Guest viewing is limited

fannktomat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trong một đàn SC các bác quơ tay thấy con nào rụt cổ sớm, khi chạy mào dựng lên. khi bắt ngoài xem bụng các bác nên xem trong miệng nếu con nào có một vài chấm đen đích thị là SC trống rồi

sua_dau_nanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chung Nhi nói có lý đó,cứ phơi nắng con nào dựng mào cao thì bắt về mà nuôi. thêm nữa là Cổ thắt,cao,mắt lồi.là ok. chứ trong cả lồng chim như thế vạch bụng hết có mà đến sáng mai.thấy chú nào đủ tiêu chuẩn rồi thì bắt ra xem thêm những tiêu chuẩn trên,thế là yên tâm nhá.Thích chưa

nhật hân phú yên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi bạn hocmoi! Thật ra SC trống, mái đều ó mào cả, SC mộc bắt ngòai tự nhiên rất khó phân biệt trống mái trừ SC con đang nằm trong ổ. nhưng không phải là không phân biệt được. Xét về SC mộc chuyền. nếu như bạn mới mua thì nên chọn nhưng con có bề vai rộng, tráng hơi cao, tâ hình hơi dài tý là ok liền.

Zeusck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thổi bụng Sơn ca xem "trống mái"...:a16:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Bác cho em hỏi con nào là đực con nào là mái vậy?
Thank's
Hix..hix... Bạn nên đọc từ trang 1 sẽ hiểu ngay vấn đề thôi !

Chú thứ 2 là chim Trống bởi phần bụng lông có dầy , em thứ nhất là chim mái phần bụng rụng hết lông (do quá trình phải ấp trứng mà rụng dần đi )
Điều này đúng chính xác với chim trời đã qua mùa sinh sản được 1-2 mùa trời . Chim bánh tẻ chưa qua mùa sinh sản thì không chính xác vì chim mái lúc đó lông bụng như chim trống :a16::a16::a16:

hiepvu

Thành viên mới
SVC$
0
Vâng đa tạ đại huynh đã chỉ bảo:a27:
Ah các bác cho em hỏi luôn làm Son Ca như nào vậy bác?:a30:

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con Trống thịt thâm tím, con mái thịt đỏ. À, các bác cho mình hỏi là Sơn ca khi đứng thấy phần cuối đuôi có chẻ ra như hình mũi tên. Không biết đuôi con trống và con mái có giống nhau ở điểm này không ạ?

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện ở Thuận Kiều đang có bán Sơn Ca non. Mình nhận thấy những đặc điểm phân biệt trống mái như sau ở Sơn Ca non:

+ Con trống lông nâu đen nhiều hơn, con mái lông nâu vàng nhiều hơn nên nhìn trong cả bầy thì con mái đẹp hơn con trống do màu lông con trống u tối hơn.
+ Lông bụng của con trống dày hơn nên phải vạch đến 3-4 cái mới thấy lườn của nó. Con mái thì chỉ vạch 2-3 cái thì thấy rồi.
+ Tuy còn non nhưng thịt của con trống vẫn có màu thâm tím, con mái có màu đỏ. Khi nhìn vô lườn của nó là phân biệt được ngay. Cũng có thể vạch cánh của nó lên xem thịt phía trên đùi cũng có đặc điểm này.

Nguyendinh's

Thành viên mới
SVC$
0
Đang buồn vì con sc hết lòng chăm sóc mấy tháng qua tự nhiên trả ơn bằng 2 quả trứng mà nhìn bụng con sc mái cũng fì cười vì chợt nghĩ đến bụng mái đẻ nhà mình cũng vậy thì sống ra sao :a01:

Sơn ca của tôi nuôi non lên, cũng thổi tu, lông bụng dầy, thịt không hồng, lên nấm & dựng mào rả rích hót từ bình minh tới trạng vạng, đang tập thăng vậy mà :a36:
Đã bác nào từng nuôi sc mái biết hót chưa vậy :a43:

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi em đọc thấy bảo sơn ca có mào. Hnay e đi mua 1chus trên hoàng hoa thám vì thích quá không bít gì cứ lựa đại về nuôi. Không bít có phải sơn ca không ạ vì con của e không có mào các bác ạ còn màu thì giống sơn ca lắm. E bắt đầu nuôi nên không bít gì mong các bác chỉ giáo. Thanks cả nhà.

levanson

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho em hỏi em đọc thấy bảo sơn ca có mào. Hnay e đi mua 1chus trên hoàng hoa thám vì thích quá không bít gì cứ lựa đại về nuôi. Không bít có phải sơn ca không ạ vì con của e không có mào các bác ạ còn màu thì giống sơn ca lắm. E bắt đầu nuôi nên không bít gì mong các bác chỉ giáo. Thanks cả nhà.
con này mình nghĩ là sẻ đồng rồi hình nè

hoamy_dbn

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng vừa mua 1 con ở HHT về nhưng mình nghĩ sẻ thì mỏ ngắn chân ngắn em này chắc là SC rồi thấy em nó cũng rạn người lắm không nhảy lung tung nhưng đi vệ sinh phân trắng không biết mai có DIe không nữa

sangheo

Thành viên mới
SVC$
0
Sơn ca có lông trắng

Chào các bác ! :a25::a36:
Mình có con Sơn ca có lông trắng trước mỏ,nhưng trên lưỡi không có chấm đen.
Con này khi bắt trong tổ chỉ có 01 chú,khi phơi nắng có dựng mào lên ,minh nuôi
được 03 tháng,làm thế nào để biết nó là con trống.
Bác nào biết chỉ giúp em,em mới chơi nên không rành lắm.
Em cảm ơn nhiều nhiều!!!:a03::a44::a20:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

doilacatbui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin hỏi phân biệt sc đục non

Tình hình 1 số hàng chim đã có sơn ca non giá hơi chát tí 350 nghèo nhưng em lại o biết phân biệt đực cái chim non đọc 1 số bài bảo lưỡi chim có 3 hoặc4 đốm đen thì là đực nhưng nhìn cả 1 đàn thì thấy chấm đen rất ít 1 hay 2 chấm vậy có cánh nào chọn khác không các bác ? mặc dù 1 số con dựng mào nhưng chả thấy chấm nào ở lưỡi cả ? :a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom