Guest viewing is limited

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình có một em chòe Than lạ muốn chia sẻ cùng các bạn. Đây là tài sản vô cùng quí giá của một anh trong hội. Em này 100% trống (male). Điều lạ là 1/2 trên mặt có màu lông xám mái dài xuống đến cổ. Mình lập Topic này để bạn nào có chòe lạ tương tự post lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé. Đây là hình của em nó:

Chỉnh sửa lần cuối:

lengvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Uả hình của em nó đâu bác ui? chờ để coi hình em nó nha bác. thân

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình quan sát thì chim này là chim chuyền mà bạn :a33: . Có gì sai thì mọi người thông cảm nhé

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Nhìn tấm ảnh cuối đúng là chim chuyền đó bạn , vì trong phần lông đen có lông bạc nhưng thay lông kiểu này cũng lạ . Nếu là chim 2 mùa mà như thế thì chúc mừng bạn nhé , nhị diện tà và thiện đủ cả đấy ...:a21:

nguoila123

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình nhìn thì đúng là chú than lạ rùi đó .......bạn thử nhìn kỉ em nó hình như đả có vẩy rùi............mà bộ lông xám đó ko phải là lông chuyền. mà là lông chim mái đó....một chú than ấn tượng đó bạn..........có gì nhờ các bác chỉ giáo thêm .th:a28:ân

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Bạn Nguoila123 tinh thật , đúng là chân đã có vảy mà , chúc mừng bạn có chú chim nhị diện đẹp hơn trong mơ vì trong mơ mình cũng chưa thấy con này mà ....:a04:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Bạn ko chụp rõ lưng,chân nên khó đoán tuổi chim.Nhưng,nhìn dáng chim,màu lông cánh và ngay cả lông ức thế kia thì chắc chắn con này ko phải chim non mùa này đang ra lông báo hay chim chuyền đâu.
Con này có thể gọi là "Bóng lộ" được rồi =))

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn thoạt đầu thì tưởng đây là 1 chú chim chuyền đang trổ lồng.....nhưng nhìn kỹ lại thì tấm ảnh đâu tiên chân chú này đã lên vảy....chứng tỏ ko pải là chim chuyền rồi......đúng là 1 chú chim lạ....chúc mừng anh đã sở hưũ dc em này

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Em này được 3 - 4 mùa rồi không chuyền nổi đâu các bạn. Thay lông mấy lần rồi nhưng vẫn y như thế bởi vậy mới dám post ở mục Choè Than lạ mà

Bạn chú ý dùng màu chữ/size cở chữ cùng với anh chị em thành viên diễn đàn!
Trừ bài có chiều sâu rộng, và nơi giải trí.

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0

chú than này độc nhất vô nhị.hồi giờ mới thấy lần đầu đó bạn.đúng hàng hiếm lun.chim hót tốt ko vậy bạn?bạn chăm chú than này như thế nào mà chim ra lông độc quá.chú chim này là dòng chim ở khu vực nào vậy?bạn có thể bật mí cho anh em SVC đc bít thêm thông tin về chú chim này đc ko?xin cảm ơn.thân chào bạn

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Than này không phải của mình mà là của một anh trong hội chim cảnh tp Cần Thơ. Địa điểm hội nằm ở khuông viên cv Lưu Hữu Phước. chúng tôi chủ yếu chơi Than hót,. Hội có trên 50 thành viên. Riêng em này được 4 mùa. mới thay xong lông và chưa căng lửa thời điểm chụp ảnh. hơi hơi phê mái và chế độ chăm sóc thì cũng như than hót bình thường. nếu có dịp đi qua xin mời các bạn đến CLB cần Thơ chơi cho biết. thân

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bạn đẹp quá, nhưng lồng càng đẹp hơn. bạn cho mình hỏi có phải lồng bạn là lồng Cầu dừa trạm cửa Cung đình ko. Minh cũng biết có một cái, chưa lai bất cứ cái gì.

satankid666

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim lạ wa, con này nhìn tứớng là thấy ko vừa rồi, chúc bạn có con chim hay he

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Tuần rồi em nó có một buổi múa xòe hay lắm. mình có quay lại trên ĐTDĐ hôm nào rảnh Post lên hé. Lồng này chạm long lân qui phụng và cũng lâu rồi đấy.

hoangduy000

Thành viên mới
SVC$
0
:a12:theo em biết thì con chim này đang thay lông thôi.chưa được mùa nào đâu.:a12:

hvnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm qua lang thang ra quán ngay chỗ cầu vượt Linh trung có 1 chú than đang thay lông, nhưng đặc biệt trên người chú rất ít lông trắng( cách không có lông trắng) nhìn cứ như than đât ( không phải đất nhé bà con). Ai có nhu cầu ra đó xem trực tiếp

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
hôm qua lang thang ra quán ngay chỗ cầu vượt Linh trung có 1 chú than đang thay lông, nhưng đặc biệt trên người chú rất ít lông trắng( cách không có lông trắng) nhìn cứ như than đât ( không phải đất nhé bà con). Ai có nhu cầu ra đó xem trực tiếp
Hình như giống đó là Than Malay hay Indo gì đó . hôm trước xem TG động vật thấy

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói tóm lại đây đúng là chim độc,mong sẽ kiếm được em nhị diện xịn nửa đen nửa trăng,hihi,bác THành cho anh em cái clip giọng của chú này với

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là chim quá đẹp và độc nữa, nếu em nó mà hót hét ra gì nữa thì tuyệt vời quá:a44:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom