Guest viewing is limited

THIENLY

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Mua họa mi hót giá 300k / 1 con đã hót và đứng lồng đắt hay rẻ

300K MÀ CHIM ĐỨNG LỒNG THÌ TỐT QUÁ CÒN GÌ. bẠN NÊN XEM KĨ KHI CON CHIM NHẢY NHÓT CÓ BỊ TẬT GÌ KHÔNG NHÉ. VÍ DỤ LỘN CẦU, SOI GƯƠNG, ĐƠ MÓNG......NẾU VỀ HÌNH THỨC ĐẸP MÀ CÓ GIÁ NHƯ THẾ THÌ NÊN MUA
:a39:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

MrMaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Tốt nhất là nên mua ngay,con mi này chẳng qua bị 2 con kia đè dữ quá thôi

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con chim của bạn trong cũng khá đấy chứ,tướng ngũ đoản,cái mỏ khá đẹp,tuy non rừng nhưng cũng đã được nuôi khá lâu rồi,sau vụ thay lông này(2 tháng nữa)nó sẽ khá hơn nhiều đấy,bạn nên trộn thêm lòng đỏ trứng gà vào thức ăn để giữ cho mầu sắc của mỏ và chân thêm vàng,nhưng cố gắng nặn hầu bao mua cho nó cái lồng cho bằng chị bằng em bạn ạ, nuôi nó bằng lồng bẫy chim gáy như vậy tội nó quá,nhỡ mắc móng vào lưới gãy mất thì phí công nuôi đấy.300 nghìn là rẻ chứ không đắt đâu.

ken_hoalong

Thành viên mới
SVC$
0

chưa chắc đã ngon ăn vậy đâu bạn à,nhìn kĩ xem chim có lộn cầu chân có cụt móng không đã,nếu không vấn đề gì thì nên mua bạn à

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0

bạn đã có mi để chơi rôi chúc mừng bạn (của mua là của đư ợc ) bây giờ ở nhà bạn đã có chim hoạ mi hót thich thế nhỉ ,bây giờ có ai đó cầm 300k đến nhà bạn đòi mua con mi đứng lồng hót của bạn chắc là bạn đắn cho gẫy tay hì hì hì
ông bạn mình cũng mua con mi triệu đồng hót rất nhiều nhưng chỉ được vài tháng là tịt luôn bây giờ đang loai hoai để vực lại mình nói chuyện này để bạn rút kinh nghiệm mình khuyên bạn đầu tư thời gian vào mạng gom góp kiến thức của các bạn chơi chim hoạ mi trước mình khi bạn hiểu về mi nhiều hơn bạn càng yêu mi hơn chúc bạn có nhiều nguồn vui trong thú chơi chim hoạ mi
thân chào

bạn rút kinh nghiệm

NhimUB

Thành viên mới
SVC$
0

hoạ mi đã đứng lồng hót mà có 300k thì quá rẻ, kể cả đang bị hai con mi kia đè nhưng bạn lên mua, bởi vì bạn chưa có kinh nghiệm nhiều có thể mua về vừa thưởng thức giọng hót vùa có kinh nghiệm sau này cho các chu mi khác.giá bổi dưới mình bây giờ đã là 400 rùi. hay mua chú ta về và chăm sóc chú ta sẽ đền đáp công sức của bạn còn không cũng là 1 bài học cho mình.

vkhoa

Thành viên mới
SVC$
0

hoạ mi này 300k là quá rẻ bạn ah, nhìn sơ thì em nó nguyên vẹn, không mẻ đầu sứt trán là ok rồi. xem phim thì thấy không đến nỗi nhảy loạn đâu.
Do chưa căng lửa nên bị 2 con kia đè thôi. Bạn mua cho em nó cái lồng khác cho thoải mái.
Thân.

hagianghg

Thành viên tích cực
SVC$
0

theo mình tiền nào của nấy thui . chứ bạn mua con đó về theo mình no cũng ko lên dc đâu . mình cũng vừa mới bán 1 con như vậy . minh nuôi cũng 7 tháng rùi khi mua về cũng đã đứng lồng nhưng hot rất it .( minh cũng mua 3k . vừa bán dc 4k may quá hehe)

nghiemdinhgiang23

Thành viên tích cực
SVC$
0

tuỳ cơ ưng biến thôi ,bạn hiểu ý mình chứ , tặng chú câu này :dù ai nói ngã ,nói nghiêng lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân

hainamnd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn mới chơi thì chơi con này tạm được. Theo như bạn kể và nhìn qua hình dáng thì chú chim này tướng chim hơi hèn chim nên bị 2 con kia đè không thể hót được là phải rồi. Tuy nhiên bạn cũng chú ý vì nhiều con chim chỉ chuyên hót chuyện, thi thoảng cũng xổng được vài tiếng nhưng chỉ là những giọng điệu lặp đi lặp lại 1 điệu nhàm chán nên mới có giá như vậy. Bạn nên đầu tư cho E nó cái lồng và 1 E mái nữa để vực lại phong độ của nó xem sao. Nếu không khá lên được thì coi như là tiền đóng học phí thôi chứ có gì đâu, bất kỳ ai khi học cái gì chả phải đóng học phí phải không bạn.

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giá cửa em mi này rẽ thiệt đó.tuy nhiên theo mình thì không nên mua.vì nó đã bị đè lửa như thế khó chăm lắm.những con mi như thế khi bạn thay đổi môi trường sống rất dễ bị câm đấy bạn a.mình cũng vừa bị tình trạng đó xong.mi 2 mùa,đứng lồng nhưng bị đè lửa bán có 500k,mua về nó có hót đâu,im tới 3 tháng trời.
một vài lời góp ý.thân:a43:

hathienhun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn mua đi, về kiếm thêm con cái mau mồm cho gần nhau trắc là ổn, nhớ để gần khoảng tháng thôi nhé song bỏ xa ra. cho nó tập dần khắ hót được. chúc bạn may man

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giá cửa em mi này rẽ thiệt đó.tuy nhiên theo mình thì không nên mua.vì nó đã bị đè lửa như thế khó chăm lắm.những con mi như thế khi bạn thay đổi môi trường sống rất dễ bị câm đấy bạn a.mình cũng vừa bị tình trạng đó xong.mi 2 mùa,đứng lồng nhưng bị đè lửa bán có 500k,mua về nó có hót đâu,im tới 3 tháng trời.
một vài lời góp ý.thân:a43:
Chào Bạn !
Mình góp ý như này nè
Khi con chim đã bị Con khác đè Thì đương nhiên nó sẽ ko bao h hót đấu lại mà sẽ im tịt tại nhà
Khi thay đổi môi trường sống ( nếu ko quá xa ...như Bắc chuyển vào miền trung ....Bắc chuyển vào Nam ) nếu chuyển gần con chim sẽ tĩnh lại về nhà mới khoảng 1 tuần nó hét cho bạn nghe ..nhưng những con đấy tuy sẽ hót ở nhà nhưng khi mang ra cội dượt nó sẽ chẳng hót vì con chim ko có tố chất đấu lại con chim khác chỉ dám hót ở nhà
Con những con chim nào bị đè đến nỗi bù đầu ( lông trên đầu khi nhìn thấy con chim khác dựng đứng lên ) thì muôn đời nó cũng chẳng hót cái loại đấy thả ........
theo mình 300K đứng lồng và được nghe rồi mình múc luôn
Chứ nuôi mộc thì vất vả lắm

Mi_hanoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu đã nghe chim hot rồi mà thấy thích thì nên mua. Vì con chim đó bị ép chứ ko phải ko biết hót. khi về nhà mình nó sẽ ko bị ép nữa và sẽ hót tốt thôi. mình mua 1 con 400, bây giờ nó bắt chiếc cả tiếng Khướu nữa....

hobaosutucop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

tôi vừa mua 1 chú mi bổi 300k, chú về nhà mặc áo lồng còn phi ầm ầm, nếu bạn mua được con
chim đã đứng lồng và hót rồi thì không phải nghĩ chơi luôn bạn thử tính thời gian bạn nuôi một con mi bổi đến khi đứng lồng là bao nhiêu. kể cả để gần 2 con kia thì không hót
mà tách riêng thì hót ( nó bị lép vế), về nhà bạn một thời gian nó sẽ làm chủ lãnh thổ của nó. bạn mà chăm tốt là ok.
chuẩn ko cần chỉnh gì nữa, cứ thế mà duyệt thồi bác ơi.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0

Theo tôi nếu con mi này bị 2 con kia hót đè thì bạn nên mua con mi này. Chim họa mi mà giá 300k thì quá rẻ. Chim bổi đã 300k mà nhảy tét đầu luôn. Chim đã nuôi rồi đứng lồng 300k là mua ngay. Đem về nhà bạn con chim này sẽ hót cho bạn nghe (vì sợ 2 chim kia đó). Nhưng coi chừng chim mái nghen bạn. Chúc bạn có chú chim hay. Thân !

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0

Họa mi bù đầu là chuyện bình thường các bác ơi. Chim chưa đủ lửa, ra cội nếu tung áo lồng ra thì vẫn bù đầu như thường. Nói chung con chim muốn chơi tốt thì phải đủ lửa chứ ko phải con mi nào bù đầu mà bỏ đi đâu :D

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0

họa mi mà giá ấy thì bác mua ngay đi đưng chân chừ nữa..................:a15:

noibuonsamac

Thành viên mới
SVC$
0

Chào các bạn
Mình muốn mua 1 con họa mi hót nhưng chưa biết giá cả thế nào . Gặp 1 ông già có 3 con chim họa mi đã đứng lồng và tất cả đều hót rồi . Ông lão có 1 con bán với giá 300 k còn 2 con kia ông ấy đòi 700 . Tất nhiên mình chỉ đủ tiền mua con 300 , mình cũng nghe con này hót nhiều rồi , không nhảy nhót lung tung . Mình muốn hỏi là sao lại có sự chênh lệch ghê gớm vậy , Cả 3 con cùng hót mà con này giá chỉ bằng 1 nửa 2 con kia . Liệu 300k có phải là chim cùi bắp ko nhỉ . :a24: . Các bạn tư vấn cho mình với . Ảnh của em nó sẽ được chụp sau khi tớ mua ( đang do dự quá ) .:a17:
chim đứng lòng giá có 300k bạn còn chờ gi ? cho dù có bị 2 chim kia đè vọng cũng không sao nuôi lại 1 2 tháng là ok còn hơn chim bỏi đâm đầu vào nang bể đầu te tua nên mua nên mua choi chim hót mà sợ gì ? thuần 1 con mi đứng lồng thời gian công sức ít nhất 6 tháng đôi lời chia sẻ cùng bạn

theovetchanchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn cố gắn châm chim tốt từ từ sẻ hót hây lồng hơi chật nếu có điều kiện đổi lồng sẻ tốt hơn chúc bạn vui

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom