Guest viewing is limited

dubird81

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: tư vấn làm 1 aviary để nuôi khoảng 7 em chào mào

Hi các bác. Ở nhà mình cũng có làm 1 cái aviary. Mình để ngoài trời, dưới mình để chậu cây 60x80x20(cm) trồng 1 cây mai. trên mình mua 3 cái lồng sắt 60x80x60(cm) ghép lại, sau đó gài lên chậu 60x80x20 như mấy cái lồng tre vậy. mình nuôi 5 con: 2 Chào Mào, 1 thanh tước, 1 lửa và 1 than . Đổ trên mặt 1 lớp cát kg fai dọn dep, chất thải của chim cây xử lý luôn. trên mái lồng mình bỏ 1 viên gạch 60x60cm để che mưa che nắng. Nuôi mấy năm rùi trên sân thươngg. Chim hót dữ lắm, có chim bổi hay nuoi trong đó thì tuyệt. Cũng nhanh dạn chứ kg có nhát. Chỉ có lúc cho ăn mồi tươi thì đại ca trong lồng ăn trước thui.
Các bác làm aviary nuôi ngoài trời coi chừng mèo nha. nếu xóm có mèo thì thuốc cho mấy chú mèo lên đường rùi hãy nuôi. Hơi tàn nhẫn. hi hi.
Giá 1 cái lồng sắt 60x80x60 khoảng 180k. 1 cái hồ đá rửa 60x80x20 khoảng 300k, cây mai tứ quý thì xem ai có xin, cao bằng 3 cái lồng ghép lại nha. khoảng 1000k là có 1 cái aviary nuoi 7 con Chào Mào. Các bác nuoi chào mào nuôi 1 cặp thui để lúc bùn mang mấy con thuộc ra đấu.
Lồng 60x80x60 bằng sắt mạ kẽm nên để ngoài trời không sao đâu.
3 cái lồng sắt ghép lại và cái chậu nữa. Là cái aviary cao 2m đó các bác. Vài ý giao lưu.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: tư vấn làm 1 aviary để nuôi khoảng 7 em chào mào

mình đã làm một cái, và nuôi khoảng 5 con Chào Mào, thấy tụi nó hòa thuận không sao cả, sáng nghe tiếng hót vui tai, vì nuôi toàn là chim bổi, nên nuôi như vậy mình thấy tiện hơn, và dễ chăm sóc, khi qua mùa lông, từng con sẽ được bắt ra và đánh giá riêng, tuy nhiên đến giờ thì mình ghiền nuôi chung 5 con luôn rồi, coi tụi nó tắm theo bầy, ăn theo bầy vui lắm, có đấu đá gì đâu

ngomanhninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác thẩm vấn giúp em aviary với

[h=2][/h]
tình hình là em đang muốn làm 1 cái aviary dài 1m2 cao 80cm rộng 60cm liệu có được không các bác.vì nhà em không có chỗ nào để cả.liệu bé thế có ảnh hưởng gì không ạ​

gaututi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ví trí đẹp, cây cối mát,có nắng, bác làm áp tường vừa chắc chắn lại đỡ tốn thêm vật liệu 1 mặt.như vậy quá ok

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom