Guest viewing is limited

tringocjp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn cho tắm như thế nào vậy?Mình cho nó tự tắm mà nó không chịu,mình toàn lấy nước phun vào người nó rồi lấy dầu gội đầu xoa cho nó,mà từ ngày nó bị xích chân đến giờ thì có thêm cái tật cắn người,lấy tay sờ vào mỏ không sao nhưng sờ vào người là nó đớp đau lắm,muốn vuốt ve cũng không dc,bạn có cách thuần cho nó ko cắn người nữa không?Chỉ cho mình với nha.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con vẹt cảu bạn đẹp lắm, mình nuôi mà mình chẳng thấy em nó cắn mình,chỉ trừ khi mình trọc nó ,nó nổi cáu lên thì nó mới cắn thôi còn ko nó hiền lắm

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
<object width="480" height="385">
</param>
</param>
</param><embed src="http://www.youtube.com/v/JVYfUdc1Gcw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
Nếu là vẹt nuôi từ nhỏ thì chỉ cần để 1 khay nước trong lồng thì sớm hay muộn nó cũng tự tắm thôi. Nhưng mà bạn thì nuôi xích còn mình thì nuôi trong lồng. Mình không thích xích chân nó, có lẽ nó cũng không thích vậy đâu.Hi hi, chim mà bạn cứ làm như người vậy! Sao lại dùng dầu gội đầu? (Hay là mới có dầu gội dành cho chim?) Chuyện sau này bị cắn mình đã lưu ý mọi người từ trước rồi. Bạn xem lại nhé.

---------- Post added at 07:47 AM ---------- Previous post was at 07:40 AM ----------

Không biết thời điểm nó chuyển lại màu đỏ (con đực) là bao lâu nhỉ?????

Con của mình là 13 tháng. Nhưng cũng tùy từng con mà thời gian phát triển nhanh hay chậm khác nhau. vd con mùa trước của mình 12 tháng ngực mới chuyển hồng, con mùa này thì 2 tháng ngực đã đổi màu rồi.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao dạo này không thấy anh em trên diễn đàn đưa hình ảnh các em yêu của mình lên diễn đàn để anh em được chiêm ngưỡng

hoang_sontung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<object height="385" width="480"></object>

---------- Post added at 07:47 AM ---------- Previous post was at 07:40 AM ---------

Con của mình là 13 tháng. Nhưng cũng tùy từng con mà thời gian phát triển nhanh hay chậm khác nhau. vd con mùa trước của mình 12 tháng ngực mới chuyển hồng, con mùa này thì 2 tháng ngực đã đổi màu rồi.
Cảm ơn Parrot nhiều. Vẹt ta nhà mình nuôi đc hơn 1 tuổi rồi, lông ngực đã chuyển hồng từ khá lâu và mỏ(mỏ trên) đã chuyển sang đen nhưng mỏ dưới vẫn còn đỏ 1/2 mỏ và không có hiện tượng gì khác. Mình thấy rất khó hiểu vì nếu 1 tuổi rồi thì ít nhiều cũng đã thể hiện giới tính của vẹt ngực hồng chứ nhỉ?!?!? Mình nghĩ vẹt nhà mình là mái nhưng mái thì mỏ cũng phải đen hết chứ nhỉ:a33::a33::a33:

tringocjp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ơi con vẹt nhà mình nó lớn rồi mà còn phải đút cho ăn,nó không chịu tự ăn bạn ah,mỏ của nó đang chuyển sang màu đen mình thấy 2 bên mỏ trên đang có 2 chấm đen và nó đang lan rộng ra,chắc được khoảng 4 tháng tuổi rồi,nó vẫn chưa chịu ăn mình cho lúa vào thì nó cắn trấu ra đằng trấu,gạo ra gạo và để lun trong cóng chứ ko ăn,cho ngô thì chỉ cắn nát chứ ko ăn nên nhiều lúc bực lắm.Mình vẫn đang phải đút gạo ngâm nước sôi cho nó ăn bạn ah,mà gạo ngâm phải còn nóng nó mới ăn,cho ăn gạo ngâm bị nguội nó nhả ra ngay,mình cứ ngâm gạo rồi lúc nào cho ăn thì lấy nước sôi đổ vào và lấy thìa xúc cho nó ăn,chăm nó như chăm trẻ con ý,bạn xem làm cách nào cho nó biết tự ăn ko?Giúp mình với!:a20::a20:

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn thử để nó đói nửa ngày rồi cắt 1 lát táo để trong khay thức ăn xem em nó có ăn không. Muốn nó tự ăn bạn phải để nó thật đói rồi hãy để thức ăn vào.

---------- Post added at 12:36 PM ---------- Previous post was at 12:28 PM ----------

sao dạo này không thấy anh em trên diễn đàn đưa hình ảnh các em yêu của mình lên diễn đàn để anh em được chiêm ngưỡng

Năm nào các bạn cũng thi nhau nuôi, nhưng số lượng sống sót được thì không phải là nhiều. Có người lúc đầu thì ham lắm nhưng được mấy bữa? Số lượng nuôi thành công vẹt ngực đỏ nói được hay sống sót đã bao mùa trôi qua những được mấy con? Các bạn thực sự yêu và đam mê thì hãy nuôi còn không thì tội lắm.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mong manh oi sao dạo này ko thấy chú đem em yêu lên diễn đàn cho anh em chiêm ngưỡng vậy, anh dạo này bận quá nên ko time chụp em nó, mới sáng nay đem một em cho ông anh nuôi cho đỡ buồn vì thấy ổng chơi và uống cà phê cả ngyaf chẳng có gì để ổng thuwownmgr thức nên đem một em cho ổng

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
mong manh oi sao dạo này ko thấy chú đem em yêu lên diễn đàn cho anh em chiêm ngưỡng vậy, anh dạo này bận quá nên ko time chụp em nó, mới sáng nay đem một em cho ông anh nuôi cho đỡ buồn vì thấy ổng chơi và uống cà phê cả ngyaf chẳng có gì để ổng thuwownmgr thức nên đem một em cho ổng

Ngày mai mình sẽ post hình em vẹt ngực đỏ nuôi mùa trước bị đột biến màu lông cho mọi người cùng bít.

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0

4 tháng tuổi xuất hiện những đốm lông màu vàng lạ:

Hình này em nó đã đc 1.5 năm tuổi, tự nhổ lông:

---------- Post added at 02:46 PM ---------- Previous post was at 02:18 PM ----------

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/NitdJZxhQjM&hl=en_US&fs=1 width=480 height=385 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>

.......................................................................................................................

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
BQT có thể chuyển toppic này qua mục Vẹt - Két của thành viên không?

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời ơi
Nhìn yêu chết đi được ấy
Một album cực công phu từ hồi bé tẹo bé teo...
Chú nhà em nó cứ rù rù...nhìn bực ơi là bực
ihihihhi
Nhìn lại mà cưng mún cắn quá...:a12:

koller1994

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt của bạn mua lúc nó còn chưa có lông ống nữa ak`. Bạn cho mình hỏi nếu mua từ giai đoạn này thì làm sao phân biệt trống mái được vậy ? Mình thấy loài vẹt này trống đẹp hơn mái nhiều

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo kinh nghiệm của mọi người thì cứ chọn con nào đầu to, trán bằng, mỏ rộng thôi bạn à.

roda2008

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vẹt này dân chơi gọi là "két bông"vì lông có màu đột biến là màu vàng lốm đốm,đặc biệt loại vẹt ngực hồng này thì có những con từ lúc lông ống mới phún ra là đã nhìn ra "bông" rồi(số lượng cực ít).vẹt của parot có 2 khả năng xảy ra:
-chế độ ăn của em vẹt này thiếu chất-->lông bị đổi màu.
-em vẹt này bị đột biến thực sự-->số lượng lông đổi màu giữ nguyên hoặc tăng theo mỗi mùa thay lông của vẹt.
****sẽ rất tốt cho em vẹt này nếu parot treo vào trong lồng vài mẩu đồ chơi bằng gỗ (gỗ thông là tốt nhất)để cho em nó dùng mỏ xả stress nhé.ko thôi mùa sau em nó khỏa thân thì khổ :a21:.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom