Guest viewing is limited

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe , tui có con mồi mới kê vô là xoè cánh bam lồng liên ,sau rồi nhảy về cầu đậu rồi múa cầu ,cha hiểu tại sao ,mà đi bẫy hể gặp bất kí con chim nào bay qua cũng múa hết

TUAN ANH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe , tui có con mồi mới kê vô là xoè cánh bam lồng liên ,sau rồi nhảy về cầu đậu rồi múa cầu ,cha hiểu tại sao ,mà đi bẫy hể gặp bất kí con chim nào bay qua cũng múa hết
Chúc mừng bạn ,bạn có chú mồi dữ đó ..chúc bạn bắt được nhiều bổi nhe ..

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
HB cũng ko rành về CM lắm nhưng cũng muốn hỏi cái này
Chả là mới hôm nay thôi HB đi học có qua 1 nhà ,thấy trong đó có mỗi 1 lồng mi với 1 lồng CM ,mi thì ko nói còn CM có vẻ rất sung bỏi HB thấy chú này tuy chỉ có 1 mình mà cánh xệ (hơi dang ra ) nhấp liên tục ,đuôi xòe , chạy cầu liên tục.
Chú CM này như vậy là thế nào
Chú thik: chưa nhìn kĩ nên ko biết tướng tá mặt mũi ,coi xa 5m

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe chắc là chú này nghe tiếng 1 con chim khác đó mà ,hoặc là nó thấy con chim CM nào đó , chim căng lửa thường thế

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hai bài trên tôi sẽ chuyển đúng chủ đề hợp hơn.
Các bạn nên xem chủ đề mình post bài vào là chủ đề gì hãy post.

Khi chuyển xong bài này sẽ xoá đi.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Có mấy CLIP bất ngờ bắn được up hỗ trợ cho topic thêm sinh động nhé
[FLASH]http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/dailinh02/MOV03499.flv[/FLASH]

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Cho áo lồng ra và tắm táp xong vào lại múa tiếp nè !
[FLASH]http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/dailinh02/MOV03582.flv[/FLASH]

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Đại Linh,

Chim múa như vậy có nghĩa là sao?

Con thấy con cũng múa như vậy mà còn le lưỡi nửa có nghĩa là sao? Mình đọc hết mà cũng khong hiểu nhiều.

Và cũng từng thấy như vây.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Khi CM đạt đến 1 độ căng nhất định thì thường có biểu hiện múa,xoay, lè lưỡi và phát ra những âm thanh nho nhỏ nghe như tiếng "rên" vậy :a24:
Thời kỳ này nếp ốp lồng thì chim sẽ đòi ăn thua với đối thủ và dường như đây là giai đoạn chim đấu "rát" nhất.Nếu để 1 mình chim thường có những biểu hiện khó hiểu như trên.Theo mình có lẽ nếu ngoài thiên nhiên đã đến lúc nó nghĩ đến chuyện...có em bé :a11:

Bác Đại tìm cách giải tỏa bức xúc cho e nó đê :a32:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác thùng ơi dí chim đực vào nó múa "muốn có em bé như bác nói" chắc nó bê đê quá :a24:. Tui cũng mù tịt về Chào Mào nhưng chắc ko phải nó muốn có em bé đâu. Có thể đây là một hành động dằn mặt đối thủ (cùng với hót đấu kiểu như khua chân múa tay và chửi thề đó :a01:). Nếu ko được là dùng tay chân liền

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihihihihi! con nhà em đang thay lông nhưng gặp chim lạ là xoè cánh liền rồi mới múa cầu sau, nhưng thiếu lông nhìn bùn cười lem1 thỉnh thoảng treo ở 1 chỗ yên tĩnh là nó khác múa thôi

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Anh Đại Linh,

Chim múa như vậy có nghĩa là sao?

Con thấy con cũng múa như vậy mà còn le lưỡi nửa có nghĩa là sao? Mình đọc hết mà cũng khong hiểu nhiều.

Và cũng từng thấy như vây.

CM múa xoay cầu như vậy có nhiều hướng để lý giải :
- Khi CM đạt được độ căng nhất định , cơ thể khỏe mạnh xung mãn sẽ thường hay tự múa và xoay cầu mà không cần nhìn thấy những con CM khác . Cũng giống như con người mình khi khỏe mạnh , vui vẻ nhiều khi cũng lẩm nhẩm hát một mình ...he...he...nhà vắng vẻ có khi bật nhạc làm vài điệu nhẩy ngẫu hứng cho hứng khởi ấy chứ .
- Ngoài ra những chú CM khi sung múa cầu khi gặp chủ nuôi cũng là một hình thức quý mến , gần gũi thể hiện tình cảm của nó . Có những chú khi sáng ra ta mở áo lồng là chú ta đã múa một bài trình diễn chắc cảm ơn trước vì ta sắp cho chú mấy con cào cào ..hi..hi..:a32:. nói nôm na như những chú CÚN trung thành , yêu chủ thường hay vẫy đuôi khi ta chơi với chúng hoặc cho chúng ăn ấy .
-Những chú Cm mồi khi ra rừng gặp đối thủ cũng múa và xoay cầu : ấy là những chiêu bài dụ bổi , gây sự và thể hiện tài năng bản lĩnh của chú ta .
- chim trời hay chim nhà vào mùa kết đôi khi nhìn thấy nhau chúng cũng múa vì đó là những điệu múa giao duyên kết tóc se tơ của chúng .

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Bác thùng ơi dí chim đực vào nó múa "muốn có em bé như bác nói" chắc nó bê đê quá :a24:. Tui cũng mù tịt về chào mào nhưng chắc ko phải nó muốn có em bé đâu. Có thể đây là một hành động dằn mặt đối thủ (cùng với hót đấu kiểu như khua chân múa tay và chửi thề đó :a01:). Nếu ko được là dùng tay chân liền

Hi hi...ae ta có thể hơi mơ hồ trong vấn đề phân biệt trống mái về các loài chim nhưng theo e chúng nó rành lắm á.Thậm trí chỉ cần nghe tiếng hay ngửi mùi ( cái này đoán thế :a03:) không cần nhìn mặt chúng vẫn biết đc chị này là mái,anh kia là trống đó chứ bác :a26: và cái cách nó bày tỏ thái độ với con đối diện (trống hay mái) cũng khác nhau luôn đó bác :)

Thanks bác Đại đã giảii thích rõ hơn.Cái ý của e hiểu cũng là như thế nhưng e trình bày thì lại ko rõ được thế ạ :D

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Như thế là múa har các bác,con nhà em thỉnh thoảnh cũng thế nhưng ko biết nó làm sao.Bây giờ mới biết là nó múa,hay wa':a04:

lmkhoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào múa ?

Sáng CN ngồi thấy em nó xòe xòe nhìn vui mắt nên quay lại, post len cho mọi người xem giải trí. Nhìn em nó cư như rẻ quạt ^_^.

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/fx4NjaoD98U&hl=en&fs=1& width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always">

Bài này đã có Topic trước đề cập ! Mình nhập chung Topic của Bạn vào Topic trước !
</EMBED>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

zNavy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào múa ?

Hi. Em này giống em CM của mình. Thỉnh thoảng gặp chim lạ em ý múa rồi hót líu rất nhiều giọng. Rất hay!

h0a mi chie^n'

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào múa ?

mình cũng có một e huế rất giống múa rất giống chim của bạn thỉnh thoảng lại múa rất hay
chim của mình múa lâu hơn mỗi lần múa thế khoảng 2 phút.

caidau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú CM của bạn thachthung thật là đẹp đấy, có thế chim thật!
Mà bạn để cái cầu coi bộ chân chim hình như hư rồi. Lông chim thật là tệ nếu được tắm và phơi nắng chỉ cần vài lần là đẹp lắm. Ôi uổng con chim quá hihi vì chim đẹp thế mà bạn lại không chăm....
nó đang thay lông chưa xong thi phải.chim đẹp thật:a29:

culing

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: múa cầu

Quan điểm của tôi và từ các chú ngày xưa thì,
các chú có thể đấu đều đều nhấp cánh nhảy qua về hót đổ, gừ lại với với chim rừng sẽ khiến chim rừng nóng máu mà bay đá hơn là xoay cầu. Cũng có người cho là xoay cầu/múa cầu lại bắt chim khá hơn. Còn một điểm tôi quan sát thấy nữa là: chú chim có thế đấu múa cầu, mà lúc nào vào trận cũng múa thì thế đấu không bền, bạn cứ xem nó múa xong là chỉ nhảy qua nhảy về. Không thể bằng các chú nhấp cánh hót đổ, ché, hoặc thế liên hoàn tức là nó nhấp cánh liên tục tính như là milisecond=giây phút.

Anh trả bài chuẩn quá!
Đúng là chim hay múa cầu thì dễ xịt lắm, ko treo được lâu, cứ nhảy qua nhảy lại rồi xù lông như chơi hiiii

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Có một điều e để ý là CM khi múa thường đứng yên 1 chỗ, chỉ xoay người tròn qua lại thôi chứ ko có vừa múa vừa nhảy lên nhảy xuống. E đang cố gắng luyện xem thử CM của mình có thể vừa múa vừa nhảy, chạy vòng vòng quanh sàn lồng giống như than múa ko. Nếu dc thế thì chú cm sẽ rất đẹp

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom