Guest viewing is limited

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
vui quá tham gia tý nha : theo mình muốn có than hot siêng thì mình tìm như thế này đây :
1/ Đầu bi
2/ mỏ dưới mỏng ,dài .
3/ cổ thắt
4/ mình dài đòn tý
5/ chân nhỏ cao
6/ bã lông mỏng ngắn ôm sát vào thân chim

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
sao không có ai tham gia nữa hên , mấy ngày qua rồi sao không ai đưa ra cao kiến gì vây .

AnhDungDQ-LK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết sao chứ theo mình thì 500-600k mà mua được chim hót hay thì hơi khó, biết múa thì đơn giản hơn, giọng chim hót phải hót như ở ngoài rừng kia!con than của mình là do 01 người chơi chim kì cựu nơi mình ở (thôn quê thôi) mua tặng mình ( vì có ân oán :a12: ) với giá 1tr mà khi đấu hót vẫn xù - xẹp, chưa chuẩn nữa đó!mong các bạn cho ý kiến thêm!

AnhDungDQ-LK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng rồi đó bạn!CHIP cũng đã làm giống như bạn nói"chăm sóc chim tốt,tập luyện cho mình tính kiên trì và chịu khó học hỏi"thì mãi đến bây giờ mới tạm hài lòng về những gì mình đang có!
Thú chơi nào cũng vậy!Có 2 dạng người chơi!Dạng thứ 1 là thích bỏ hẳn 1 khoản tiền có thể là khá cao để mua 1 cái đã hay,đã đẹp sẵn từ người khác,cái này không khó,chỉ cần có tiền;dạng thứ 2 là bỏ 1 chút tiền nhỏ để mua cái chưa hay,chưa đẹp về chăm sóc,tập luyện trong chịu khó để mong 1 ngày nhận được thành quả của chính bản thân mình,đó mới đúng là sự đam mê!Và CHIP nằm ở dạng người thứ 2!
Và cũng vô cùng may mắn vì Than là 1 giống chim háu đá,sân si nên chuyện muốn nó thành 1 chú ca sĩ hiền lành thật rất dễ dàng!
Chúc bạn có những con chim đẹp!
Thân!
Anh Chip nói rất đúng, cái này Tôi đồng quan điểm, Tôi rất mê chim, mê từ hồi Bé kia, hồi đó Tôi k có tiền, chỉ mua được 01 cái lồng tre và 01 chú Chào Mào bổi thôi, khi chú mào hót tiếng đầu tiên, Tôi mê mẩn hết người, khoái lắm các bạn ạ!Bây giờ có điều kiện hơn một tí Tôi vẫn nuôi than và lửa bổi, và bây giờ cũng có được một vài chú chơi được, dù không hay lắm nhưng đó là thành quả lao động của mình đấy các bạn ạ!Hãy kiên trì và chịu khó như anh Chip nói, bạn sẽ thấy được giá trị đích thực của nó!:a12:

vuton

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than hót múa với giá 500k-600k ở SG này kiếm dễ , không phải là than đá thua , miễn la có 500k trở lên là co 1 chú hót múa đủ tiêu chuẩn
chỗ nào vậy bạn. Mình kiếm một em ma 2 kiếm hoài không thấy. Bạn biết chổ nào thì chỉ cho mình. Thanks

tymechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Chip nói rất đúng, cái này Tôi đồng quan điểm, Tôi rất mê chim, mê từ hồi Bé kia, hồi đó Tôi k có tiền, chỉ mua được 01 cái lồng tre và 01 chú chào mào bổi thôi, khi chú mào hót tiếng đầu tiên, Tôi mê mẩn hết người, khoái lắm các bạn ạ!Bây giờ có điều kiện hơn một tí Tôi vẫn nuôi than và lửa bổi, và bây giờ cũng có được một vài chú chơi được, dù không hay lắm nhưng đó là thành quả lao động của mình đấy các bạn ạ!Hãy kiên trì và chịu khó như anh Chip nói, bạn sẽ thấy được giá trị đích thực của nó!:a12:
Sao mình cũng giống ý này nên mình cũng lựa choè chuyền để nuôi lên, giờ e nó đg thay lông nào giờ e chưa nuôi choè bao giờ. hôm đi mua người bán cũng chỉ mình con choè hót ghê lắm giá 500k vì thấy mình mới nuôi sợ mình nuôi choè chuyền rồi nản chí, Mình chọn choè chuyền vì mình sợ nhìn mấy con choè bổi nhẩy đâm đầu vào lồng nhìn chúng đổ máu mà tội quá, nuôi để học hỏi và tập tính kiên nhẫn khi ngồi trong cho e nó tắm. hi hi hi hi...

tringocjp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bạn ko bit giờ giá xăng dầu tăng nên chim cảnh cũng tăng giá lên vòn vọt sao?:a09:bây giờ mua 1 em than tù mù chưa biết hót hay hay hót dở giá khoảng 800k,còn hay thì 1-2 chai đấy các bác.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi!

Hiện nay đang nổi lên phong trào chơi Than múa hót ở TPCHM,Biên Hòa,Thủ Đức...và một số tỉnh thành phía ngoài!Nên việc mua được 1 con than múa hót đúng chuẩn theo bạn nào đó nói giá khoảng 500-600 ngàn thì rất khó kiếm,chỉ may mắn mua được những con đá thua,thấm tang nên ngán không đá nữa mà chuyển qua hót nên người chơi đá muốn bán rẻ!
Có thể là chim con,bổi,hay chuyền,chỉ cần theo đúng các tiêu chí:
Hình dáng:Cao,dài,đuôi phải dài hơn thân tính từ vai xuống.
Hót nhiều liên tục trong nhiều giờ,xòe đuôi bản rộng và thường xuyên.
Không chuẩn:
-Lộn mèo(tối kỵ khi chơi hót)
-Xù lông,không hót(nếu chỉ xù rất ít khi vào cội lạ sau đó xẹp xuống ngay thì chấp nhận được)
-Chụp-đuổi chim đòi đá khi kè gần chim khác(<=30cm)
-Phá lông(ngực,cánh,đuôi)khi quá sung,cái này gọi là "tự xử"
-Đá bố lồng.
Một chút tiêu chí xin chia xẻ cùng mọi người!
Thân!
Mình có 1 chú tiêu chuẩn gần như bác Chip nói, chim chuyền, đem ra cội gặp mấy anh 4-5 mùa đấu tới bến xòe đuôi , ko xù,kô xuống cầu,chỉ đứng hót mặc cho các anh kia xù lông cắn bố lồng , dáng người e nó nhỏ bé , đuôi dài nên xòe rất rộng, khi hót cổ rướn cao lắc lư.Nhưng thật buồn đem ra Lê thị riêng dc mấy hôm ,hôm sau xuống Đồng Nai chơi Tết tây thì bị bắt trộm, lồng chim kẻ trộm bỏ lại , và có lẽ người bắt đã có chủ ý , vì mình nghe kể lại thì khoảng 2h đêm hàng xóm có thấy lục đục trước cửa.
Mong các bác có chim quý cẩn thận vì thời buổi này cũng lắm Lý thông.

manfuture9000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cú như bác michip thì chọn cũng khó thật, nhưng nếu muốn có chòe than đẹp đâu phải là chuyện dễ dàng, có công tìm kiếm có ngày ...... :a02: được chim hay....!!!!!

watermonsters1

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn mấy anh nhiều? Tôi mới chơi thôi nên rất mong anh em chỉ cho chút ít kinh nghiệm về nuôi chòe than.
Tôi vô tinh bẫy được một chú than, nhìn tướng tá cũng tàm tạm (lông ưc hơi xù hình như chú ta xung quá nên tự xử thì phải) treo nhốt trong được 3 ngày thì tôi mang ra cho tắm nắng thì phát hiện ra em ta hót quá dữ, khoảng 45'. Thấy vậy tôi mang ra treo nhiều hơn thì em càng hót nhiều hơn, nhất là mỗi khi thấy em nào lạ, hay là chim mái đến thì hót càng dữ nữa. anh em cho tôi ít ý kiến về em than này với. tôi nên cho em di theo dòng nào? Hót múa hay đá. cảm ơn các anh em trước.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhận xét thì muôn ngàn lời, đi xem nó đấu thì biết ngay thế nào là mê à các pác ạ.:a43:

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn mấy anh nhiều? Tôi mới chơi thôi nên rất mong anh em chỉ cho chút ít kinh nghiệm về nuôi chòe than.
Tôi vô tinh bẫy được một chú than, nhìn tướng tá cũng tàm tạm (lông ưc hơi xù hình như chú ta xung quá nên tự xử thì phải) treo nhốt trong được 3 ngày thì tôi mang ra cho tắm nắng thì phát hiện ra em ta hót quá dữ, khoảng 45'. Thấy vậy tôi mang ra treo nhiều hơn thì em càng hót nhiều hơn, nhất là mỗi khi thấy em nào lạ, hay là chim mái đến thì hót càng dữ nữa. anh em cho tôi ít ý kiến về em than này với. tôi nên cho em di theo dòng nào? Hót múa hay đá. cảm ơn các anh em trước.
bạn hỏi MTCHIP y, chuyên gia về chòe than đấy ................................

LANGTUMIENTAY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim hót tùy thuộc vào bản tính của chim và khâu chăm sóc, chứ không phải chăm sóc tốt là hót tốt đâu, không phải hạ lứa là không cạp bố đâu, tùy thuộc vào bản tính chim và khâu chăm sóc.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom