Guest viewing is limited

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hình ít quá bạn ơi bạn chụp thêm vài tấm nữa đi, đằng trước, đằng sau ..... thì mọi người mới dễ nhận xét. :a15:

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim gi? Trông gần giống sẻ nhung màu sắc đẹp. Loài này có nhiều vào mùa này ở các bãi bờ ven sông

Chim nhỏ như chim sẽ, màu sắc như trên hình, có đốm lông trắng phía trên là dòng họ chim hoét mà người ta thường gọi là chích chòe. Có lẽ đây là chích chòe đất (con trống) rồi đó bạn.

Thân.

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thanks ...nhung con này không phỉa chòe đất đâu. màu sắc nó sặc sỡ hơn. co khoang cổ nữa...Mình bắt được 5 con có 1 mái nó rúc lồng dữ lắm và ăn sâu cung nhanh lắm...

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cuối cùng thì ra đó là sẻ đồng đầu đen, Khi nó bay trông rất đẹp. Ăn sâu nhiều nhưng húc lồng quá đến mức bị toét đầu die mât! Thêm một loài này tình cờ bắt được tới 3 con không biết trống mái thế nào và giọng hót ra sao...co bạn nào biết không? ( chưa chụp hình nên mượn của gôgle sang đây)
"Oriental Reed Warbler " - Google Hình ảnh

waterplant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình hình 1,2,3 là của con cúm núm, thường để ăn, không để chơi. Không biết ở vùng khác như thế nào.

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
1,2,3 chim sơn ca ( chiền chiện) 4,5 minh ko biet , 6 quanh quạch ,7 chim ác rất giống với chim chà bẽo nhung khác ỡ cái đuôi

richardle

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất cám ơn các bác ghé xem, cho biết những thông tin bổ ích về ảnh chim của em và có lời động viên. Em rất vui và xin tiếp 1 số hình ảnh nữa ah!

Con này thì em nghĩ là chim sâu nhg kg biết có đúng kg nữa, nhờ các cao nhân giúp dùm em cho chắc ạ!

28/

29/

30/

31/

32/

Chim cú

33/

34/

35/

Cám ơn các bác trước ah!

Tấm số 28/29/30/31 tôi biết cây mè (vừng), chim thì không biết. Tấm số 33/34/35 là chim heo (cú heo).

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em 1 là sơn ca em 3là chim sâu đầu đen em 4 là quặt vàng còn alij em chỉ biết con chim hút mật và con cò lửa thui hi hi bác sài 70 200 hay sao vậy mà hình đẹp thế

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói chung là nhìn ảnh đã kết rùi.chưa nói gì đến chim.bác có tài thật đó

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom