ccl sau cũng có 1 em trống rất rõ.còn 2 em còn lại khó xác định vì hình chụp nên hạn chế rất khó xem bạn ah.
thân!

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Cám ơn anh quankt82 nhiều, hiện giờ em ko ở nhà nên cũng ko rõ giờ mấy em chòe thế nào rồi.Đc biết anh là 1 cao thủ trong việc bẫy Chòe Lửa.Em rất muốn đc học hỏi kinh nghiệm từ anh.Rất vui đc làm quen với anh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom