Guest viewing is limited

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0

Chim ảnh trên có tên Trảu Họng Vàng [Chestnut-headed Bee Eater/ Merops leschenaulti]

duy-my

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim ảnh trên có tên Trảu Họng Vàng [Chestnut-headed Bee Eater/ Merops leschenaulti]

Em cám ơn bác anhnam đã cho biết tên loài chim xinh đẹp này ạ! Bác có thông tin gì thêm về chim Trảu Họng Vàng này thì cho em xin luôn ạ!

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Trảu Họng Vàng dài 28 cm có nhiều màu sắc sặc sỡ, mỏ dài cong, cánh nhọn, lông đuôi ở giữa dài ra. Chim sống miền trung và nam bộ nơi có núi ven biển, làm tổ đào hang dưới đất cát, bắt ăn côn trùng bay. Chim đẹp nhưng khó nuôi nhốt làm chim cảnh. [anhnam]

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn quả là một nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp đó, những bức ảnh rất đẹp và có hồn. Quê bạn lắm chim đẹp quá.

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn duy-my ở Đồng Nai, chắc những tấm ảnh bạn chụp ở rừng nam Cát Tiên phải không ? những tác phẩm của bạn nếu dùng làm lịch cho SVC thì thật tuyệt

duy-my

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn duy-my ở Đồng Nai, chắc những tấm ảnh bạn chụp ở rừng nam Cát Tiên phải không ? những tác phẩm của bạn nếu dùng làm lịch cho SVC thì thật tuyệt

Cám ơn bác đã có lời khen ah! chỉ sợ ảnh của em kg đủ tiêu chuẩn thui, nếu các bác trg BQT SVC cần dùng thì em sẽ ủng hộ ngay!

Minh Hai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì mấy con đầu tiên là giả ca chứ không phải sơn ca đâu, giả ca cùng họ với sơn ca nhưng hót không hay bằng. Nó thường ở những trảng cỏ hay bãi đất trống và lũi đi rất nhanh khi gặp người hay cảm thấy nguy hiểm.

Thân.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a08: em chỉ biết con chim màu đen đó người ta gọi là chim chỉ thôi còn mấy chú kia thì em chịu mà mấy tấm pic của bác nhìn đẹp ghê bác mới học chụp ảnh 6 tháng mà chụp được vậy chứng tỏ bác có duyên với nghề nhíp ảnh đó nha:a04:

thieuhungyp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1,2 vả 3 là Chim SẺ Đồng . loại này tiếng hót kém .
7 là Chích bông lau ( loại này hót rất hay ).
11 và 24 Bói Cá .
12 vả 13 Gọi Vịt
14,15,16 và 17 Cò Bợ
21 Cu Gáy
23 Hút Mật
25 Cò Lửa và Cò Bợ
26 và 27 Cò Trắng

duy-my

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất cám ơn các bác ghé xem, cho biết những thông tin bổ ích về ảnh chim của em và có lời động viên. Em rất vui và xin tiếp 1 số hình ảnh nữa ah!

Con này thì em nghĩ là chim sâu nhg kg biết có đúng kg nữa, nhờ các cao nhân giúp dùm em cho chắc ạ!

28/

29/

30/

31/

32/

Chim cú

33/

34/

35/

Cám ơn các bác trước ah!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Thân chào bạn duy-my,

Những bức ảnh của bạn chụp và sưu tầm khá đẹp. Nếu được bạn up vào gallery của diễn đàn để làm tư liệu sau này và khi chứa vào thư viện ảnh của diễn đàn, hình ảnh được lưu trữ lâu.

http://svcvietnam.com/gallery/

Chân thành cảm ơn bạn.

Thân chào,
CADN

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ảnh vừa rõ lại vừa có hồn.Chất lượng tuyệt vời.Cứ như đang xem tận mắt vậy.Kết bức Bìm Bịp nhất.Loài này khôn và nhát người.Bác zoom rõ nét vậy thật là chuyên nghiệp:a44:

HappyBenEm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1,2,3 la sẻ đồng 10 là bói cá to, 11 là chim cắt 14 là cò bợ.

boyplaybird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
úi zời, em chẳng tin đây là ảnh do bác chụp đâu, khoé lấy trên mạng về rồi photoshop đi ý chứ, có j sai thì mong bác thông cảm

Tran Thien

Thành viên mới
SVC$
0
Hình 6 của bạn là đôi hoạ mi đất loại này không hót chỉ kêu to hơn mi thường một chút. Ảnh của ban tuyệt vời.

nhan1234

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mới chụp ảnh mà ảnh đẹp quá chúc mừng bạn nhé, mình cũng mới chơi ảnh hy vọng được giao lưu với bạn

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tấm 12 và 13 là chim bìm bịp
Tấm 19 là Chào Mào đít vàng hay còn gọi là bông lau đít vàng
tấm 24 là chim bói cá
em chỉ biết vậy thui.không đúng mấy anh bỏ qua nhé.thân

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy tấm đầu là chim Lá Rụng... trông giống như Sơn Ca,... bay lên cao rồi thả mình rơi xuống như lá rơi....

10/ chim Chàng Làng: chuyên ăn thịt chim nhỏ... đi bẫy chim nhỏ (ốc mít, sâu.. xanh tím..) mà gặp con này là phải canh. k thì nó ăn như chơi.

tuananh1234

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ặc bạn boyplaybird co đọc hết những comment của ngưới khác chưa mà bạn đa bảo là đi photoshop, người ta đã nói là sinh hoạt ở website nhiếp ảnh lận đó. Mà nếu photoshop thì không cần bạn nói mà nhiều người khác đã nói trước rồi.:a10::a10:
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim gi? Trông gần giống sẻ nhung màu sắc đẹp. Loài này có nhiều vào mùa này ở các bãi bờ ven sông

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom