Guest viewing is limited

hunghtlsn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác bình ơi!bác có thể cho post hình mắt họa mi lên,cho mọi người dễ hình dung không?

hoanghaimaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mắt như hình trên gọi là đóng chặt bác ạ. Theo như em học hỏi đc thì mắt đóng chặt khi lông đầu ép sát, mi mắt(1) đóng cao nhìn sát đỉnh đầu, giữa mi mắt và mí mắt(2) có một miếng da màu xanh, nhìn mắt chim khóe mắt sát với mắt, không lộ khóe vậy là okie.
có gì không đúng thì các bãc bỏ qua nhé.

suhamvui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có con mi nuôi đến khi thay lông xong 2 tháng thấy lông lá ôm sát, tắm không ướt lông và đặc biệt là con mắt như lồi trố ra, con ngươi thu nhỏ và nhìn như là mắt lác, nói chung là con mắt nó giờ như lồi trố ra thấy ghê ghê nhất là khi nó nhìn thấy con mi khác đằng xa thì cái đầu nó chỉ lên trời, mắt trố ra và méo về phía sau như vậy có phải mắt chật không ah.

Vukhoa

Dở Dang
SVC$
0
mình có con mi nuôi đến khi thay lông xong 2 tháng thấy lông lá ôm sát, tắm không ướt lông và đặc biệt là con mắt như lồi trố ra, con ngươi thu nhỏ và nhìn như là mắt lác, nói chung là con mắt nó giờ như lồi trố ra thấy ghê ghê nhất là khi nó nhìn thấy con mi khác đằng xa thì cái đầu nó chỉ lên trời, mắt trố ra và méo về phía sau như vậy có phải mắt chật không ah.
Thường thường mình nghe câu : "Mắt đóng cao, chặt mắt..."
Mắt đóng cao : vị trí tương đối của mắt trên vùng mặt của Mi, cái này thường đúng với những chú đầu xà, đầu vuông, đầu tiêm,...còn đầu Bi thì sao :a01:
Chặt mắt : Khi căng lửa, mắt Mi lồi ra như cá ba đuôi, tròng mắt và mí mắt ôm sát, con ngươi thu nhỏ, sát khí đùng đùng. Bởi vậy cái từ "chặt mắt" là dùng cho những chú rực lửa có lẽ là đúng nhất. :D

briandang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho mình hỏi mắt mi mình vậy là đóng chặt chưa?

Em nó có lửa mà chưa sung lắm.
kg biết làm sao luôn.
ở nhà đánh đấm tốt ra cội gặp vài con dữ là nó nhảy lung tung hết. bùn gì đâu luôn

ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bạn là khôn nhà dại chợ. Bạn nên chịu khó mang e nó đi dượt thường xuyên nhé. Khi đi nên để xa những con chim ở chỗ dượt ra bạn à. Dần dần sẽ có chú chim hay. Con chim của bạn hình như có chỉ mì ở mắt thì phải. ko biết mình nhìn có đúng ko

briandang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bạn là khôn nhà dại chợ. Bạn nên chịu khó mang e nó đi dượt thường xuyên nhé. Khi đi nên để xa những con chim ở chỗ dượt ra bạn à. Dần dần sẽ có chú chim hay. Con chim của bạn hình như có chỉ mì ở mắt thì phải. ko biết mình nhìn có đúng ko

thanks bạn. chim nay co chỉ mi ở 2 mắt luôn. kg biết chỉ mì thì có bị sao kg nữa.vì mình ít đi ra chỗ dợt chim thường xuyên nên nó bị vậy. lúc ra thì chơi dc 1 hồi sau đó hết lữa là nhảy.
nếu đi đều nó đứng hót siêng lắm.
vì mình đi làm suốt nên chỉ có CN hoặc thứ 7 mới đi dợt dc. mà đi 1 lần chỉ xách dc 1 em mi thôi. mà mình có 3 em mi nên vất vã thế ấy.

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mấy anh , em củng mới vừa vào nghề , em chơi chim bổi lỡ mới hơn tuần nay , mỡ 1/2 áo lồng đứng xa 5 mét thì ko sao , còn lại gần sát lồng thì em nó tung lồng , như thế làm sao biết chim mình mắt có đóng chặt hay khg nữa làm thế nào để chụp dc hình con mắt nó đây mấy anh , chắc phải bắt nó ra mà xem hả mấy anh , mà như thế ko biết chim nhát ko nữa hjk hjk

cuongquephong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thường thường mình nghe câu : "Mắt đóng cao, chặt mắt..."
Mắt đóng cao : vị trí tương đối của mắt trên vùng mặt của Mi, cái này thường đúng với những chú đầu xà, đầu vuông, đầu tiêm,...còn đầu Bi thì sao :a01:
Chặt mắt : Khi căng lửa, mắt Mi lồi ra như cá ba đuôi, tròng mắt và mí mắt ôm sát, con ngươi thu nhỏ, sát khí đùng đùng. Bởi vậy cái từ "chặt mắt" là dùng cho những chú rực lửa có lẽ là đúng nhất. :D

Có rất nhiều cao thủ nói về vấn đề này rất hay, nhưng có lẽ bác này nói có lí nhất! Mắt đóng chặt là tốt, nhưng đó chỉ là 1 thời điểm nhất định khi con chim khỏe mạnh, sung. Còn khi bị bệnh, yếu do chăm sóc kém thì không bao giờ có chuyện mắt đóng chặt. Các bác phải nuôi và quan sát từ chim mộc cho đến thuần thì mới thấy rõ điều đó, còn chỉ chọn sẵn những con có lửa, chăm sóc tốt thì không ngộ ra được đầy đủ về vấn đề này đâu. Bản thân e đã thử chứng minh bằng việc chọn nuôi con lộ khóe mắt, chăm sóc tốt khoảng 2 tháng thì đố ai nhận ra con chim lộ khóe, hèn (như các cao thủ nói) trước kia.
Vài lời bộc bạch từ thực tế, có gì chưa đúng mong các tiền bối bỏ qua cho vãn bối!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào mấy anh , em củng mới vừa vào nghề , em chơi chim bổi lỡ mới hơn tuần nay , mỡ 1/2 áo lồng đứng xa 5 mét thì ko sao , còn lại gần sát lồng thì em nó tung lồng , như thế làm sao biết chim mình mắt có đóng chặt hay khg nữa làm thế nào để chụp dc hình con mắt nó đây mấy anh , chắc phải bắt nó ra mà xem hả mấy anh , mà như thế ko biết chim nhát ko nữa hjk hjk
nếu xa quá ko quan sát rõ thì nên mua ống nhòm hi hi! tướng tá con chim cũng góp phần tạo nên 1 con chim hay con chim dở, nhưng điều đó cũng ko quan trọng lắm. nếu bạn đã quyết định mua 1 con chim thì bạn hãy nghĩ nó tốt nhất đối với bạn có như vậy bạn mới thành tâm thành ý chăm sóc nó. còn nếu bạn nghi ngờ về năng lực của nó thì trong đầu bạn luôn đặt ra suy nghĩ con chim này có hay hay ko và nó làm bạn phân tâm dẫn đến ko có 1 tình yêu thực sự bạn dành cho nó. Thế nên khi bạn đã mua rồi thì cứ yên tâm mà nuôi. nuôi bằng hết cả tâm huyết và kn. nếu như đã hết sức với nó mà nó ko hay thì chia tay để tìm 1 con mới. Việc quan sát mắt đóng chặt hay ko cũng cần có kn. 1 con chim hoảng, đặc biệt khi bắt bằng tay hoặc ở trong mát mang ra ngoài nắng. mắt điều đóng chặt nhìn rất dữ nhưng ở điều kiện thường thì ko vì vậy bạn ko nên bắt chim ra để quan sát làm gì cứ nuôi nó đi. ko làm võ sĩ thì làm ca sĩ.

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom