Guest viewing is limited

huylh99

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm bửa lên Hốc Môn mua lồng chim Cút thấy trên đó cũnh có bán Phượng Hoàng Đất nửa,mình có hỏi giá nhưng giờ quên rồi hình như là 350k hay 450k gì đó.

Trên đó bán nhiều loại nhiều loài chim lạ lắm như Bìm Bịp Đa Đa Gà Sao Cút Rừng v...v.

Mình đang mê Cút Rừng và Đa Đa nhưnh hiện giờ chưa có Đa Đa bổi ,hôm chưa nghe mấy ông trong xóm nói nuôi Đa Đa sui lắm thành ra cũng nản.

Mình chơi nhiều thứ Sâu Xanh Chích Choè Than và đang mê Cút Rừng kô biết trong DĐ minh có ai chơi Cút Rừng kô ta .?
xin hỏi anh địa chỉ nơi bán cút rừng.
Tôi đang tính chơi loại này nghe nó um cũng hay lắm.
cám ơn.

Ai_Xinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihih , dạo này bác Thụy khỏe không heheh , rãnh cháu ghé bác uốn cafe và xem dợt chim nhé . Mà dạo này sao bác không kiếm đại bằng hay diều hâu về nuôi . Bác chụp cái cơ ngơi của bác lên cho ace chiêm ngưỡn . Qua nhà bác kết nhất 2 e lửa này : 1 là e lộn cầu ( ehhehe ace chưa chiêm ngưỡn chưa thấy , em nó đuôi dài lộn thì khỏi nói mà không biết tả sao , đấu hót thì tuyệt đỉnh , 2 là e mù hehehe khỏi nói luôn . Chúc bác vui vẻ nhé

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
xin chào to huylh99: đúng là người ta gọi là phượng hoàng đất . nhưng trong sách vở nó là giẻ cùi ,còn trong dân gian nó là sáo cờ ...Anh đang dự định nuôi đẻ trong điều kiện bán tự nhiên ,nhưng còn loay hoay chưa biết phải làm sao ,đang chờ ý kiến của các bạn gần xa ,nhất là những bạn ở vùng cao nguyên... vì trong số này có con anh nuôi được 8 năm rồi ,hôm nọ xổng chuồng nhưng ngày hôm sau về lại ,anh thấy nó cũng khôn, hiện tại nuôi được 6 con nhưng chưa phân biệt trống mái ra sao. chỉ thấy có 2 cặp hay đút mồi cho nhau có lẽ đây là 1 cặp ,
to ai xinh, hôm nào rảnh ghé chơi .lúc này không dám nuôi đại bàng hay chim săn mồi nữa vì than và lữa nhìn thấy thì hoảng , chỉ còn nuôi cao cát và phượng hoàng đất thôi ,còn lại tập trung vào nuôi lữa để nghe chim hót cho vui,đang mon men học nghề nuôi chóp mào.
hôm nay đi off gặp gỡ Bạch đề mới về VN ,vừa về xong ,hơi quây nhưng có cá với Mchip và cụ chuột nên lên lướt diễn đàn chơi xem có say không, không ngờ gặp anh em ,nên nói chuyện luôn ,hít hít vài dòng thôi cũng hơi mệt ,hẹn ngày mai vậy,

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Hôm nay có cặp chim lạ do 1 người bạn tặng mình ,post lên cho anh em xem.Người bạn này ở Daklak đi học ở SG tình cờ vào 4rum của chúng ta ,thấy mình nuôi nhiều chim rừng nên đem tặng mình nuôi dưỡng.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
Mình đã vào vncreature để tìm và biết được nó là chim
Tên Việt Nam:

Te vặt

Tên Latin:
Vanelus indicus atronuchalis
Họ: Choi choi Charadriidae
Bộ: Rẽ Charadriiformes
không biết đúng không. Nhờ các bạn chỉ bảo.Chim này đã nuôi từ nhỏ hiện nay đang ăn cám con cò ,thỉnh thoảng cho ăn cào cào,và phải có thau cát khô để tắm .

chimla

Thành viên mới
SVC$
0
chào mọi người,mình vừa được họ hang cho 1 con chim nhưng ko biết tên. mãi đến hôm nay nhờ bác phoenix mới bít nó là con giẻ cùi.nó còn non nên chưa có đuôi đẹp như chủa bác phoenix. vậy xin các bác chỉ cho cách để có lông đuôi đẹp như con của bác phoenix với. vì con của mình đang thay lông. xin cảm ơn:a15::a15:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào pheonix108,
Chim này có cái đuôi lạ quá hé. Em nó đuôi nhứ thế đó hả hay là còn bé quá nên như vậy. Cái đuôi chỉ có hai cộng đuôi hai bên lạ ghê.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Hôm nay tìm lại được mấy cái clips về chim săn mồi nên đưa lên cùng các bạn xem chơi:
<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/dangbangsanmoi.flv">

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/daibang.flv">

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/daibangtancong.flv">

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/kookaburra.flv">

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/female-pied-crow.flv">

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Còn đây là phượng hoàng đất [giẻ cùi xanh ]ngoài thiên nhiên

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
đáng tiếc là con ko gửi hình đc từ imageshack, h6m nào làm cái acc bên photob...để post mây con chim bị xiềng xích tội nghiệp lên hù sư phụ chơi ha, con cú heo hôm nay hoàn hồn xung thấy sợ, nhưng đc cái là nó ko cắn con, còn ai nhào vô nó cũng chơi láng. em này hơi khó dạy vì thức đêm cũng ko là sở trường mà chỉ là sở đoản cùa con mà thôi.

eagle.www2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bác Phoenix108 đã cho ae diễn đàn được mở rộng tầm mắt từ bé tới giờ em mới được thấy những chú chim lạ mà tuyệt đến thế. Bác còn những chú chim đọc nào nữa thì post lên để ae được mở rộng tầm mắt nhé.
Thân!

sixmung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh phoenix108 , theo anh đây là giống phượng hoàng đất .Nhưng ở đồng nai người ta gọi nó là chim phướng .Ở dưới này có ông bạn bắt được 01 cặp lúc còn nhỏ ,khi trưởng thành mỗi năm ra đời một cặp con. Nhưng loại này rất khó phân biệt trống mái, chứ nếu cặp chim của anh có trống máy thì mình tin hắc anh sẽ có chim con nuôi.
Chào anh.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Mới tuyển được 3 em GREEN MAGPIE CISSA CHINENSIS --giẻ cùi xanh--tên thường gọi Hồng loan ,Thanh loan. giới thiệu cùng anh em :

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
5 hình trên là chim màu xanh lá .chim trốmg đậm màu hơn mái ,tiếc là chim mái chết trên đường vận chuyển do yếu sức -người bán chim hay gọi là Thanh Loan

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
Đây là đôi chim Hồng loan có màu vàng tuy nhiên chim mái màu lợt hơn chim trống nhiều,lông dưới bụng đó .
Thân mến chào các bạn ,hẹn khi nào có chim mới sẽ bổ sung thêm.

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
con giẻ cuì naỳ bác thuỵ mua bao nhiêu thế ah.xinh wá hôm trước tiệm chim ở gần đặng văn bi củng co 1 em như thế.chim non nhìn xinh lắm bác ạ

vầng trăng phiêu lãng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim chăn vịt con .Mấy đứa nhỏ trèo lên tổ chim sâu định bắt sâu con ,nhưng không ngờ gặp em này ở trong có 1 mình thôi ,tụi nhỏ định quăng chết ,mình vội xin để mang về nuôi kẻo tội nghiệp....nay đã khỏe mạnh rồi đợi cứng cáp sẽ cho đi tìm bạn đời mà tiếp tục Đẻ gởi...
IMG

IMG

[/IMG]
[/IMG]

hi,đây là chim tu hú,chuyên đẻ lén vô tổ chim sâu để nhờ nuôi hộ,chim không hót nhưng kêu dễ nghe...bạn nuôi nhiều chim lạ,mình cũng như bạn...từ từ mình sẽ post hình,xin chào làm quen...:a21:

sonytoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác Phoenix nói đúng quá. cháu cũng ở vùng kinh tế mới suối nước nóng Bình Châu nè bác, bác nói làm con nhớ nhà quá con cũng thích nuôi chim ở rừng lắm nhưng ngày xưa ở đó còn nhiều rừng mà chim cũng nhiều nhưng gì quá nhỏ chẳng biết nuôi gì hết. cao cát thích ăn trái mã tiền lắm hể có cây mã tiền thì thấy nó àh.nó ăn mà không bị gì hết mà con khác là không xong đâu. nhưng bây giờ vẫn còn rừng bảo tôn ở xuyên mộc bình châu nhưng con ít thấy người ta bán nhưng con chim rừng lắm. bây giờ mà bác còn là hàng hiếu lắm. con thật ái mộ bác ghê vậy. con cũng ước gì nuôi được như bác nhỉ:a45:

superseal1

Thành viên mới
SVC$
0
Hjx hum gùi, ông bà già ra tiệm chim thấy 2 em [/SIZE][/FONT]GREEN MAGPIE CISSA CHINENSIS --giẻ cùi xanh--tên thường gọi Hồng loan ^^ đẹp quá nên mua về kiu mình nuôi ^^
Nhưng thú thật mình không có kinh nghiệm với loài chim này mong các bạn có thề chia sẽ kinh nghiệm, có thể cho mình biết là nó ăn gì hem, nghe mấy ông bán chim nói nó toàn ăn thịt không, không biết có tập cho nó ăn thứ khác được không, 2 em của mình vẫn đang đút ăn nhưng gần tự ăn được gùi. Mong được giúp đỡ dạo này không hỉu sao thấy nó không còn sung như lúc mua về nữa. :a33:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Chào bạn ,bạn tập cho nó ăn cám con cò đó cho đỡ hao tốn ,tuy nhiên chim phải mập mạnh mới ép vào cám .Bây giờ bạn thúc chim mạnh khỏe và mập lên bằng thịt bò vụn [ít thôi ] dế và sâu super warm ,bạn trộn sâu vào cám cho chim ăn .Bạn kiểm tra lườn của chim xem mập ốm ra sao? bạn lưu ý dọn chuồng sạch sẽ 2 ngày lần .chim này ăn nhiều ,thải nhiều rất mau dơ. chuồng nuôi phải rộng rãi tí , cho chim tắm táp ,thay nước uống [khi nước bị dơ] nếu chim đã lớn tự ăn rồi phải nuôi riêng nếu lồng nhỏ vì sẽ có hiện tượng giành ăn ,1 con sẽ không ăn được....ốm suy và chết . mong bạn nuôi thành công.thân mến [mình cũng vừa tìm được 4 em con còn đút /2 em thanh loan và 2 em hồng loan ]

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
VIẾT TIẾP VỀ CÁCH ĂN CỦA GIẺ CÙI -- ĂN THỊT SỐNG.
[/IMG]
BẮT ĐƯỢC CHUỘT

[/IMG]
XÉ THỊT CHUỘT

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

ACE DĐ xem chơi.

---------- Post added at 12:33 AM ---------- Previous post was at 12:26 AM ----------

CÒN ĐÂY LÀ GIẺ CÙI XANH [CHIM CON] ĐANG CÒN PHẢI ĐÚT MỒI.
[/IMG]
Green Magpie – Cissa chinensis – Giẻ cùi xanh
[/IMG]
Green Magpie – Cissa chinensis – Giẻ cùi xanh[
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

---------- Post added at 12:40 AM ---------- Previous post was at 12:33 AM ----------

HÔM NAY VỪA TUYỂN ĐƯỢC HÀNG ĐỘC ĐÂY ,Trình báo cùng cả nhà SVC.

[/IMG]
Greater Racked-tailed Drongo - Dicrurus paradiseus – Chèo bẻo cờ đuôi chẻ

[/IMG]
Chim con còn phải đút mồi
[/IMG]
Greater Racked-tailed Drongo - Dicrurus paradiseus – Chèo bẻo cờ đuôi chẻ
[/IMG]
RẤT VUI KHI CÓ CHIM HIẾM mà lại là CHIM CON

---------- Post added at 12:50 AM ---------- Previous post was at 12:40 AM ----------

VIẾT TIẾP ,mới tìm được 2 em dồng dọc vàng ,chim này lúc xưa rất nhiều hiện nay hầu như ít thấy ,chim này làm tổ rất đẹp ,lạ mắt

[/IMG]
Asian Golden Weaver – Ploceus hypoxanthus - dồng dộc vàng
[/IMG]

[/IMG]

---------- Post added at 12:56 AM ---------- Previous post was at 12:50 AM ----------

Và 2 bé VÀNG ANH con còn rất nhỏ [chưa có lông đầu]

[/IMG]
Asian Black-headed Oriole – Oriolus xanthornus – Vàng anh đầu đen

[/IMG]

[/IMG]
Đang đút mồi [dế nhỏ]

[/IMG]

khanh_dao1977

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào Bác phoenix108, chúc mừng Bác có được những chú chim quí.bộ sưu tập của bác thật tuyệt vời.em cũng có nuôi chim rừng nhưng rất ít,ko được nhiều và chim độc như của Bác,nhìn những chú chim của Bác nuôi thật thích,xin chúc mừng.

superseal1

Thành viên mới
SVC$
0
hjhj em cũng có 2 bé vàng anh nuôi được hơn 1 tháng giờ đã ra lông đầu gần hết gùi nhưng không hỉu sao vàng anh chậm lớn hơn mấy chim khác nuôi hơn 1 tháng mà vẫn còn phải đút và mới bay thấp lè lè, dạo này chúng nó bị tiêu chảy hjx đến hum nay thì đỡ gùi may chắc cho dứt thuốc lun. Muốn hỏi bác giẻ cùi xanh cho tập tự ăn bột thến ào , em cho nó tự ăn thịt được nhưng khi bỏ bột vào nó lại không biết tự ăn đói nó kiu quá trùi điếc cả tai

Thank

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom