Guest viewing is limited

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bọn trộm bây giờ thật ghe gớm, chúng không từ thủ đoạn nào để có thể đoạt được các tải sản cảu các gia chủ. Chúng không những trộm mà còn cướp, cướp xong còn dọa lại người bị cướp nữa. Cái này muốn diệt trừ đòi hỏi tinh thần tập thể đoàn kết phải thực sự cao thì mới có thể chống lại được bọn chúng tạo cho bọn chúng cảm giác sợ mới không giám lộng hành. Còn nếu không có được sự đoàn kết thống nhất cao trong khu vự sinh sống thì mình không có cách gì khác là phải phòng trành thôi. Nếu treo chim để chơi thì khi đi mình nên nhớ cất vào nhf, còn treo chim để bẩy thì phải dùng một sợi cước hoặc dây bền, dài buộc vào lồng bẩy và ngồi gần đó canh chừng thôi. Bọn trộm đúng là có hai loại. Một là trộm để bán lấy tiền (bọn này có thể là bọn nghiện game hoặc nghiện heroin...) Còn một loại nữa là trôm để về chơi hoặc được chỉ điểm thuê trộm vì biết chim hay. Bọn này là một điểm đen trong sự thanh cao trong sáng của những người chơi chim không có đạo đức. Thật đáng buồn cho những người bị mất. Chúc mọi người cảnh giác và không bị mất nữa. Thân

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sáng nào cũng vậy, đang mơ màng ngủ thì em cm hót hét , sổ giọng gọi mình dậy. Chưa nghe thấy tiếng chú em là chưa bò dậy. Vậy mà sáng mai lại chẳng được nghe giọng chú em gọi dậy nữa rồi. Bọn trộm chim .............. chết. Tao mà bắt được thì biết tay tao:a09::a09::a09::a09:

khangndv

Thành viên mới
SVC$
0
Bọn trộm nó nhanh lắm. Nó canh đúng giờ bà xã mình đi đón con, xách theo cả cây sắt dài để móc, song cửa nhà mình chỉ có nằm xuống mới thò tay được thế mà nó cũng bắt đựoc. Mà bọn này chuyên nghiệp lắm nó chỉ cần bẻ 1 nang lồng là bắt được. Nghe hàng xóm nói nó đi xe Excecti. Mà nó để ý lâu lắm rồi! Nó lấy 2 em của mình: 1 chòe, 1 Chào Mào. Lựa 2 con ngon nhất nó bắt nữa mới đau!

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy thằng nghiện thì cái gì nó chẳng lấy,tóm đươc bọn này thì đập rồi quăng ra đường, .. ghét thật, yêu chim, cây, cá cảnh cũng không yên với cúng nó

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bọn trộm chim thì theo e nghĩ trên 50% cũng biết chút ít về chim nên mới trộm,còn bọn nghiện thì bạ đâu lấy đấy mà kô biết giá trị đích thực của món đồ vừa ăn trộm.nên kô đáng ngại = bọn trộm thứ nhất,phải cẩn thận và sống chung với lũ thôi các ace ạ. :a22:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng mới bị đua 1 con, thằng nhà bên cạnh (chắc nó cũng ba mấy tuổi rồi) trộm về để chơi :a35:. Mấy bữa qua đòi lại mà nó trốn không gặp được. Chim mình nuôi quen rồi, chỉ cần nó ra giọng 1 cái là mình biết liền.

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thì còn biết làm sao nưa! buồn vai tuần đấy chứ chăng ít đâu. chia sẻ nhé

đau lắm mà ko làm gì được, chia sẻ cùng bạn nhé. Hôm nào qua nó *** lại ngay của mình chứ có phải của nó đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng mới bị đua 1 con, thằng nhà bên cạnh (chắc nó cũng ba mấy tuổi rồi) trộm về để chơi :a35:. Mấy bữa qua đòi lại mà nó trốn không gặp được. Chim mình nuôi quen rồi, chỉ cần nó ra giọng 1 cái là mình biết liền.

mình mà là bạn thì nó die rồi. MÌnh chỉ cần biết ai lấy thôi thì nó die là cái chak , kệ nó là thằng nào

c7li01c

Thành viên mới
SVC$
0
:a43: trên đời có 4 loại tặc:
tặc thứ nhất là hải tặc
thứ hai là lâm tặc
thứ ba là đinh tặc
còn đặc biệt nhất là (chim tặc):a36: <------------rất nguy hiểm:a21: ae bà con coi chừng:a08:

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Những nỗi đau khi chú chim thân yêu bị trộm bắt mất

Kính thưa tất cả anh em trên diễn đàn. Dù đã nghe nói nhiều đến chuyện bị mất trộm chim và bản thân vô cùng thông cảm và chia sẻ với những người bị bon trôm bắ mất những chú chim thân yêu của mình. Nhưng bản thân chưa bao giờ bị trôm như thế nên thực tình vẫn chưa thấu hiểu được tất cả nỗi đau buồn mà mọi người phải gánh chịu. Và ngày hôm qua đây thôi bản thân đã phải gánh chịu điều đó và lúc này đây mới cảm thấy nỗi đau đó lớn đến mức nào và nó ảnh hưởng đến tâm lý của mình như thế nào. Thẩn thờ như người mất hồn đánh xe đi khắp nơi để tra hỏi vậy mà chú chim thân yêu của mình vẫn bặt vô âm tín. Những người xung quanh cũng rất thông cảm và an ủi nhưng mình thấy rằng đúng là họ không thể thấu hiểu được cái nỗi đau đớn của mình như thế nào nữa. Mình đã bị bọn trộm bắt đi chú Chào Mào thân yêu nhất mà nó đã làm nên tên tuổi của mình dù cũng chưa phải là gì lớn lao. Nó đã làm những người khác phải ngưỡng mộ nó và chủ nó cũng được thơm lây. Vậy mà bây giờ nó ở đâu không biết nó có được chăm sóc tốt như mọi ngày hay không. không biêt....Ôi mình căm thù những kẻ tiểu nhân, bỉ ổi, những kẻ không có lương tâm nỡ lòng nào hạ cai lồng mình nuôi xuỗng mà bắt đi chú chim thân yêu của mình để rồi mỗi ngày mình không còn được ngắm nó nhìn mình với cặp mắt ngó nghiêm, để mình không được nghe tiếng nó hót. Chỉ vì những cái lợi cá nhân nhỏ nhen mà chúng nỡ làm những hành động như thế sao. Phải làm sao để trên thế gian này không còn những kẻ như thế nữa. Phải làm sao đây. Mong mọi người cho ý kiến với. Mình cảm thấy thất vọng vô cùng tận. niềm đam mê của mình đã bị những kẻ vô lương tâm chà đạp và xúc phạm. Cộng đồng chúng ta phải làm sao để cho không còn những con người như thế nữa, không còn những ý đồ xấu xa đó nữa đây. Mong mọi người cho ý kiến. Chúc tất cả anh em có nhiều chú chim hay và đẹp và không bị rơi vào hoàn cảnh như mình. Thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Ðề: Những nỗi đau khi chú chim thân yêu bị trộm bắt mất

mấy ai biết được chữ ngờ. Thôi anh ạ, cũng phải chấp nhận. Giá trị con chim thì cũng không đáng giá cho lắm nhưng với anh em chúng ta cảm thấy đau đớn chính là một công trình mà mình chăm sóc cho em ấy. Em cũng đã từng có lần xách ghế ngồi cạnh em chim của mình trong suốt 6h trong một ngày để thuần dưỡng em ấy. Có ai đi lấy lòng quân tử mà đo dạ tiểu nhân. Có lần cho chim tắm sơ ý bị sẩy nhưng vẫn quanh quẩn gần nhà là trong suốt thời gian ấy em ngồi canh chờ em nó vào ăn rồi đóng lồng lại (8 tiếng):a09:. Một con bổi nuôi lên là ta đã đổ biết bao tâm huyết, hy vọng, công lao cũng như thời gian. Nhưng mọi chuyện đã rồi đành chấp nhận. Chĩ đáng tiếc là anh em ta tết năm nay ngồi nghe chim trời hót rồi:a43::a43::a43:
Các bạn nuôi chim chú ý vào khoảng thời gian cuối năm trộm cắp nhiều chú ý đề phòng để còn có cái mà chơi Tết nhé. Tết nhìn cái lồng trống không mà nẫu cả ruột ra đấy.........

Zjp_0

Thành viên tích cực
SVC$
0

chia buồn với chủ pic:a33:. bác chủ pic thử nhử chúng nó lại đi , biết đâu chúng nó quen mui được mùi ăn mãi :a10:lúc đó mình rình và nếu tóm dc thì :a22:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

tóm được thì giống cái avatar của bác á :a01::a01::a01::a01:

archpro

"Với tôi, chào mào là niềm đam mê!"
SVC$
0

Xin gửi lời chia buồn cùng bác nhé. Nỗi đau này mình cũng đã nếm trải qua, cung chẳng lâu gì, mới hôm mồng 9/3 dương lịch đây thôi. Cả ngày mồng 8/3 em chả làm gì ngoài việc mua lồng mới, quét dầu, đặt cầu và thả chim vào đấy, đến cuối ngày mình công trình của mình thật mỹ mãn. Sáng Thứ 2 (9/3), đi làm, mình mang xuống để tầng 1 những 3 chú cho mau dạn người. Đến 4g chiều thì thằng em nó nói bị trộm vào xách 2 lồng rồi, chim cũng chưa có tên tuổi gì nhưng toàn là bổi chiến TMang và Song kôn. MÌnh điên tiết đứng dậy về ngay, mình thề là trên đường về mình thấy thằng nào xách 2 cái lồng chim đó là minh *** xe vào luôn, 1 chọi 2 cũng ok ngay. Nhưng đến tối mình cũng chẳng tìm ra, chạy loang quanh mấy chỗ hay mua chim "đua" mà mình biết cũng không có kết quả. Về nhà với bộ dạng thất thểu nhìn mà thảm, nhưng mình không nổi đóa với ai cả, vì mình biết nếu mình có ở nhà cũng chưa chắc giữ được, bọn này ranh ma lắm, chúng sẵn sàng bỏ ra cả buổi cả ngày để ngồi rình mình sơ hở. Vậy là từ đó em cho chim lên tầng 2,3, chú nào em móc ra tầng 2 đều khóa cái móc lồng lại, Cũng vì vậy mà chim nhà em lâu dạn người lắm, hic hic, nhưng thà như thế để còn có cái mà chơi.
Bác thử chạy loanh quanh mấy tiệm chim và chỗ nào hay mua chim ăn trộm nhé. Bác hãy sang địa bàn khác thử, bọn này trộm địa bàn này và bán nơi khác bác à. Bác cứ kiên trì vài tuần xem, có khi bọn chúng chưa bán ngay mà ém hàng để chờ tình hình lắng xuống đấy. Chúc bác tìm lại được chú chim yêu.

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Trước tiên mình xin chân thành cảm ơn các bạn đã chia sẻ và cảm thông. Còn về chú chim cña mình thì nóa đã là chim 4 mùa và mồi cực chuẩn, vì thế mà đau lòng lắm. Nhưng mình nói ra những lời trên để mong anh em cũng nhau góp ý có những phương án và phương hướng cụ thể thế nào đó nhằm chống lại những hành vi bẩn thỉu này. Mong mọi người hãy cùng tiếp tục đóng góp ý kiến nhé. Xin chân thành cảm ơn. Thân

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Chia buồn cùng bạn! mình chưa bị trộm lần nào, mặc dầu xung quanh mình có một vài người choi nhưng ko dam mê nhưng vẫn bị trộm. Được cái là bọn trộm cũng nể và thông cám cho mình vì thấy mình mê chim quá nên chúng ko nỡ. chứ trong xóm cũng thường bi chúng trộm. Mình nuôi vài chục lồng trong nhà ngoài nhà đều treo, cứ để vậy cả khi ko có người ở nhà. Nhưng mình rất hiểu sự mất một chú chim là thế nào, cư luẩn quẩn, lơ ngơ, nghĩ lung tung ngày này sang ngày khác trong một thời gian mới lấy lại được tinh thần. Vì mình bị chết chim mà là những chú triển vọng tốt và hay nhất nữa chứ. Nhiều lúc nản ko muốn nuôi nữa nhưng đã có máu của chim trong người rồi nên ko thể bỏ được. bạn cố gắng tìm một em khác về chăm cho mau vơi đi nỗi buồn:a33::a33::a33:

duongbachkhoa@gmail.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chia buồn cùng bác thanhle, đọc những dòng tâm sự của bác mà em cũng buồn nẫu cả ruột, cách đây 1 tuần em cũng bị trộm nó xơi mất 1 con mi chiến Lạng Sơn hơn 2 năm lồng & 1 con cu Bình Định hơn 1 năm. Đêm em phủ áo lồng treo ngoài hiên trên lầu 2 mà trộm vẫn dùng sào dài câu mất. Em buồn ngơ ngẩn cả tuần nay chẳng thiết ăn uống gì cả. Của đau con xót, nếu ai yêu chim mới thấy mất con chim yêu quý nó chán nản, buồn bực đến thế nào...Chẳng có cách gì hơn ngoài việc phải cẩn thận & nâng cao cảnh giác thôi bác ơi. Từ hôm đó trở đi 5h-6h chiều em dọn vệ sinh thật sạch, đêm treo hết trong nhà, vợ có kêu ca 1 tý cũng ráng chịu vì chỉ có như vậy mới giữ được những chú chim thân yêu thôi!

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

biện pháp thì có lẽ cẩn thận là chính anh ạ. Công an họ khó định giá lắm. Bọn bắt chó cũng thế, con chó giá cả triệu bạc nhưng tóm được lên công an chỉ phạt hành chính thôi. Tốt nhất là đóng cổng, cài then, khóa lại. Sắp tới có lẽ em sẽ nuôi lại nhưng chỉ chừng nào có người ở nhà mới treo ra ngoài thôi, còn không thì cho ở trong nhà luôn. Chắc em nó lâu lên nhưng thà vậy còn hơn cho thằng khác món lợi lớn.....

anika

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thành thật chia buồn với bác chắc là đứa ăn cắp nó thích con chim của bác đã lâu nên đã nẩy ra ý định ăn cắp em nghĩ chắc nó đã theo dõi bác lau rồi.Cuối năm nạn trôm cắp tăng cao nên tốt nhất là để chim trong nhà nếu có treo ra thì phải canh trừng

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nói đến bọn trộm cắp này là lộn ruột lên. Con chim mình nuôi nó , mình gửi toàn bộ tình cảm vào cho nó ( nói thật ngày nào bận mà không được nhìn thấy nó thì mình đứng ngồi cũng không yên) Thế mà bọn đạo chính nó lấy của mình thì ai mà chẳng cay... Bắt được thằng nào thì ...lấy phân chim cho bọn nó ăn...( Thông cảm nha AE, mình cũng thấy ức chế.. vì cũng vừa mất con khuyên)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom