Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng bạn Quang1512!

Có vài chú CM múa cầu như bạn nói đó chứ, nhưng những chú đó là chú chim hay và bền chim, trong lúc đang rất căng kê con chim vào nó cũng sẽ múa nhưng múa với hiếu chiến tức là múa và nhảy qua về như bạn nói, kể cả múa nhưng nhảy lên bu vào nan lồng để chiến. Không phải múa đứng giữa cầu mãi một chỗ.

thân,

Bạch Đề

thanhvnr

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào máy cánh

Các cao thủ trong dđ cho E hỏi chút
Tình hình là E mới bắt 1 con CM tương đối già, đc 4 mùa. Mới xong lông nên đang lại lửa,chưa cho đi giàn đc vì bận. Ở nhà có mấy e nữa nên cũng phang nhau nhiệt tình. Mấy hôm gần đây thấy có hiện tượng như sau : Lần đầu tắm xong cho treo cạnh em Chòe Lửa, thấy cu cậu phang cả chòe lửa, sau 1 hồi hót hét,chém cánh, cụp cầu thì thấy hiện tượng người ép sát xuống cầu, đầu sàng qua sàng lại như con rắn, không hót nữa mà mỏ chỉ đớp đớp, cánh thì máy liên tục như con họa mi máy cánh vậy, đuôi thì cũng vẫy lên xuống liên tục. E tiếp tục theo dõi thì thấy xuất hiện thường xuyên như vậy, kể cả treo cạnh mấy em cm khác.
Vẫn ăn uống và hót hét đấu đá bt.
Các cao thủ cho hỏi hiện tượng trên là ntn.
Thanks!

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào máy cánh

Chào Mào của bác Thanhvnr ( ko bít có phải bác làm bên đường sắt ko nhỉ ^^) 4 mùa chắc chơi hay lắm nhỉ, bác có cái clip cho anh em xem thì hay quá, chắc chú CM của bác chơi cả cánh và đuôi như vậy không biết có phải là "múa' không nhỉ @@

thanhvnr

Thành viên mới
SVC$
0

Mình cũng chưa có time quay clip, định hôm nào nắng ấm trời đẹp sẽ làm 1 cái để nhờ AE đánh giá giúp.
Nó chơi cánh và đuôi vậy vì mình ko biết nên mới hỏi mà.

taptanhchoichim1

Thành viên mới
SVC$
0

Nó Múa đấy bác ợ ( Ở em thì người ta kêu là làm nước )....? Không phải thì mong bác bỏ qua nhá :)

thanhvnr

Thành viên mới
SVC$
0

thanks!
Chờ có thêm các cao thủ cho ý kiến, rồi E sẽ có clip sau ah.

cmmatranglk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng nghĩ là cm của bạn đang múa đó, nếu có le lưởi nửa là chính xác, ở nhà mình nuôi cũng vậy.

vanduy87vk

Thành viên mới
SVC$
0

chúc mừng bạn có chú chim hay, cố gắng mang e đi chơi thì chim mới có bản lãnh

minchay32

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho e hỏi

E có 2 con cm nuôi từ vụ 6 vừa rồi, hnay cho tắm xong ghép lồng, 2 con xoè cánh đuôi múa, mỏ của 2 con há ra, cứ líu ríu, nhưng k hót, thế là sao các bác ơi,có phải tại chim non chưa hót được k các bác.. Mà múa dược 1 tí rồi thôi, xong nhảy nhots.

anhkhoa2158

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác cho e hỏi

1 là chưa đủ tuổi để đấu giọng
2 là chưa đủ lửa để ra giọng đấu bạn ah.
3 là tổng hợp 2 ý trên. :a04::a01:
Bạn cố gắng chăm tốt nhé. Cố gắng đừng để 2 em thấy mặt nhau. Sau một thời gian ôm lông tốt sẽ có ít nhất 1 em đấu cho bạn.
Thân!

neo

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Các bác cho e hỏi

bạn có chim già tập kg , nếu kg thì phải đi cội cho e nó học

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom