Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Tin thời sự quà tặng Cu gáy mới nhất đây...............:a01: :​

Cách đây 15 phút, sau khi mình mở Clip Video Cu gáy gù để kích thích em Gáy tơ đã nuôi của mình ( Clip mình quay chú chim của 1 người bạn Lan có chú Gáy gù khách rất nhiệt tình), rồi tắt đi 1 lúc, thì..............

em Gáy mà Thuận gửi tặng mới nhận tối qua đã khởi thanh: cúc cù cu.......... cu. Rồi: cúc cù cu........... 2 lần nữa.

Hê.................... Hê.......................... Thật không ngờ em này mau mỏ thía :a04: . Hình như chú này có giọng gáy với nhịp điệu khác thường ? Sùng ơi........... :D

Thân.

Chú Diabay ơi!

Chúc mừng chú CG mới của chú nhé, CG của cháu mà được Thuận tặng cũng đã mở miệng rồi, mỗi ngày cũng chỉ gáy mấy tiếng thôi tuy còn hơi bé, nhà chú ở đoạn nào thế hôm nào cháu qua xin chú chén chè nóng nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chú Diabay ơi!

Chúc mừng chú CG mới của chú nhé, CG của cháu mà được Thuận tặng cũng đã mở miệng rồi, mỗi ngày cũng chỉ gáy mấy tiếng thôi tuy còn hơi bé, nhà chú ở đoạn nào thế hôm nào cháu qua xin chú chén chè nóng nha.

OK. Phải nói là dàn Cu gáy của bạn Thuận tặng ACE mình được tuyển nhiều chú chim hay, mau mỏ, về nhà mới rất nhanh cất tiếng ca.

Cảm ơn và chúc mừng bạn Lam cuty đã có thêm 1 giọng chim hót trong vườn nhà nhé.

Chú chim mới được Thuận tặng mình, cứ bị kích thích là gáy: Lúc nào rỗi, mình mở âm Cu gáy nho nhỏ (nghe như tiếng chim gáy ở xa), cho nghe độ gần nửa phút, rồi tắt đi, là Cu cậu "phát thanh" ngay. Hê..................... Hê.....................:a04: .

Vì dự kiến luyện chú Gáy tơ cũ thành Cu Khách, còn chú này thì luyện thành kiểu Gáy Đấu, nên mình áp dụng 2 cách làm quen, và luyện khác nhau. Nhưng kích thích cho gáy thì như nhau, nên 2 em này cùng đối đáp với nhau rất vui.

Rất vui nếu được bạn đến chơi. Mình sẽ PM đến bạn nhé.

Thân.

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh Thuận ơi chưa gửi CG cho em ah..hjxhjx. Thấy ae bàn tán xôn xao thích thế mà em chưa nhận được.

Chào cả nhà:
Như vậy là chú Cu Gáy cuối cùng trong tổng số 14 chú đã được về với chủ nhân mới,vừa rồi Lee Minh đã nhận được chim.
Chúc cả nhà chăm chim tốt,mau thuần,mau gáy....:a31::a31::a31:Có dịp em sẽ tặng mỗi người một chú nữa cho có đôi.
Thân

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà:
Như vậy là chú Cu Gáy cuối cùng trong tổng số 14 chú đã được về với chủ nhân mới,vừa rồi Lee Minh đã nhận được chim.
Chúc cả nhà chăm chim tốt,mau thuần,mau gáy....:a31::a31::a31:Có dịp em sẽ tặng mỗi người một chú nữa cho có đôi.
Thân
Thanks bác Thuận rất nhiều nhiều ah. Chú CG của em rất tuyệt bác ạ..hihi. Nhưng phen này có vẻ nguy hiểm quá bác ơi :a09: mẹ em nhìn thấy chú CG bác tặng chẳng hiểu sao cứ liên tưởng tới nồi miến thế có chết em ko chứ..hjxhjx :a31:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Thanks bác Thuận rất nhiều nhiều ah. Chú CG của em rất tuyệt bác ạ..hihi. Nhưng phen này có vẻ nguy hiểm quá bác ơi :a09: mẹ em nhìn thấy chú CG bác tặng chẳng hiểu sao cứ liên tưởng tới nồi miến thế có chết em ko chứ..hjxhjx :a31:

He........ He........... Ngày trước, thực phẩm khó khăn, người ta làm việc vất vả nhưng mấy khi được hưởng món ăn ngon. Lâu ngày thành ấn tượng nặng nề, nên các cụ hay liên tưởng đến quá khứ "đau thương". Mình cũng thuộc lớp "người cổ" nên rất thông cảm với các cụ: hay "hoài cổ".

Bây giờ, cuộc sống vật chất và tinh thần sung túc hơn. Chúng ta, nhất là các bạn trẻ, có cái nhìn xa rộng hơn lớp trước, muốn vươn tới cuộc sống tinh thần cao hơn nữa, nâng nghệ thuật chơi lên cao hơn trước. Các cụ rồi dần sẽ hiểu được và thông cảm, hài hòa với con cái thôi mà.

Nhưng..... có lẽ cũng phải trách bạn một chút: chưa chia xẻ được với các cụ :a31:. Chứ các cụ cũng biết đam mê ghê lắm đấy :a04: .

Đùa vui vậy thôi. Chứ chúc bạn và gia đình luôn vui, "nghành" chim trong nhà bạn ngày càng phát triển.

Thân.:a01:

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
He........ He........... Ngày trước, thực phẩm khó khăn, người ta làm việc vất vả nhưng mấy khi được hưởng món ăn ngon. Lâu ngày thành ấn tượng nặng nề, nên các cụ hay liên tưởng đến quá khứ "đau thương". Mình cũng thuộc lớp "người cổ" nên rất thông cảm với các cụ: hay "hoài cổ".

Bây giờ, cuộc sống vật chất và tinh thần sung túc hơn. Chúng ta, nhất là các bạn trẻ, có cái nhìn xa rộng hơn lớp trước, muốn vươn tới cuộc sống tinh thần cao hơn nữa, nâng nghệ thuật chơi lên cao hơn trước. Các cụ rồi dần sẽ hiểu được và thông cảm, hài hòa với con cái thôi mà.

Nhưng..... có lẽ cũng phải trách bạn một chút: chưa chia xẻ được với các cụ :a31:. Chứ các cụ cũng biết đam mê ghê lắm đấy :a04: .

Đùa vui vậy thôi. Chứ chúc bạn và gia đình luôn vui, "nghành" chim trong nhà bạn ngày càng phát triển.

Thân.:a01:
Hi hi em nói vui thui í mà. Tại mẹ em nhìn nó giống chim bồ câu quá nên cư tưởng em nuôi bồ câu để thịt..:D

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
dạv vâng xin báo với bác Thuận và mọi người là chú gáy nhà em cũng đã mở miêng rồi ạ vui quá.tuy tiếng gáy còn bé. một lần nữa em xin cám ơn bác Thuận nhé

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú CG của em mới về mà sáng sớm nay tầm 5h hơn đã nghe thấy cúc cù cu rùi..hehe. Mà chú CG này đỉu lắm em mà treo cao lên thì nó lại nhảy loạn xạ nhưng cứ để ở dưới đất thì lại đứng im như chim thuộc bác Thuận ạ.:a04:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Leeminh ơi!

Mẹ của Lee minh có thể chưa yêu chim lên mới có ý nghĩ như thế, nói nhỏ nhé có những bác yêu chim hơn nhiều mà cũng có ý nghĩ thế đó, như hôm tụ tập ở hội quán để nhận CG của bạn Thuận cũng đã có bác bảo : "nồi lẩu đang chờ sẵn mà chưa thấy chim đâu" đấy, nói nhỏ thôi không có bác Dungnhi nghe thấy đấy:a15::a15::a15:

caocuongqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc phong trào cu gáy càng ngày càng pt......................................................................................

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Ac, topic này từ thời nào rồi mà còn khai quật lên vậy ? Close topic thui chứ ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom