Guest viewing is limited

kid_9x

Thành viên mới
SVC$
0
mấy bác ơi ... cho e hỏi ... tiêu chuẩn để chọn 1 e than hót (ko cần đá) thì cần đặc điểm gì ???
và giá cả của 1 e Than hót hay, dạn người, ... thì khoảng bao nhiu 1e ???
thanks mấy bác nhìu hén ... e mới tập chơi than nên mong học hỏi nhìu kinh nghiệm !!! ^^ ....

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ngon ngon 1 chút thì cỡ 4-500k,ác chiến thì vài chai là bình thường còn bình dân bèo nhèo thì 150-200,300

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Nếu là 1 chú than hót hay và múa thì có gia đến 500k là cùng còn ai bán 600k thì mắc lắm , than hót hay mà không múa thì có gia 150k-300k . Bác mua thì ra mấy cái côi như 12 , CV lê thị rieng .... Nói chung là các cội có than , bạn vô đó lựa chim con nào ưng thì bắt . Chúc bạn kiêm đc 1 chú chim hya

thiennhien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cháu cứ tìm ở diễn đàn này nhé, Chú nghĩ là đã có đầy đủ thông tin rồi. Tuy nhiên Chú nói thêm là để có than siêng hót thì Cháu chọn con (mỏng lông -mỏng mỏ).

thucphan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn,

Tại sao ra mấy chổ dợt chim thì thấy chơi than bạt ngàn còn lên diển đàn thì chẳng thấy ai nói về chòe than hết?

Chẳng bù cho diển đàn CM mới mở ra mà bà con tham gia sôi nổi. Hehe!

Tiêu chuẩn han hót

Than hót là phải xòe đuôi, xệ cánh và không được lộn mèo.

Vậy nuôi than nên nuôi từ chim con, chuyền hay bổi lên? Cái này cũng tùy kinh nghiệm của người chơi và cũng tùy chú chim mà người chơi bỏ công ra thuần dưỡng.

Trình độ của mình là không dám nuôi bổi. Than bổi nó nhãy hip hop mình thấy là sợ nhưng mi bổi minh nuôi vô tư. Hehe!!

Còn than đá thì sao?

Than con cũng vô tư. Nếu các bạn ra mấy chổ dợt mà thấy nói Umấy mấy, đich thị là mấy anh này?

Một người bạn mình khuyên cứ nuôi than con lên rồi tùy con mà nuôi hót hay nuôi đá.

Môt đặc điểm nữa là Than con ngay cã bạn đã lựa những con không lộn. Nhưng sau một thời gian nuôi lên, con Than căng quá nó cũng lộn ầm ầm. Nâng cầu lên không ích gì ( rồi thêm một cầu phía trên cũng vậy), thử gắn một đĩa vi tính phía trên xem sao (trên đầu)

Mong các bác cho ý kiến !

Thân

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Hi!

Hiện nay đang nổi lên phong trào chơi Than múa hót ở TPCHM,Biên Hòa,Thủ Đức...và một số tỉnh thành phía ngoài!Nên việc mua được 1 con than múa hót đúng chuẩn theo bạn nào đó nói giá khoảng 500-600 ngàn thì rất khó kiếm,chỉ may mắn mua được những con đá thua,thấm tang nên ngán không đá nữa mà chuyển qua hót nên người chơi đá muốn bán rẻ!
Có thể là chim con,bổi,hay chuyền,chỉ cần theo đúng các tiêu chí:
Hình dáng:Cao,dài,đuôi phải dài hơn thân tính từ vai xuống.
Hót nhiều liên tục trong nhiều giờ,xòe đuôi bản rộng và thường xuyên.
Không chuẩn:
-Lộn mèo(tối kỵ khi chơi hót)
-Xù lông,không hót(nếu chỉ xù rất ít khi vào cội lạ sau đó xẹp xuống ngay thì chấp nhận được)
-Chụp-đuổi chim đòi đá khi kè gần chim khác(<=30cm)
-Phá lông(ngực,cánh,đuôi)khi quá sung,cái này gọi là "tự xử"
-Đá bố lồng.
Một chút tiêu chí xin chia xẻ cùng mọi người!
Thân!

kid_9x

Thành viên mới
SVC$
0
oh ... thanks mấy a nhìu lém ... năm nay có tiền lì xì roy phải kiếm vài chú mới đ.c ... nhưng mỗi người lại 1 ý .... khó wa ... nhưng tóm lại là fai lựa con :
1. ko lộn mèo
2. xòe đuôi, xệ cánh
3. ko wa sung, ko đòi đá, ...
Phải zay không mọi người ? thanks mọi người nhìu nhìu hén
@thiennhien : "mỏng lông - mỏng mỏ" là sao e chưa hỉu lắm a ơi :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Than hót múa với giá 500k-600k ở SG này kiếm dễ , không phải là than đá thua , miễn la có 500k trở lên là co 1 chú hót múa đủ tiêu chuẩn

N

__Nick__

Guest
Hi!

Hiện nay đang nổi lên phong trào chơi Than múa hót ở TPCHM,Biên Hòa,Thủ Đức...và một số tỉnh thành phía ngoài!Nên việc mua được 1 con than múa hót đúng chuẩn theo bạn nào đó nói giá khoảng 500-600 ngàn thì rất khó kiếm,chỉ may mắn mua được những con đá thua,thấm tang nên ngán không đá nữa mà chuyển qua hót nên người chơi đá muốn bán rẻ!
Có thể là chim con,bổi,hay chuyền,chỉ cần theo đúng các tiêu chí:
Hình dáng:Cao,dài,đuôi phải dài hơn thân tính từ vai xuống.
Hót nhiều liên tục trong nhiều giờ,xòe đuôi bản rộng và thường xuyên.
Không chuẩn:
-Lộn mèo(tối kỵ khi chơi hót)
-Xù lông,không hót(nếu chỉ xù rất ít khi vào cội lạ sau đó xẹp xuống ngay thì chấp nhận được)
-Chụp-đuổi chim đòi đá khi kè gần chim khác(<=30cm)
-Phá lông(ngực,cánh,đuôi)khi quá sung,cái này gọi là "tự xử"
-Đá bố lồng.
Một chút tiêu chí xin chia xẻ cùng mọi người!
Thân!
Em thấy con than này đẹp nà. chim của MChip hả ? nhìn đẹp quá. Chuẩn tướng ghê.

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Con mà Chip úp lên , đuôi xòe khong to lắm , múa thì phái có điệu bộ . KHông phải xòe đuôi là múa đâu . Theo em là vậy mấy bác thì sao em chưa biết

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Khổ lắm!Chụp hình thì làm sao thấy điệu bộ?!Em nó đang đứng trên bàn!Xòe,chụp,thì lại mắc cỡ nên thấy không to phải không bác?Để hôm nào CHIP gửi hình lại nhé!
Thân!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Than hót múa với giá 500k-600k ở SG này kiếm dễ , không phải là than đá thua , miễn la có 500k trở lên là co 1 chú hót múa đủ tiêu chuẩn
Hơi khó nhỉ?500k trở lên là dễ!Sao khó nghĩ quá!Sao không là 500k trở xuống?Xuống dễ hơn lên chứ!Lên là lên tới đâu?Biên Hòa có con lên tới 1200USD với 24 lần giành vô địch!Có lẽ hôm nào phải nhờ bác tìm dùm 1 con đúng chuẩn xem nó lên tới đâu!Chip chỉ mới được 2 con tương đối!
Cảm ơn bác trước nhé!
Thân!

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
CHứ bên Biên Hòa giá chim thế nào mình không biết . CÒn SG thì gia 500k- trên là ok rồi . Kiếm thì kiếm sợ kiếm thấy rồi , mà bạn không đến mua thì phiền lắm

thiennhien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mỏng lông mỏng mỏ là cách gọi của giới chơi chim cách 20 năm còn bây giờ thì anh không biết vì không còn chơi nửa, con chim mỏng lông là khi bộ lông của nó ốp sát vào mình chim nhìn có vẻ thấy thưa lông hơn với con lông dầy, như áo ấm cái thì dầy do độn bông nhiều cái mỏng hơn do ít độn bông hơn(xin lỗi không biết miêu tả như vậy có chính xác không). Còn con chim mỏng mỏ là khi nhìn vào mỏ dưới của chim mà phân biệt bề dầy của nó. Những con mỏng lông mỏng mỏ thì siêng hót hơn, còn con dầy lông dầy mỏ dủng để chơi chọi rất tốt, trước đây khi nuôi mi, than, lữa, đất và cả yến hót Anh đều theo cách này. Mà Anh chỉ chơi hót thôi vì thấy chúng đá nhau tội quá.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim mỏng lông mỏng mỏ là cách gọi của giới chơi chim cách 20 năm còn bây giờ thì anh không biết vì không còn chơi nửa, con chim mỏng lông là khi bộ lông của nó ốp sát vào mình chim nhìn có vẻ thấy thưa lông hơn với con lông dầy, như áo ấm cái thì dầy do độn bông nhiều cái mỏng hơn do ít độn bông hơn(xin lỗi không biết miêu tả như vậy có chính xác không). Còn con chim mỏng mỏ là khi nhìn vào mỏ dưới của chim mà phân biệt bề dầy của nó. Những con mỏng lông mỏng mỏ thì siêng hót hơn, còn con dầy lông dầy mỏ dủng để chơi chọi rất tốt, trước đây khi nuôi mi, than, lữa, đất và cả yến hót Anh đều theo cách này. Mà Anh chỉ chơi hót thôi vì thấy chúng đá nhau tội quá.
vậy la ae mình thành đồng chí được rùi đó a thiennhien e cũng 0 thích đá chim ,nhìn cu cậu đá xong lông tơi tả lá xơ xác tôi lém

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chip đang chơi ở TPHCM đây chứ chẳng có Biên Hòa đâu xa xôi!
Nói thật bạn nói rất trừu tượng!"500K trở lên",lên là lên tới bao nhiêu?1000k hay 3000k...?Phải nói rõ chứ!Nếu bạn có chim giống như tiêu chuẩn mà CHIP miêu tả bạn không lo chuyện không gặp CHIP!Gặp rồi thì chỉ có CHIP sợ cái "500k trở lên" của bạn!Chứ bạn không cần sợ chuyện CHIP không mua!
Số Đt của CHIP đây:0909948739(nếu có thì bạn cứ alô)
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

thucphan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn,

Mình cũng hay ra Bi sắt chơi. Trước Tết mình thấy cũng thấy có bán một con Than múa hót giá 450.000 (XÒE ĐUÔI- XỆ CÁNH -KHÔNG LỘN). Nói chung không phải thường xuyên, có khi bạn gặp có khi bạn không.

Trước đó cũng có người ở Bi sắt bán cho minh một con Than hót. Con này mình chưa thấy, ảnh nói là múa hót, không lộn giá cũng 450.000. Mình đồng ý mua. Nhưng đến lúc giao hàng thì trục trặc (ảnh bán điện thoại - mình không liên lạc được). Thế là không có duyên.

Đặc điểm của các chú này là từ ba đến bốn mùa, chân đã có vãy, còn chuyện có đá thua hay không thì mình không biết. Nhưng để bàn múa hót thì rất tốt.

Mình mua thì cũng tùy hứng. Nói chung là mình chơi theo kiểu "không nên hoãn cái sự sung sướng đó lại" Hehe !!. Như giờ mình cũng đang kiếm thêm một chú Than hót. Nhưng mà bây giờ gặp, mình cũng không "máu" lắm. Vì mua không biết để đâu. Nếu vài tuần sau giải tỏa được vài chú, dôi ra cái lồng - Hehe. Rồi nếu gặp Than hót không bằng con trước lắm. OK! Làm luôn!!! Nhiều khi đi ra chổ chị Đào gặp chú nào là bắt. Tùy hứng là vậy!!!

Giá cã ở các điểm dợt thì vô chừng các bạn à 500, 600, 800, 1 triệu ....

Các bạn có thể tìm ở Bi sắt, CV Lê Thi Riêng, cội 12, cầu tre ...

Thân

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Sẵn đây CHIP xin nói luôn!Chơi đá thì rất dễ,chim chịu thì cho đá,không thì thôi!
Còn chơi múa hót thì khổ trăm bề!Có những con chim đẹp vô cùng,múa liên tù tì,nhưng khi vào tay mình,nuôi không đúng cách(thức ăn)thì lại xù,chụp chim,có khi còn phá lông(như nói ở trên),1001 cái khó,làm sao cho chim luôn ở phong độ vừa đủ để chơi mới là vấn đề chính!Còn như các bạn nói những ví dụ,CHIP đồng ý là có,tại nơi CHIP đang chơi cũng gặp thường,nhưng ai biết đó có đúng là phong độ thật của nó không?(kinh nghiệm khi chơi khuyên)
Giá cao ở đây là những con đã có thâm niên tại cội(nhiều người biết),còn dạng vãng lai thì CHIP cũng đã bị nhiều trường hợp cười méo miệng rồi các bạn ạ!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Than đang múa!

Như đã hứa hôm nay gửi thêm hình cho anh em xem hơi rõ một chút điệu bộ của 1 con Than đang múa!

Mechim ơi!Em nói chim hót múa mà kè gần chụp chim thì không phải rồi,giá đó là đúng rồi,em coi lại phần tiêu chuẩn anh ghi ở trên nhé,nếu lọt vào 1 trong những khuyết điểm đó thì con chim mất hết giá trị!Có những con 2 mùa liên tiếp múa hót hay vô cùng,nhưng thay lông lên mùa thứ 3 lại đòi đá hoặc mắc vào những khuyết điểm đó,mà khi đi thi sẽ bị đánh rớt ngay từ vòng đầu!
Thân!

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con này đẹp đó à nha,của a có phài 0 MTCHIP.đã bao nhiêu mùa rồi vậy

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom