Guest viewing is limited

chimseonline

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quê em cl thì nhìu mà chán cái lỗi là chim bắc rất ít hót.. kiếm được em hót tốt như trong các pác thì quả là thành công hết sức. em đi bẫy có đến 10 năm zùi mà chỉ tuyển được có 5 em là hót cả mùa đông. ( chim bắc ít hót mùa đông)

vanbinh67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn quankt82 mình thấy bạn đi bẩy chim cll thật là thú vị .mấy tuần nũa mình đi công tác ra quê hương bạn đó ,mình sẻ cùng bạn đi bẩy một chuyến nha ?anh em trong diển đàn có ai đi với Bình không?mình sẻ cùng nhau đi cho vui ,mình đã điện thoại cho Quân rồi đó bạn anh đồng ý rồi đó nha.nếu anh em nào muốn đi chơi thì mình hẹn nhau đi .BÌNH ở TPHCM .chào

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng rồi Bạn ! Bảo vệ giống nòi của CCL để năm sau còn có chim con mà chơi. Ai cũng bắt con già thì lấy đâu chim non..... tuyệt chủng là chắc rồi.

SodierS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở Gia Lai anh ạ,Pleiku ấy mà giờ đang đi làm ở Sg. Máu mê nuôi chim cũng lâu rồi nhưng Lửa thì em chưa đi bẫy bao giờ :a11:... Em ở Kon tum cũng vài năm,chả biết lúc đó nhỏ quá hay không để ý mà rất ít thấy người nuôi chim,rất ngạc nhiên là anh lại có thâm niên chơi chim lâu như vậy. Hy vọng sau này có dịp về nhà,ghé qua anh em mình đi cafe anh nhỉ?
Em cũng mê Lửa lắm,mà kẹt nỗi không có thời gian nuôi,nên vửa rồi mới bán đi em mép vàng mùa trước,tiếc cũng nhiều,mà thà như vậy cho em nó khoe tài còn hơn rũ ở một xó :a09:
Một chút trải lòng vì một bài viết giàu cảm xúc của anh! Thân! :a15:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn quankt82 mình thấy bạn đi bẩy chim cll thật là thú vị .mấy tuần nũa mình đi công tác ra quê hương bạn đó ,mình sẻ cùng bạn đi bẩy một chuyến nha ?anh em trong diển đàn có ai đi với Bình không?mình sẻ cùng nhau đi cho vui ,mình đã điện thoại cho Quân rồi đó bạn anh đồng ý rồi đó nha.nếu anh em nào muốn đi chơi thì mình hẹn nhau đi .BÌNH ở TPHCM .chào
chào a bình!
hôm trước a gọi e mà mới đầu e tưởng là ai.nếu a có dịp đi công tác vào kontum thì phone cho e tiếng,nếu a muốn đi bẫy chơi thì e dẫn a đi cho vui.
mà e nói trước à nha! đi bẫy ccl cũng cực lắm đó,phần muỗi cắn và ớn nhất là vắt rừng:a23: nó cắn hít máu:a01:.và đi bộ cũng xa nữa.nhưng đã đam mê thì hổng ăn nhằm gì e hết.em quen rồi mà:a21: chỉ sợ a e ko quen thôi.
em sẽ cố gắng kiếm vài chú ccl đẹp để kỷ niệm a e ra tp hcm nuôi xem chim nơi e có hay ko.

chào a! hẹn gặp nếu a đi công tác đến kontum.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanbinh67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn Quân trước nha ,còn chuyện muổi vắt la chuyện nhỏ thôi ha ha ha .vui và đam mê là ko ngại gì cả ,lâu lâu mới có cơ hội đi rừng đã chết được !:a01:thôi anh chào Quân nha ra đó anh điện cho Quân biết trước 2 ngày .chúc em và gia đình mạnh khỏe nha.:a15:

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đọc bài của bạn Quankt thấy rất phục những suy nghĩ bảo tồn nói giống chim rừng.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Bạn có thể chụp lại cái hình chiếc bẫy dưới đất mà bạn đã cải tiến cho mình cũng như mọi người được mở rộng tầm mắt hok vây ? Mình cũng rất thích bẫy chim nhưng nuôi chim non chứ chưa bao giờ bẫy được chòe lữa bổi cả.Rất muốn học cách bẫy của bạn vì quê mình hiện giờ vẫn còn rất nhiều ccl

chaomao96

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh quân ơi chỉ cho em cách làm sao biết con nào hay con nào dở đi. Mà huýt mái như nào hả anh . Choè lửa non đực có phải có cả đốm ở trên đầu không ạ.Em mới chơi chim nên hỏi những câu hơi ngu mong các anh thông cảm nhé.

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu có ý thức bảo tồn thì bạn nên thả luôn em mái, không nên bắt làm gì ?

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu có ý thức bảo tồn thì bạn nên thả luôn em mái, không nên bắt làm gì ?
nuôi nhiều và mê Cl như bạn Quân thì giữ lại 1 mái cũng hay đó bạn. nếu có điều kiện thì làm 1 cai Avi, nuôi lửa đẻ luôn. bảo tồn giống Cl tại nhà.

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi nhiều và mê Cl như bạn Quân thì giữ lại 1 mái cũng hay đó bạn. nếu có điều kiện thì làm 1 cai Avi, nuôi lửa đẻ luôn. bảo tồn giống Cl tại nhà.

theo mình nghĩ nuôi nhiều và đi đánh chim lâu nay làm gì mà bạn ấy không có chim mái. Nếu làm Avi nuôi sinh sản ở nhà thì rất Ok.

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn quankt82 bây giờ còn đi bẫy CCL nữa không??? Mình nghe nói ở Gia Lai có nhiều CCL lắm, muốn phi xuống đó 1 chuyến mà nghe là tới 500km, nghe cũng rợn người quá. Mà bạn có nhiều CCL không, nếu mình xuống đó, bạn dẫn mình đi săn được không??? Nếu không săn được bạn để mình 1,2 con đuôi 22, đuôi 22 mà 300k la chơi ngay. :a03:.

mrrin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn quankt82 bây giờ còn đi bẫy CCL nữa không??? Mình nghe nói ở Gia Lai có nhiều CCL lắm, muốn phi xuống đó 1 chuyến mà nghe là tới 500km, nghe cũng rợn người quá. Mà bạn có nhiều CCL không, nếu mình xuống đó, bạn dẫn mình đi săn được không??? Nếu không săn được bạn để mình 1,2 con đuôi 22, đuôi 22 mà 300k la chơi ngay. :a03:.
bác này khôn nhỉ :)) đuôi 22 mà 300k chắc mua zề kinh doanh hả

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vào đây học đc những kinh nghiệm đi bẩy cũng như biết đc 1 bạn đã bảo tồn giồng chim quí như thế nào , thanks @

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom