Guest viewing is limited

lysang

Thành viên mới
SVC$
0
Cho em hỏi về cám cho chòe đất cái????

Mấy bác cho em hỏi cám chòe than mình lấy cho chòe đất với Chòe Lửa dùng chung được không vậy,vì mình nghe người ta nói là có thể dùng chung được.Bác MTChip cho mình hỏi là cám mà bác chỉ làm cho chòe than thì dùng chung được hết cho Họ nhà Chích Chòe ko.Thank các Bác,vì em mới biết chơi nên chưa rành lắm.:a36:

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về cám cho chòe đất cái????

Mấy bác cho em hỏi cám chòe than mình lấy cho chòe đất với chòe lửa dùng chung được không vậy,vì mình nghe người ta nói là có thể dùng chung được.Bác MTChip cho mình hỏi là cám mà bác chỉ làm cho chòe than thì dùng chung được hết cho Họ nhà Chích Chòe ko.Thank các Bác,vì em mới biết chơi nên chưa rành lắm.:a36:

Em vẫn hay cho chòe đất, chòe than, Chòe Lửa, sơn ca ăn chung cám. Lúc chim thay lông thì cho ăn cám Bình Dương vì tỷ lệ sâu khô ít, cám rang vừa phải để lông chim mượt. Khi xong lông em cho ăn cám A Vầy, cám rang già, tỷ lệ sâu khô nhiều giúp chim căng lửa mau. Nói chung cám là thế nhưng thức ăn tươi rất quan trọng, lúc chim thay lông thì cào cào và dế, sau đó là trứng kiến và sâu quy, lâu lâu thúc chim thì chọn điêu điêu loại nhỏ cho chim 1 con.

nguyenanhn8

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thức ăn của chòe Đất khi đang thay lông

Mình đang nuôi một chú chòe đất,thấy đã bắt đầu có hiện tượng thay lông,xin mọi người chỉ dẫn cách chăm sóc và chế độ dinh dưỡng cho em nó trong thời kỳ này.

khanhlinhsd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Thức ăn của chòe Đất khi đang thay lông

Sao có nguồn bảo là sâu khô không tốt cho chim hót, có nguồn tin lại nói là sâu khô làm chim mau căng lửa, biết nghe ai bây giờ

vietpham2610

Thành viên mới
SVC$
0
Cám của Chip dùng hết cho các loại chích chòe mà các bác.

loitran_48

Thành viên mới
SVC$
0
Các anh trong TPHCM ơi, em ở ngoài Hà Nội nhưng rất thích chòe đất, mong được làm quen giao lưu với các anh chỉ bảo cho em với.

==========

cac anh trong tphcm oi em ngoai ha noi nhung rat thich choe dat mong dc lam quen giao luu voi cac anh chi bao cho em voi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bangmsc

Thành viên mới
SVC$
0
Chào cả nhà ! mình mới nuôi chòe đất lên kinh nghiệm ít mong cả nhà chỉ giáo . Hiện tại mình đang cho em nó an cám thúy tuấn . một ngày 05 dế - 05 sâu quy vậy có ok ko

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom