Guest viewing is limited

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sáng mai chạy qua chùa nghệ sỹ mua cái lồng về ù dâu mới được.Đổi nhà cho chú Chào Mào cưng ,thấy em nó ở trong lồng xấu tội quá.:a17:.Thanks các bác nhiều nha

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Lưu ý bạn chuyện này nhé. Nếu mua lồng về ủ dầu Bạn chon lồng mới 1 chút, đừng bị mốc, nếu bị mốc thì ủ dầu lồng không đẹp vì sau khi ủ dầu thì vết mốc của tre vẫn còn.

minhhieubf

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn có biết dầu dùng cho các mấy đột dập không, loại máy 1000 tấn đó, dầu này sử dụng khi họ muốn dậo 1 tấm kim loại theo 1 hình khối nhất định, họ sẽ bôi dầu vào tấm kim loại và để vào khuôn dập. Vì với trọng lượng dập là 1000 tấn nên nếu ko có loại dầu này tấm kim loại sẽ bị rách vì lực ma sát, và bị nóng dẫn đến cong hỏng,
còn dầu nhiệt mà bạn nói chạu trong tua bin là loại khác.
Loại dầu nói trên có màu cánh dán, sánh dặc hơn các loại dầu thông thường khác, nến bạn để nó tự khô thì có lẽ phải đến 5-6 tháng may ra nó mới khô đc.

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đã ủ được gần 1 tháng rồi mà chưa thất màu lồng đẹp cho lắm.Ủ bằng nhớt xe máy.:a33::a43:

Filter Kings

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng của em thì khi đặt về xong thì lấy nhớt quét lên cho đều xong thì phơi khoãng hai nắng cho nhớt thấm vào thanh tre..xong lau sơ qua 1 lần thì em đem vào treo trong bếp..vì nhà em là quán ăn nên nấu nướng suốt ngày.dầu ăn nè..satế nữa ôi các thứ bám vào treo khoãng trên 10 ngày là em lấy xuống lau sơ qua rồi tiếp tục phơi nắng..hihi..2 ngày sau lấy lồng rữa sạch lau cho khô..em thấy lồng lên màu cũng đẹp mắt lắm..theo em như vậy là tre lên màu đẹp và sử dụng rất bền về sau này nữa,đó chỉ là cách của em thôi...mấy anh vui lòng góp ý dùm..

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước đây mình thường ủ lồng bằng dầu máy khâu nó không nhớt lắm và không có nhiều mùi sau khi quét đều lên lồng thì phơi khoảng 10 ngày là có thể nhốt chim được rồi.
Tuy nhiên ủ lồng bằng dầu thì ở những chỗ mắt của tre màu sẽ lên mầu rất sẫm và không đều màu lắm. Nên bây giờ mình thường mua hộp xịt bảo vệ đồ da trên ôtô, xịt đều vào lồng và cho lồng vào túi nilông khoảng 10 ngày sau đó bỏ ra dùng màu rất đẹp.

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
thế cho mình hỏi lòng gổ có ủ dầu được ko?mà được thì nó có đẹp ko?màu gổ có được như tự nhiên ko?

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Lồng được làm từ thực vật nói chung thì đều có thể ủ dầu được bạn à! khi ủ dầu lồng sẽ được giữ tốt hơn , chống được sự phá hoại của mối một..v..vv... lồng được ủ dầu sẽ đẹp hơn , trông chắc chắn hơn, lồng sẽ có độ bóng , sáng ..và lồng gỗ sau khi được ủ dầu các vân gỗ sẽ nổi rõ và đẹp hơn rất nhiều .
Dĩ nhiên khi ủ dầu thì sẽ không có được màu tự nhiên của gỗ nữa ! :a04::a04::a04:

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình thì thường sử dụng lọai dầu chống mối M - 4 của Công ty cổ phần thuôc sát trùng Việt nam, lọai này khi sử dụng lên màu khá đẹp, rất nhanh khô, mỗi lần làm nếu có thời gian thì quét 5 lần, mỗi ngày 1 lần rồi phơi nắng, sau 5 ngày = 5 lần quét thì tiếp tục phơi nắng 2 ngày nữa cho thật khô, mang xuống rửa lại bằng nước rửa chén rồi lau khô thế là xong, lồng lên màu rất đẹp, tre cứ đỏ ra...và do độ nhớt của dầu rất thấp nên rất đều màu không bị loang lổ. Còn nếu không có thời gian thì quét 3 lần + 1 ngày phơi nắng nữa là OK. Các bạn cứ thử đi rồi sẽ thích ngay mà :D:D:D

P/S: chú ý rửa cầu đậu thật kỹ nhé, rất quan trọng đó vì chim hay quẹt mỏ sau khi ăn, uống mà.

BIRD82

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lắm cách quá biết chọn cách nào bây giờ phải tự mình tìm hiểu thôi

cubin06

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dùng Nhớt xe gắn may có được không các bác, quét bao nhiêu lần, phơi cho hanh khô bao nhiêu ngày là sử dụng được??? . Có anh em nào trong 4rum có lồng nào quét dầu nhớt đã hoàn thiện post vài cái ảnh lên cho ACE chiêm ngưỡng với nghe.
PS: Đang là thành viên chờ kiểm duyệt bài chán thật (góp ý với amin: để thử thách thành viên 10 bài là quá nhiều, tôi là 1 thành viên mới do đổi nick)

hagianghg

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đang có 2 cái lồng trúc mộc ( mới mua dc ở trung quốc ) minh ko biết phải xử lý kỹ thuật như thế nào ? mình nghe có người bảo đanh vecni hoăc phun sơn BU các bạn giúp mình với .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom