Guest viewing is limited

CatBi_sonca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a04: tôi mới mua chú sơn ca mộc (bổi ) nuôi được khoảng 1 tháng
chú chưa hót thổi thấy lông bụng rậm ko biết được hay cái
có ai biêt chỉ giùm ...

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Sơn ca mộc

Catbi : anh à - nếu chim bổi anh bổ xung thêm chi tiết lông bụng rậm nhiều , và thịt chim có nền màu đỏ nhưng có những vân trắng nhìn giống móc meo mới chính xác 100% .

Anh thử xem nhé . đôi khi mấy con chim mái non còn tơ chưa đẻ và ấp nên lông vẩn dậm .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bác phothien nói đúng đó, nếu phần thịt ở bụng nó mà mốc meo chút (đối với chim Mộc) thì chắc chắn là đực roài bạn ah!

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0

Các bạn có thể phổ biến kinh nghiệm chọn sơn ca mộc cho anh em đi, cái này mình nghĩ chắc nhiều người đang quan tâm lắm.

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm trước mình cũng gặp chú bán dạo định mua chú chim tơ mới lớn nhưng ko biết phân biệt trống mái nên ko mua,hinh` như 2 loại com màu sậm ,1 con gọi là lửa,hok biết chọn loại nào mù tịt pó tay à!A em nào biết phổ biến tí nha,thank!

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bác phothien nói đúng đó, nếu phần thịt ở bụng nó mà mốc meo chút (đối với chim Mộc) thì chắc chắn là đực roài bạn ah!

hi hi hi anh Vinh ơi, em mới tậu 1 em SC Sông Hồng chính hiệu :a04::a04:, đẹp tuyệt hê hê hê. trời mưa to em cũng phải mò đi mua. Sang tuần hứa hện 1 tổ SC và 1 con bố đã bắt, nó hẹn qua lấy về :a04::a04:ngon ngon
SC mộc chọn con lông bụng (mùa này nhá) rậm thịt thâm, con mái lông bụng thưa hơn thịt đỏ.....vì con trống nào em cũng thấy thế:a04::a04:

nguyenanhtuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này có khi phải hỏi khanh ha trung thì chắc nhất nhưng theo tôi vào mùa chim đẻ chim con nào mà khi thổi lông ở vùng hậu môn lên thấy bụng chim như ngua cai xeng la đực 100% mong được chỉ giáo thêm

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Nói có sách mách có chứng tôi gửi cái ảnh này của bạn DucYen bên ABV cho anh em xem nhé

Đây là hình bụng sc trống:

Đây là hình bụng sc mái:

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình vừa mới bắt hai chú sc.sông hồng người bán bảo là đực nhưng về nhà nhìn kỹ thì thấy một con trông bé hơn nhiều màu lông trông nhạt hơn tý chút nên mình nghi là mái ,pác nào biết cách phân biệt trống mái giúp mình tý chút.

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thông báo với anh em là trên cửa hàng chim đường Hoàng Hoa Thám có bán rất nhiều sơn ca Huế mới về, ai thích thì lên đó làm một chú vì sau đợt này thì phải đợi đến mùa sau. Nhưng trống mái các bạn phải chọn kỹ nhé không là công toi đấy.

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Thông báo với anh em là trên cửa hàng chim đường Hoàng Hoa Thám có bán rất nhiều sơn ca Huế mới về, ai thích thì lên đó làm một chú vì sau đợt này thì phải đợi đến mùa sau. Nhưng trống mái các bạn phải chọn kỹ nhé không là công toi đấy.

Bạn cho địa chỉ đi chứ đường Hoàng Hoa Thám nó dài thế cơ mà biết hàng nào mà tìm? hôm vừa rùi qua cửa hàng chim chỗ dốc Đào Tấn đi lên thấy có mấy lồng Sc nhưng chưa nghe thấy hót hét gì cả, vì mình cũng đang muốn bổ sung thêm một chiến binh nữa. Bạn nào có thông tin thì ới nhé.

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh cavang ơi nhà lịch vân ở chợ mơ(mới) cũng đâng có mấy chú đuổi già đấy hình như 200k 1 em chưa mặc cả

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
anh cavang ơi nhà lịch vân ở chợ mơ(mới) cũng đang có mấy chú đuổi già đấy hình như 200k 1 em chưa mặc cả
Chào Huy, anh muốn kiếm một em thuộc lừ chứ nuôi bọn mộc giờ ngại lắm rùi. Mà nhà em giờ có mấy em rùi? hót hét ác chưa?

chuatebongtoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks nha
e đang định mua SC nuôi mà ko biết phân biệt tróng mái, giờ có tài liệu này rồi chắc mai phải đi mua 1 em thoi. Thân:a43:

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cho địa chỉ đi chứ đường Hoàng Hoa Thám nó dài thế cơ mà biết hàng nào mà tìm? hôm vừa rùi qua cửa hàng chim chỗ dốc Đào Tấn đi lên thấy có mấy lồng Sc nhưng chưa nghe thấy hót hét gì cả, vì mình cũng đang muốn bổ sung thêm một chiến binh nữa. Bạn nào có thông tin thì ới nhé.

Cavang ơi, bạn biết đấy HN mưa quá nên mình không đi xem địa chỉ cửa hàng đó được, hai cửa hàng đó ở gần Trường TH Hoàng Hoa Thám gần đến chợ Bưởi (một cửa hàng bên tay trái, một bên tay phải đi từ chợ Bưởi đi lên) nhưng toàn là mộc tinh thôi.

[V]Dũng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi, cách chon SC trống mái bằng cách xem màu bụng chim có thể áp dụng cho chim non chưa thay lông đc ko? Còn vấn đề mua SC ở HHT thì các bác đi đến đầu chợ Bưởi rẽ lên HHT khoảng 900m nữa có cái hàng của bà già già bên tay phải đường bán 1 rổ SC nhiều lắm. Em chẳng thấy có thời gian nghe nó hót gì cả nên chẳng mua về, với cả mua về cũng chẳng biết trống mái ra sao nữa:a01:

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Cavang ơi, bạn biết đấy HN mưa quá nên mình không đi xem địa chỉ cửa hàng đó được, hai cửa hàng đó ở gần Trường TH Hoàng Hoa Thám gần đến chợ Bưởi (một cửa hàng bên tay trái, một bên tay phải đi từ chợ Bưởi đi lên) nhưng toàn là mộc tinh thôi.
to dammechim: nhà bạn có nhiều sc không, hôm nào cho địa chỉ anh em mình giao lưu đi.

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
To Cavang: Mình có mấy chú thôi, nhà mình gần chợ Bưởi, khi nào bạn đi chợ phiên chơi rẽ qua nhà mình. Số ĐT của mình 0983660971

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom