Guest viewing is limited

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đây hình em bé của em đây ^^!
em xin cảm ơn anh Saisiphu cho em những bài học bổ ích, anh Huy chuot luôn luôn chia sẽ kinh nghiệm , anh Manh Long người cung cấp giống tốt ^^

concacon

... ai ngờ là biển...
SVC$
0
He he ! chỉ tay ông này ngoằn nghèo quá ! chắc khổ lắm đây, he he "khổ với mấy con sâu" Spam tý nhé

Thank cavayxanhs chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em.

saisiphu

Khách vãng lai
SVC$
0
Bọ của em đã có "em bé" nhưng để tách "em bé" với bọ đen mình làm sao bay giờ anh Saisiphu .
trích "Thùng này chỉ nên là thùng để nuôi dưỡng các con bọ, không nên để chung các con bọ đen với đám sâu superworms

trích "Trứng sẻ nở ở nhiệt độ từ 22-27 độ C. Trong thời gian này, không nên đụng cham, di chuyển bất ky mọi vật gì trong thùng, cứ để cho các em nó được tư nhiên mà làm chuyện ấy, bạn mà tay máy tay chân, thì hỏng hết mọi chuyện đấy"
bọ của em 80 con mà mới đẻ đc mấy chục em bé . em nên tách hay để chung sâu con với bọ vậy anh ?
em sợ khi tách sẽ động vào và hư hết mọi chuyện T_T
Cavayxanh, em chỉ cần lấy tay, thuyên chuyển mấy con bọ đen qua bên thùng khác, và để cho bọn chúng tiếp tục công việc truyền giống . Thùng đang được giữ trứng hoặc trúng đã nở ra sâu con, thì em để yên chúng trong đấy, và cho chúng ăn những loại thức ăn mà tôi đã đề cập . Chúc mừng em .

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
hôm wa e phát hiện trong thùng của mình cũng đã có sâu con,nhỏ xíu như cọng tóc áh,thấy lúc nhúc vài con,ko biết có nhìu ko,vi nhỏ wá nên ko thấy rõ,hy vọng được nhều để tặng ae trong SVC như đã hứa

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng cavayxanhs.Cái này cho chim ăn tốt lắm đó.Nhưng giá cả hơi mắc,ráng thành công vài đợt nữa rồi chia sẻ bớt cho anh em.....

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mấy con này sao giống sâu quy(sâu gạo)cho chim ăn quá vậy ae

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
sâu này to gấp mấy trăm lần con sâu gạo đó quocbang

hanguyentn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con sâu này mua ở đâu vậy các anh em, ở tiệm chim tôi không thấy, Mong các anh em chỉ giáo giúp.

genta

to be or not to be
SVC$
0
con sâu này mua ở đâu vậy các anh em, ở tiệm chim tôi không thấy, Mong các anh em chỉ giáo giúp.
bạn lại mấy tiệm bán cá rồng thì họa may mới có thôi vì sâu này là sâu cho cá ăn chứ không phải cho chim ăn nên bạn không kiếm gặp ở chỗ bán chim đâu! thân!

tranhuuphuc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
HUY ơi,mấy con ngài đả chuyễn hóa thành con bọ đen rồi đó,cám ơn HUY nhìu nha...bi giờ chỉ chờ cho con bọ đẻ trứng thôi phải ko? à ko có vĩ trứng thì mình lấy 1 vật liệu tương tự cho đám bọ leo lên và đẻ lên đó phải ko....thnks

genta

to be or not to be
SVC$
0
HUY ơi,mấy con ngài đả chuyễn hóa thành con bọ đen rồi đó,cám ơn HUY nhìu nha...bi giờ chỉ chờ cho con bọ đẻ trứng thôi phải ko? à ko có vĩ trứng thì mình lấy 1 vật liệu tương tự cho đám bọ leo lên và đẻ lên đó phải ko....thnks
anh cứ lấy mấy miếng bìa cạc tông (lọai thùng mì gói) cắt cỡ 20cm x 20cm để vào chậu, đổ lớp cám gà lên 1 lớp , ngày cho nó ăn vài khoanh cà chua, nhớ thay cà chua mỗi ngày vì sợ nó ăn ko hết, cà chua bị hư, ra nước làm cho cám gà bị mốc! xong xuôi thì chờ đợi khỏang 10 - 15 ngày sau, sau khi bọ đẻ nhiều thì bắt các cặp bọ dời sang chỗ khác và tiếp tục làm như thế, phải bắt bọ đời sang chỗ khác vì nếu đói bọ có thể ăn cả sâu con luôn ấy! sâu con mới đẻ như sợi chỉ vậy, anh cứ để cám gà đó, nếu có rảnh thì cho vào 1, 2 con tôm (lọai tôm sú đã chết) cho bọ ăn để mau lớn, 1 tháng sau khi đẻ thì ............... xin chúc mừng anh! :a07:

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
cho sâu ăn tôm có tốn wá ko hả genta?
a Phúc lấy cái j cũng được,miển sao cho nó bò lên thoải mái là dc,cái này chỉ phòng khi bọ nó nhiều wá,ko có chổ bò thôi,chật quá thì mới cần
cứ cho ăn cà chua hay trái gì mà có nhiều nước,e thì cho cà chua ko àhh,vì nhiều nước mà rẽ nữa
Bọ chỉ ở chổ nào ấm áp mới đẻ,tránh ánh nắng trức tiếp rọi vào,nếu như khoảng 1 thời gian bọ đẻthấy sâu con thì mới cần chuyền bọ qua chổ khác,chổ cũ thì vẩn để cám cho sâu con ăn,cứ vậy chờ đợi sâu sẽ rất nhiềum,cho chim ăn ko kịp luôn áh
Chúc a thành công và mau có sâu

genta

to be or not to be
SVC$
0
tôm thì ăn mau lớn anh ạ, em thấy anh Hieplt làm thế! còn mắc quá không thì em chưa rõ :D vì 100g khỏang 6k/>15 con tôm có thể cho ăn trong vòng 1 tuần, chủ yếu cho ăn tôm là cho sâu mau lớn vì dù sao thì thịt sống cũng ngon hơn... cám gà! hihihihi

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
từ khi có Sâu nhà em ai cũng giảm đi 1 -2 kg riêng em giảm 3 kg :(( . Bởi vì 1 bữa ăn khẩu phần rau quả chiếm tới 80% chỉ có 1 chén cơm thôi với vài miếng thịt . Ko phải là hết tiền ăn chủ yếu ăn rau là vì mấy phần bỏ đi cho sâu ăn :)) chứ bây giờ mà mua đồ cho nó ăn có mà chết

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
Huychuot nuôi sâu ioi3 qua,con nào con nấy béo ú.nuôi nhiều xuất khẩu được đó Huy.

hieuphuongchitb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho tôi hỏi thêm la phải cho trứng gà cho bọ ăn hay sao? Bạn nói rõ hơn. Cám ơn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom