Guest viewing is limited

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào , lại một lần nữa làm phiền các thành viên , có 1 số con chim khi cho đấu thì múa cầu không xòe cánh ra có con thi chi xòe cánh liên tuc ma không múa cầu ,theo mấy bác thì khi di bẫy thì nên chon loại chim đấu như thế nào ? theo em như thế thì không bít đúng không thi loại ma chuyên xòe cánh thì dễ bắt mắt chim rừng hơn thì phải

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: múa cầu

Quan điểm của tôi và từ các chú ngày xưa thì,
các chú có thể đấu đều đều nhấp cánh nhảy qua về hót đổ, gừ lại với với chim rừng sẽ khiến chim rừng nóng máu mà bay đá hơn là xoay cầu. Cũng có người cho là xoay cầu/múa cầu lại bắt chim khá hơn. Còn một điểm tôi quan sát thấy nữa là: chú chim có thế đấu múa cầu, mà lúc nào vào trận cũng múa thì thế đấu không bền, bạn cứ xem nó múa xong là chỉ nhảy qua nhảy về. Không thể bằng các chú nhấp cánh hót đổ, ché, hoặc thế liên hoàn tức là nó nhấp cánh liên tục tính như là milisecond=giây phút.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Đúng quá bác Bạch Đề, như quan điểm mà bác Bạch Đề vừa mô tả đó, những chú đấu, làm nước được đánh giá bền chim, dụ chim tốt khi ra rừng đó là những chú Mồi mà khi đấu, nhảy qua nhảy về, cánh re re ra như cái quạt... Có những chú Mồi căng lửa quá thì nhảy bạ lồng, bung cánh giăng ra hết cả 2 cái cánh, quạt quạt chét chét á.... Và với những chú như thế này mà khi đi đánh chim rừng... Sau khi đã dính chim mà nó ko căm con chim rừng nữa thì nó đích thị là những chú chim quá hiếm có á.

Một vài quan điểm của Hoangvpb, mong các bác cho thêm ý kiến á.:D

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
Chim múa xoay cầu làm mồi bẩy chim tơ thì số 1
Bẩy chim trận lâu dính lắm

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là ý kiến các cao thủ , đúng quá` xá không bít nói gì hơn em cũng thử roài đúng là không bền thật cam ơn nhiều

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi, Chào Mào thăng cầu thì sao hả các bác, nuôi nó thì lồng phải cao, cứ như nuôi sơn ca vậy, mấy con thăng cầu mà có cái lồng của bác calahet thì quá tuyệt.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em thấy chim mồi múa cầu bẫy chim chưa có tách đỏ rất dễ dính. Còn mấy con xòe cánh với chế bẫy chim có tách đỏ dễ dính hơn. Còn trường hơp. mấy con xòe cánh và chế bẫy dính chim tơ thì đó là những con chim tơ rất hay. Mấy ông ở chỗ em lưa. chim tơ như vậy đó, em cũng không biết có chính xác không nữa

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Theo quan điểm của em thì, nói chung con chim hay thì phải biết kết hợp tất cả, thường khi chim trời mới về nó bung cánh, chét và bu đá, 2 bên giằng co nếu chim trời vẫn máu thì nó chơi lại, còn không thì chuyển qua xoay cầu để dụ con trời nhào xuống. Có con bu trên nóc lồng đá dụ chim trời xuống lồng. Còn việc chim tơ hay bổi thì vẫn như nhau. Chim tơ thường chưa va chạm nên thấy mồi là cứ lao vào.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Các bác cho em hỏi, chào mào thăng cầu thì sao hả các bác, nuôi nó thì lồng phải cao, cứ như nuôi sơn ca vậy, mấy con thăng cầu mà có cái lồng của bác calahet thì quá tuyệt.

Ý bạn nói thăng là bay à, theo tôi hiểu là dùng lồng cao thể nó bay nhảy từ cầu dưới (cầu chính nơi chưa hủ bột và cong nước) lên cầu phụ cao là để nhảy lên nhìn và CM cũng ở đỉnh cao hahaha bạn cũng thấy chúng ở bụi và khi bay cũng bay lên đọt cây đậu. Việc dùng lồng cao có sao cầu thì đã nói nhiều, sẽ giúp nó được khỏe đặc biệt là cặp chân và cũng là tránh chim bị béo phì hihi.

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Bạch Đề ơi, ý em thăng cầu ở đây giống như sơn ca vậy, nó ở dưới lồng bay lên cao rồi gieo mình xuống cầu hót, nên nuôi em này lồng phải cao hơn bình thường cho em nó thăng cầu.

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Anh Bạch Đề ơi, ý em thăng cầu ở đây giống như sơn ca vậy, nó ở dưới lồng bay lên cao rồi gieo mình xuống cầu hót, nên nuôi em này lồng phải cao hơn bình thường cho em nó thăng cầu.
Hiện mình cũng nuôi 1 chú như vây, già rừng lên đã 4 tuổi lồng rồi, chú ta không bao giờ đậu cầu phụ, chỉ bay như sơn ca thăng rồi là dơi tự do xuống và hót.
Mình cũng nuôi em nó vào cái lồng cao, và cầu chính làm thật thẳng cho em nó thăng không bị trượt chân.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Nghe các pác bàn tán về chuyện Chào Mào thăng cầu nên e cho thằng này lên.Thằng này của e cũng chơi kỉu từ cầu bay bay lên lưng chừng rùi lại hạ xuống.Nhìn đẹp phết:D
Nó đây nhưng e chưa chộp được quả nào thăng cho thật đẹp nên đưa tạm cái mẹt nó lên thui:D

:a15::a04:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú CM của bạn thachthung thật là đẹp đấy, có thế chim thật!
Mà bạn để cái cầu coi bộ chân chim hình như hư rồi. Lông chim thật là tệ nếu được tắm và phơi nắng chỉ cần vài lần là đẹp lắm. Ôi uổng con chim quá hihi vì chim đẹp thế mà bạn lại không chăm....

Chỉnh sửa lần cuối:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
:D con này là chim tơ mới thay lông 1 lần,mộc nên vẫn còn nhẩy lắm a ạ.Mùa hè roài,nó sẽ đc chăm sóc tốt hơn.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@thachthung : bạn thay cầu khác đi, cầu sần sùi vậy lâu ngày chân chim sẽ hư. bạn thủ bỏ dép rồi nhảy lò cò trên đường mới rải cấp phối thử xem :):

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
:)) em toàn đi chân đất lội ruộng nè.Chân vẫn đẹp lắm mừ bác.:)
Hum nào kiếm cái cầu khác rùi thay vậy.Các bác cứ chê mãi ngại quá:p

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi! Thế thì Chia sẻ chung với bác DTK và bác ThachThung nhé! HLong_ce cũn có một m CM thăng cầu đây, cái này bác Công Minh đã thấ roài, để hôm nào đầu tư cho em ó cái lồng cao tí rồi shot vài tấm hình cho anh em xem nhé! Nhìn em nó thăng cầu cũng hay phết! hì hì

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhanh nhanh nha bác Long ơi, nôn quá trời nè..................

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Vài hình ảnh về chào mào đẹp

chảo các bác
em cũng có nuôi 1 chú cm nheu khi thấy chim ngoài thi no nằm người xuống xòe cánh ríu lưỡi rồi đứng thẳng người vỗ cánh và khi cho nó ăn thì nó cũng như thế em ko hiểu tại sao nữa khi thây chim ng nó mời thê thôi chứ bác nào biết tại sao nói em với

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Vài hình ảnh về chào mào đẹp

chảo các bác
em cũng có nuôi 1 chú cm nheu khi thấy chim ngoài thi no nằm người xuống xòe cánh ríu lưỡi rồi đứng thẳng người vỗ cánh và khi cho nó ăn thì nó cũng như thế em ko hiểu tại sao nữa khi thây chim ng nó mời thê thôi chứ bác nào biết tại sao nói em với

Có phải ý bạn hỏi là thế chơi nó giống con dưới đây không?
Nếu như thế thì chu chim bạn quen chủ khi có mồi ăn, khi gặp chủ, và cũng khá sung. Nhưng nếu gặp chim khác mà vẫn múa cầu thì thế đấu của nó là thế múa cầu. Bạn thử xem lại topic này.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom