Guest viewing is limited

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tuần vừa rồi em bị sổng mất 2 chú mồi nuôi đuổi lên được 4 năm rồi, trong đó có một chú đang vào phong độ đỉnh cao chơi hết ý luôn, nhưng 2 lần đi tắm chúng đã sổng mất cả. Em ở khu định công - hà nội, bác nào có vô tình bẫy được thì cho em xin chuộc lại sđt của em là 0974135165. Chứ em không thấy tăm hơi chúng đâu nữa, giờ chỉ còn có một con thôi à chán quá. ( mấy hôm nay em tiếc quá không làm ăn gì được )
em cảm ơn các bác nhiều.

khuyenxanh

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chơi chim đến 4 năm tuổi mà để bay mất thế thì giải nghệ thôi.

scorefield

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác này người ta đang chán thì a e phải động viên an ủi chứ,bác doantuyet yên tâm nuôi 4 năm rồi nó không quen sống kiểu bụi đời đâu,khéo lại mò về!mấy hôm nghe Chào Mào ngoài trời hót ác quá,không biết là... :a35: Theo e bác ra công viên nơi gần nhất theo dõi xem ,chúc bác tìm lại được mấy thằng ku !!! ^_^

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chim nuôi lâu rồi khó đi xa được đâu bạn à.bạn một em mồi khác rồi đi vòng vòng nơi sống xem thử nha.
chúc bạn mau tiềm thấy những gì đã mất.
thân

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng mong như thế, nhưng chỉ sợ có bác nào nhanh tay hơn thì không thấy em nó đâu nữa rồi.:a09:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim sổng mà đã đi khỏi nhà 1-2 ngày. Xung quanh lại có nhiều người nuôi thì tỉ lệ trở về rất thấp(nhiều cám rỗ mà). Có khi a e hn tổ chức một chuyến bẫy nhỉ he he:a37:

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc nó xổng ra đứng trên nóc nhà hót một lúc ( có lẽ là chào từ biệt ) rồi cứ thế phi thẳng đi đâu không biết nữa. Có lẽ lại phải tìm chú khác rồi, mà bây giờ mua chim mồi khó quá, giá lại mắc nữa, bác nào có địa chỉ đảm bảo thì mách giúp em với ( giá dưới 1tr ) thôi nhé, nhiều quá là em không chơi được, hay bác nào có nhiều thì nhượng lại cho em một chú cũng được hihi:a12:

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim nuôi 4 năm thì nó không đi đâu bạn à ..nó sẽ về thôi bữa trước mình cũng bị xỗng một em , nhưng một lát sau là nó quay về à........chúc bạn tìm được mấy ku em.....nếu không thì xin chia buồn cùng bạn:a09:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng từng rơi vào cảnh như bạn rồi,buồn thật chắc mình nuôi nó chưa được tốt nên nó mới bỏ mình ra đi:a17:.chim nuôi lâu năm nó không bay đi xa đâu,chỉ loanh quanh khu vực nhà bạn thôi,nó cũng quên ăn thức ăn của người rồi,ra ngoài it nhất 1,5 tuần kiếm ăn được,nó mới đi xa được chỉ sợ nó không nhớ nhà lại vào nhầm nhà khác thôi:a36:.mình cũng mất nhiều chim như vậy,nhiều người hàng xóm chim mình bay vào nhà họ,mình xin lại chuộc họ cũng ko cho xin.Bạn đừng buồn,chúc bạn sớm tìm được những chú mới hay hơn chú đã mất.thân:a04:

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Mất rồi bạn ơi , đừng đi tìm mà tốn công. Thôi số mình nó đen đủi thì mới thế, tìm con khác mà chơi. Nhưng mà công nhận ko hiểu sao ở Hà Nội chim bây giờ đắt thế, toàn vài triệu thôi. Nghe mà giật mình ,nhưng hàng đẹp cũng ko có mà mua đâu. Mình cũng mới bị ăn trộm 1 con Chào Mào 6 năm lồng, cũng đang tiếc đứt ruột ra đây. Mấy ngày hôm nay người cứ như ở trên mây ấy. Chắc bạn cũng đang cùng tâm trạng như mình. Chúc bạn tìm được con khác chơi hay như mấy con cũ.

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ơi đây là chuyên mục CM mà, đúng như anh DUNG_NHI nói, mấy hôm nay chẳng làm ăn được gì, nhìn hai cái lồng không treo ở góc phòng mà tiếc đứt ruột. Đúng là mất tiền không tiếc bằng mất chim các bác à...:a09:

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Tuần vừa rồi em bị sổng mất 2 chú mồi nuôi đuổi lên được 4 năm rồi, trong đó có một chú đang vào phong độ đỉnh cao chơi hết ý luôn, nhưng 2 lần đi tắm chúng đã sổng mất cả. Em ở khu định công - hà nội, bác nào có vô tình bẫy được thì cho em xin chuộc lại sđt của em là 0974135165. Chứ em không thấy tăm hơi chúng đâu nữa, giờ chỉ còn có một con thôi à chán quá. ( mấy hôm nay em tiếc quá không làm ăn gì được )
em cảm ơn các bác nhiều.

Chim dễ bị sổng khi cho chim tắm, nhất là lúc mở của quên đóng do lúc thao tác thiếu tập trung hay lúc tinh thần không ổn định hoặc đang có khách hay có ai gọi làm lo ra. Còn đối với người hay lơ đểnh hay quên thì nên tắm chim trong phòng kín cho chắc ăn, vậy xin có vài lời nhắc nhở.[anhnam]

dong113

Thành viên tích cực
SVC$
0
thành thật chia buồn với bạn!:a33: có lẽ bạn đừng hi vọng về 2 em nó nữa vì "chim trời, cá nước" mà!:a40: Kiếm em bổi nào đẹp đẹp để mà "gây dựng lại từ đầu"! :a44:thân!

dong113

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc nó xổng ra đứng trên nóc nhà hót một lúc ( có lẽ là chào từ biệt ) rồi cứ thế phi thẳng đi đâu không biết nữa. Có lẽ lại phải tìm chú khác rồi, mà bây giờ mua chim mồi khó quá, giá lại mắc nữa, bác nào có địa chỉ đảm bảo thì mách giúp em với ( giá dưới 1tr ) thôi nhé, nhiều quá là em không chơi được, hay bác nào có nhiều thì nhượng lại cho em một chú cũng được hihi:a12:
Trong Huế chim giá dưới 1triệu thì đầy! bạn tha hồ mà lựa! Quán anh Tý (dg Đoàn Thị Điểm), quán Minh (dg Thạch Hãn), Quán Dũng nu, Quán Dzom.... Có đủ các loại tương ứng với giá!:a26:

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác ơi em ở HN lên hơi khó, lại không thể quan sát trực tiếp được lên không chọn được con theo ý mình lên khó qúa, đành lại phải nuôi bổi và non mùa này lên vậy. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều.

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chia buồn tháng này em cũng bị bay mất hai con 1 năm lồng và 1 chú chim hay đặc biệt cũng tiếc chảy cả máu mắt con chim hay đâu phải dễ hix tiếc quá.............

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cứ tìm thử cái ông gần nhà em ổng mua ba con hót[mơi mua 1tháng thôi] ác ỗng đi uống rượu về vợ ỗng nói ông cái ỗng sách chim ra đập em thấy mấy cái lồng mà em tiếc với mấy con chim nó bay em đẻ ý sáng rủ mấy thàng bạn mà em thì mới chơi nên có đc 1 chú bổi mà cũng hót ít bạn em đâu phải ít tối là em thông báo liền sáng mỗi thằng mỗi con và mỗi lồng đem ra úi trười ơi có 1 con nó hung em sợ chim mình bị hư nên lấy xuống thằng bạn nó chử tụi mày mà bẫy đc thì tao cho thằng đó con chim và tiền chia cho mỗi thằng 1 ít thế là chơi con chim nó đậu vào lồng bẫy mà hỗng sập thằng bạn nó chạy tới chụp luôn con chim đói vơi lại dạn nên bị tóm mà em mới chơi nên đâu có biết con chim nó đá tay là con chim sung và hay đâu tướng nó bự thế là nó đưa cho 1 thằng 40k nó lấy con chim còn lại hai con kia bị em của anh ấy lấy lồng nuôi ra bỏ chuối vào dính đc còn 1 con kia rất khôn và ít dạn hơn nên bẫy không đc là nó bay đi khoảng cỡ 1 tuần rồi về lại nghe chim hay kêu là biết liền còn chim em thì như hạch ấy cứ mỗi chiều là nó về sau 1 thơi gian em nó bay đâu mát luôn anh cứ tìm thử hay mượn chim của bạn anh nhiều lên và nó nhe hót là quay về à còn không quay về thì đã có cao thủ tóm cổ xin chia buồn với anh em thì chưa có con chim nào xảy hết mà bị chết không à [o phải chim bổi] chim con không à thấy tội còn cu gáy thì không bị chết mà bị lớn lên là chào chủ em đi đây ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
To Sothich và Mechimphan2, hai em mới 15 tuổi viết diễn đạt tốt nhưng không câu cú, chấm phết làm anhnam rượt theo chữ muốn hụt hơi luôn. Nhớ lần sau viết một mạch, rồi sau đó đọc lại ngắt ra cho có câu thì càng hay hơn, có văn hơn![anhnam]

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Thôi mình ko biết nói gì hơn monh bạn tìm lại đc em của mình và mình cũng gởi lời chia bùn đến với bạn:a33:
Mà nè giờ bạn nuôi 1 em nữa đi nếu mà bị tình trạng như trên nữa thì...

iu.vn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Gần nhà em có thằng bạn kẹt tiền bán lại con CM 4 năm như Bác nó bán lai với giá 500/k nhưng tiếc cái nhà em o Đồng Nai cơ bạn có thể cho biết bạn ở đâu khi nào nên đây xuống nhà em em dẫn đi mua......:a44:

Thân :a31:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom