Guest viewing is limited

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: ae chỉ giúp ^^

cám ơn các ae nha. tại mình mới chơi nên chưa có rành. hj. 1 chú tơ đã hót trộm rùi, vậy mình có nên đi dợt hum? mình cho kè con khác thì nó im ru àh. hjx.

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Ðề: Các anh ơi chỉ dùm em !

Loài này nói dễ thì cũng dễ mà khó cũng khó, dễ là mau thuộc, và mau vào cám nói khó vì để mở miệng và hót đấu được với chim khác, chứ bản chất chim nào rồi cũng sẽ phải mở miệng hót thôi hihihihi. Mỗi loài đều có cái thú chơi riêng của nó, chơi rồi tìm hiểu sẽ thấy cái hay của nó thôi.
Mình ở SG, quận 1 đó

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0

Chim nuôi 2 tuần thì chưa nói lên điều gì cả, mình thấy nuôi bổi mà lên nhanh nhất là khoảng 2 tháng có thể đi dợt để xa xa đó là trường hợp mình thấy của ông anh chơi trong hội thôi chứ bình thường thì phải nuôi trên 4 tháng mới có thể nói là chim mở miệng và biết hót, lúc đó thì mới có thể thẩm định lại giọng hót của chim để tuyển chọn vòng 2, em nào có giọng tốt, nết tốt thì giữ còn không thì cho về rừng hihihihi
Phải kiên trì nhé bác chứ nóng vội mới 2 tuần mà muốn chim hót liền chắc phải tuyển chim của những người đã nuôi về chơi thôi hihihihih.
Chúc bác mau có chim hay để chơi:a21::a21::a21:

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hi, chắc tại nghe nó hót cái ghiền mún nghe hoài. hj
thank a nha, e sẽ cố gắng nuôi nấng nó đàng hoàng để có chim tốt để giao lưu voi ae

bindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cám ơn các ae nha. tại mình mới chơi nên chưa có rành. hj. 1 chú tơ đã hót trộm rùi, vậy mình có nên đi dợt hum? mình cho kè con khác thì nó im ru àh. hjx.
ối đừng đi vào vết xe đổ của em chứ:a02:. chim chuyền mới lên lai rai thi cứ dưỡng từ từ. em hiện tại đang nuôi bé chuyền nè lúc trước mới tập tành chơi nên ko biết cứ đem kè với chim khác em nó im re à:a43:. giờ bít òy hjhj. sáng nào em cũng cho bé phơi nắng trưa trưa thi cho em nó tắm. tắm xong lại cho em nó kè mái. hjhj hẹn mùa sau dựng chim mồi:a44:
chúc bác có chú chim hay để anh em biên hòa tụi mình giao lưu nhé:a20:

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hi, thank bindo nha, khi nào ae ở BH rãnh thì tổ chức off ik, cuối tuần đi bẫy chơi. hj, mình thik đi bẫy chim lắm, có lần đi vs ông kia bẫy chào mào mà giềng tới giờ. hj

bindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hi, thank bindo nha, khi nào ae ở BH rãnh thì tổ chức off ik, cuối tuần đi bẫy chơi. hj, mình thik đi bẫy chim lắm, có lần đi vs ông kia bẫy chào mào mà giềng tới giờ. hj
rất vui khi được nhận lời mời của anh hjhj. nhất định 1 ngày không xa anh em tụi mình sẽ đi 1 bữa cho ra trò :a44:. và ngày mà anh em tụi mình đc giao lưu với nhau đó chính là ngày mà những chú chim đã thực sự căng lủa:a20:. kòn chờ gì nữa mau di mua trứng kiến và cào cào thôi:a12:

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim của tui nui gần 2 tháng à chưa thấy lửa củi gì hết nói chi 2 tuần

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0

Chim nuôi 2 tháng thì phải từ từ thêm đi bạn, nôn nóng không được đâu vì lửa mỗi con có khác nhau tùy vào thể trạng, tinh thần và chế độ dinh dưỡng chăm sóc của chủ nhân nữa, mình nghĩ là điều kiện chăm bình thường thì khoảng 4 tháng là hót rồi, còn cao thủ nữa thì thời gian có thể rút ngắn nhưng không đáng kể đâu nếu xuất phát bằng chim bổi. Còn chim chuyền thì 2 tháng hót ầm ầm mặc dù giọng như đứa con nít tập nói vậy, bi bô và ngộ nghĩnh buồn cười lắm

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0

theo mình thì chim ban mới nuôi có 2 tháng thì chưa dược thuần lắm vì nó còn nhát nên mất lửa đó bạn ơi! cũng có những trường hợp cá biệt mới nuôi được vài tuần là chơi ầm ầm vì nó còn lửa rừng! bạn nên cho chim an đầy đủ và phơi nắng cách nhật hoặc bơm thêm sâu khô vào bột của chim thì chim của bạn sẽ nhanh len lửa chúc ban thành công!

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình mới tậu về 1 cô chim mái chuyền, vậy co nên để gần cho trống thấy mặt hok?, ae giúp đỡ sắp xếp 2 trống 1 mái như thế nào là hợp lý, thân.

haokiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim nuôi 2 tuần thì chưa nói lên điều gì cả, mình thấy nuôi bổi mà lên nhanh nhất là khoảng 2 tháng có thể đi dợt để xa xa đó là trường hợp mình thấy của ông anh chơi trong hội thôi chứ bình thường thì phải nuôi trên 4 tháng mới có thể nói là chim mở miệng và biết hót, lúc đó thì mới có thể thẩm định lại giọng hót của chim để tuyển chọn vòng 2, em nào có giọng tốt, nết tốt thì giữ còn không thì cho về rừng hihihihi
Phải kiên trì nhé bác chứ nóng vội mới 2 tuần mà muốn chim hót liền chắc phải tuyển chim của những người đã nuôi về chơi thôi hihihihih.
Chúc bác mau có chim hay để chơi:a21::a21::a21:
chim e nuôi đả hơn hai thang zoi. cho ăn đụng nó dc nhưng sao chs ta vẩn cứ nhảy lống hoài khong chịu đứng yen vay

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

từ từ òi nó sẽ đứng lồng thui bạn. bạn treo nó thấp xuống ngang tầm người và để chỗ đông người là ok ah. mình cũng đang bị vậy và làm theo cach này cũng hiệu quả lắm. chúc bạn thành công. thân

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
thằng bạn cho mình mấy chú đầu đỏ mới vào cám .mình ko biết cách chăm em nó ra sao ? .nghe nói lúc nào cũng phải cho ăn sâu ,nếu ko có qua 1 ngày chúng sẽ chết đúng ko vậy mấy bác .nếu nuôi mà phụ thuộc vào sâu thì khó cho em quá , vì nhà em ở khá xa chổ bán sâu .có cách nào cho mấyem nó ăn cám mà vẫn sống ko mấy bác

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không có sâu thì bạn đừng nghĩ đến việc nuôi chim sâu, vì sâu là thức ăn chủ yếu của chim sâu. Thiếu sâu nó xù lông, yếu dần và chết.

juli_0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới nuôi 1 con sâu đầu xanh(thấy người ta bẫy được nên mua thôi),nuôi được 4 ngày,mới mua về mình chỉ che khăn 1 ngày,thấy nó cũng dạn,và chịu hót khi có người rồi,không biết lúc nào mang nó đi dợt được vậy?Mình ở Thủ Đức.thanks

theck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E bẩy được 3 con sdd bằng keo dính chuột về bỏ sâu vào e nó củng ăn bình thường. thỉnh thoảng có kiêu vài tiếng mà không hiểu sai mấy e nó lại chết nửa??? Các bác giúp e với!

khanhsahi

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới bẫy được 5e sâu đầu đỏ nhưng nuôi vài ngày nó ăn hết sâu rồi,mình muốn vào cám cho nó nhưng không biết công thức cám là dùng loại nào trộn lại,mong a e chỉ giúp mình.tại nhà xa cửa hàng bán chim cảnh quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

rongcon_bd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các loại chim bổi em bắt và mua về thường chỉ thả vô lồng, cho thức ăn thức uống vô rùi treo lên quá đầu người chỗ cổng nhà. Lúc đầu nó cũng nhảy loạn cả lên nhưng chỉ khoảng 2 đến 3 tuần là em nó bắt đầu bớt nhảy múa rùi hihihi.
Riêng sâu thì khi bắt về em cho vô lồng một cành cây sanh. Chim sâu rất thích cây này nên chúng sẽ thấy yên tâm hơn khi đậu trên đó. Nhớ để cả lá càng tốt hihihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom