Guest viewing is limited

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn các ACE mình tham gia topic này và thảo luận. Sách có câu "Văn ôn, võ luyện", với câu nói này mà mình lập topic tập sàng cầu.
Chim sàn cầu thì bản chất là den chim, nhưng có công mài sắc có ngày nên kim. Không gì mà không thể làm được cả các bạn ah.
VD : những ca sĩ nổi tiếng hay thi sao mai điểm hẹn chẳng lẽ bố mẹ họ là ca sĩ hết sao? có den không? mới vào hát là hát như ca sĩ sao? cũng phải tập giọng, tập uống lưỡi ...
Như vậy có thể nói là có những cái vốn sẵn đã có, mà cũng có những cái tập mới có.
Mấy thằng hút xì ke thì nó tập mới biết hút biết chích chứ hihi. Câu này đùa đó.
Mời các ACE xem con lửa mình sau thời gian áp dụng nhé.
http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php/46159-Ch%C3%B2e-l%E1%BB%ADa-c%E1%BB%A7a-Dinh-DL#axzz1z4rtGVaF

duchanhpc

Thành viên mới
SVC$
0
- Sàng cầu đánh đuổi do tố chất từng con, việc thiết kế cầu ( từng khúc, sóng lượn, gắn dù ) theo mình nó sẽ làm con chim chịu khó vận động hơn, đỡ phải tập lực vì thực ra CCL khi thuần rồi nó rất lười vận động.
- Con CCL hay đến mấy thì khi hót 1 mình nó cũng chỉ đứng một chỗ thôi, phái có đối thủ tương xứng nó mới thể hiện hết tài năng chính vì vậy ai nuôi chim muốn hay ( CM, CCL, CT ) đều phải cho nó đi dợt thường xuyên.

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết cách áp dụng này các bạn có bạn nào có kết quả tốt không ? Bản thân mình thấy chim đánh đuôi sàng cầu phần lớn là nhờ vào cái nết chim thôi , chứ có tập cũng kg đc đâu . Nếu nuôi căng lửa đều , cho ăn khoa học thì chim sẽ sàng cầu , đánh đuôi thôi . Còn không nửa thì các bạn cứ để chơi chim hót , chứ nó kg có nết thì làm sao? phải làm sao :a01: ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom