Guest viewing is limited

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Như bạn Minh nói thì con chim trước khi ra trận của bạn đã thuần thục và đã trải qua nhiều trận chiên, cách đó không thể áp dụng cho chú chim lần đầu ra quân. Bạn còn thiếu một chi tiết nữa là trước khi xuất trận 5 ngày, bạn phải đạt chim ở nơi có nhiều ánh sáng mặt trời nhất, tâp cho chim thói quen ứng phó và mắt chim tinh tường hơn.
Có thời gian mình sẽ post bài hướng dẫn cách thuần dưỡng 1 chú mi chỉ chuyên làm nhiệm vụ đánh nhau từ chim bổi mới ở rừng về

tanthanh555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Như bạn Minh nói thì con chim trước khi ra trận của bạn đã thuần thục và đã trải qua nhiều trận chiên, cách đó không thể áp dụng cho chú chim lần đầu ra quân. Bạn còn thiếu một chi tiết nữa là trước khi xuất trận 5 ngày, bạn phải đạt chim ở nơi có nhiều ánh sáng mặt trời nhất, tâp cho chim thói quen ứng phó và mắt chim tinh tường hơn.
Có thời gian mình sẽ post bài hướng dẫn cách thuần dưỡng 1 chú mi chỉ chuyên làm nhiệm vụ đánh nhau từ chim bổi mới ở rừng về
Đang đợi bài hướng dẫn của bạn mà sao lâu quá?! :D

Andaihiep

Thành viên mới
SVC$
0
Anh Minh có thể nói thêm về công đoạn ốp mái cho HM được ko ạ? Nuôi HM đá ta cho ốp mái liên tục 24/24 cho đến lúc đá luôn hay sao a? trước khi đá có cần cách ly mái ko? cách ly bao nhiêu ngày là được???

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Minh có thể nói thêm về công đoạn ốp mái cho HM được ko ạ? Nuôi HM đá ta cho ốp mái liên tục 24/24 cho đến lúc đá luôn hay sao a? trước khi đá có cần cách ly mái ko? cách ly bao nhiêu ngày là được???
Anh Minh rửa tay gác kiểm rồi bạn ơi :( mình cũng ko biết ốp mái :(

---------- Post added at 09:12 PM ---------- Previous post was at 09:09 PM ----------

Ngày 27/3/2010 mình có mặt tại Đà Nẵng, rất mong được diện kiến bạn, nếu không phiền, PM cho mình xin số điện thoại nhé, mình đã PM cho bạn để xin số Đt rồi

pdbinh78

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Vũ ra Đà Nẵng về viết thêm đôi điều về ốp mái,tập luyện chú mi trước khi ra trận cho anh em học hỏi nhé.Thanks nhiều :a03:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Vũ ra Đà Nẵng về viết thêm đôi điều về ốp mái,tập luyện chú mi trước khi ra trận cho anh em học hỏi nhé.Thanks nhiều :a03:
Mình chưa biết ốp mái bạn ơi, nhà không có mái, toàn xách chim ra cội cho nó ké mái người kế bên không à. Còn luyện tập mi thì mình bỏ cuộc rồi, luyện một thời gian con nào cũng xí lắc léo hết, may mà chưa đi tong

tomcua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bài viết của Anh Minh rất hay và rất thực tế. Đối với người đọc rồi thì cho là bình thường, còn với người chưa đọc thì rất là hay và rất hữu ích mặc dù có cóp hay đã đọc của ai đó. Có ai sinh ra không cần học mà biết hết được mọi thứ đâu phải không các Bác.

dudon

Thành viên mới
SVC$
0
trước khi ra trận bác không cho chim luyện công à, nhẩy lồng phóng thì chưa đủ được, vd như mổ, quắp, giằng ,xé. báccc phải làm sao cho chim luyện những đòn thế đó chứ

tham_an01

Thành viên mới
SVC$
0
cũng phải nhờ các cao thủ thì anh em mới biết và hiểu được nhiều vấn đề. bài viết tuyệt hay:a14:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom