Guest viewing is limited
SVC$
0
em xin cám ơn các bác em sẽ thử cục cưng mặc dù phải nhìn nó đập đầu vào lồng đau đầu chim lẫn lòng em hii ủa theo các bác thức ăn của đất có giống nhìu với lửa ko xin các bác chỉ giáo giúp

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Khẩu phần của choè Đất.

Khẩu phần 1 con Đất trong ngày là =>10 con cào cào non loại lớn,bột,1/2 muỗng cafe sâu tươi cho vào lúc 5h chiều,vậy là ok,cái quan trọng nhất vẫn là thành phần bột cho chim ăn!
Đó chưa phải là ra hình đâu bạn,như vậy chỉ là thói quen của Đất thôi!Muốn chim ra hình thì phải trổ lên lông thành thục,nuôi căng lửa,đem ra cội chim chơi thì lúc đó mới ra hình!
Bạn đừng phiền lòng vì những ông già kiến thức,đó là chuyện thường gặp,thậm chí thấy người ta nói chuyện,chỉ dạy cũng đừng lấy đó làm mừng,chỉ thật thì ít,chỉ bậy thì nhiều!Thậm chí chỉ cả chuyện mà nếu bạn làm theo sẽ hư luôn con chim bạn đang nuôi!
Nếu không ngại xa thì mời bạn lên cội Cầu Tre chơi,trên đây thì khá đông và rất vui,nhất là buổi sáng cũng có nhiều Đất!
Thân!

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
thức ăn của chòe đất cũng giống như thức ăn của chòe than thôi

SVC$
0
xin hỏi bác CHIP cội Cầu Tre ở đâu mình chưa nghe nói đến địa điểm này mình cũng muốn có 1 điểm dợt Đất thật vui mong bác chỉ giúp thân

SVC$
0
Cám Ơn bác Chủ Nhật này em sẽ đem con Đất mình lên đó chơi bác CHIP co hình ko để em lên dễ kiếm bác ạ Thân !!!

SVC$
0
Đây là con đất của em

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
12 Luỹ Bán Bích là chỗ wán hủ tiếu phải không bác, mình có tình cờ chở bạn vô ăn hủ tiếu nên thấy bên hông dợt chim wa chừng mi, than, và đất hình như em thấy 3 loại này ha

big

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Có ae nào biết chỉ mình làm cám choè đất với,mình vừa mới tậu 1e choè đất con mùa này còn mép vàng,mình đang cho ăn cám của choè than mua ở tiệm.cám ơn nhiều
chào thân ái.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Có ae nào biết chỉ mình làm cám choè đất với,mình vừa mới tậu 1e choè đất con mùa này còn mép vàng,mình đang cho ăn cám của choè than mua ở tiệm.cám ơn nhiều
chào thân ái.
.........
big cho ăn chung với than là ok rồi - đừng làm nhiều loại không có time đâu

yeuchuatron

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám chòe đất thì củng giống chòe than thôi , nhưng chủ yếu là ta cho ăn mồi tươi thế nào thôi

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo em là chích chòe đất khẩu phần 1 ngày củ em nó là :
- sáng 15chú ccào non (quí vị phải ép em nó ăn nha )
-trưa thì cho sâu quy vào
-xế chiều thì bỏ vào 10 con ccào non tiếp tục , nhưng quí vị nhớ đừng để chìu từ 5h trở xuống mới bỏ ccào nha !! ko thôi thì wa sáng hôm sau cc chết mà chim thì ko ăn được đó
-bột bỏ đầy đủ em cho ăn cám trứng ko hà!!
-quí vị mà làm theo em + với tắm nước tắm nắng đầy đủ chắc sẽ có 1 chú chim đẹp hay đó!!!​

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu không có cào cào non thì mình thay bằng sâu quy được không bạn? Chỉ chjo ăn cám đậu phộng và sâu quy liệu có được chăng?

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu không có cào cào non thì mình thay bằng sâu quy được không bạn? Chỉ chjo ăn cám đậu phộng và sâu quy liệu có được chăng?
sâu thì bắt buộc phải có rồi..nhưng hạn chế cho ăn sâu khô nha...ko tốt cho chim hót .....nếu ko có cào cào thì có thể thay = dế cũng dc.......chúc bro có 1 chú chim hay nha

huyam-ck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E toàn cho ăn cám A vầy và cho ăn cào cào và sâu hằng ngày.Chim khỏe mạnh và hót múa đều.:a32::a32::a32:
Nói chung là tùy vào tay nuôi của mỗi ae.Chúc bạn sớm có chú chim hay:a34::a34::a34:

dotranduy

Thành viên mới
SVC$
0
cam cho choe dat

Mình đang tìm loại cám tốt nhất cho chòe đất, bạn nào biết địa chỉ nào ở thành phố HCM bán cám cho chòe đất có uy tín chỉ giúp mình nha!
Hiện mình đang cho ăn loại 30k/lạng của tiệm chim trên đường Thành Thái!
Mình có nghe là chủ cội chim ở Lê Thị Riêng anh Kỳ có bán cám cho chim phải không? Có cám cho chòe đất không? Nếu có thì giá khoảng bao nhiêu?
Mong làm quen với tất cả anh em yêu chòe đất. Hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae giúp đỡ

cho e hỏi: CD non còn đút ăn. nhưng sao em mua về thì nó lại hơi nhát. hjx. mình chỉ cho nó ăn dế thui hay trộn cám nữa. ae nào biết thì giúp e nha. thân.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: ae giúp đỡ

theo mình thì cho ăn cả hai loại.( dế và cám):a03: h mà đã có chòe đất non rồi cơ hả bác. ko biết đã có cửa hàng nào có chòe than non chưa nhỉ. thân

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: ae giúp đỡ

cái này thì bình thương thôi bạn à!minh nuôi cm nên không biết về thức ăn!nhưng mà về vấn đề chim nhát thì có thể là khi bắt chim thì nó chuẩn bị bay khỏi tổ rồi nên thấy người là nhát thôi!chúc bạn thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom