Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Kính thưa quý thành viên của diễn đàn SVC Việt Nam!

Vừa qua domain svcvietnam.com bị ngừng hoạt động do lỗi trục trặc ở cơ quan cung cấp, cho nên việc hoạt động và vui nhộn có phần giảm đi.

Để tạo cuộc vui trong khi chờ trang svcvietnam.com trở lại.

Bạch Đề xin đăng bốc thăm tặng con chim chính do mình đánh ở Khe Sanh đợt ra giao lưu cùng CMNUI, (tên con chim cũng đã được xin bản quyền rồi là CMNUI luôn, vì thế khi thành viên trúng con này cũng mong giữ tên nó là CMNUI để đánh dấu kỷ niệm về nó).

Điều lệ khi tham gia đăng ký bốc thăm:

Từ thành viên có title tức là danh hiệu, cho tới admin của diễn đàn đều được quyền tham gia bốc thăm. Khi bốc thăm trúng, thành viên phải tự lo việc vận chuyển chim. Mình sẽ đưa thông tin để liên lạc.

(thành viên muốn biết thêm thông tin về danh hiệu/title thì xin xem link này: http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=1932 )

Thời gian hết hạn sẽ vào giữa tháng 11, Bạch Đề sẽ thông báo rõ cụ thể sau.
Đây là hình em nó, trong thời gian chờ đợi mình sẽ nhờ chụp thêm hình cũng như video clip. Đây là con chim có thể gọi là đẹp từ ức đều dài, cho tới mũ rơm vừa phải không quá cao, đánh về đã dạn, đã ra giọng đổ trong.

Vài đánh giá về chim ở Khe Sanh, chim CM thì chỉ cách vài cái núi thì đã có giọng khác rồi. Nhưng ở Khe Sanh ngay chỗ CMNUI thì giọng chim trong đổ nhẹ. Bạch Đề đã có cơ may đi đánh chim từ Khe Sanh xuống quá Tam Kỳ Quảng Nam và vùng nào cũng có chim giọng đổ hay cả hihi với Bạch Đề thì đơn giản lắm, chỉ đổ tròn giọng là OK rồi wẹd ở âm thanh đầu á :D trong nhẹ hay tròn nặng mạnh mà thôi.

Quá trình tham gia diễn đàn, Bạch Đề cũng rất vui được quý anh chị em ba miền đón tiếp thật nhiệt tình vừa qua. Quá trình giao lưu có gì chưa phải cũng mong quý anh chị em bỏ qua cho và chú chim trên là chút thành ý của mình. Thế quý anh chị em có đủ điều kiện hợp lệ trên nghĩ rằng mình sẽ hên trong đợt này? hihi thế thời mời ACE nhào dzô, chủ yếu là tạo cuộc vui và Bạch Đề muốn xem thử ai là người may mắn nhất diễn đàn vậy!!!

:D Chúc may mắn mỉm cười đến quý anh chị!

Kính mến,

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cơ hội đây rồi....
Chả là con chim bổi mùa vừa rồi bắt ở Bình Phước bị mấy thằng say xỉn ở phòng trên lầu bắt mất ( gần tuần nay chim mồi cô đơn :a09:), nên em xin đăng ký tham gia bốc thăm em này :a20:

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đang triển khai kế hoạch làm bộ Colection CM hay các vùng (Đoàn kết CM các nơi ở VN) thì có cuộc vui này, cơ hội thực hiện rất khả thi nếu may mắn mỉm cười.
Hungdt đăng ký 01 phiếu bốc thăm em CM này nhé.
Thanks chủ nhân em CM và BQT!

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Ô vui qué , làm mình cứ đợi mãi . Mọi ngày thì vào sớm nên cứ số 1 mà nhè . Hôm nay ai dè lại vào số 3 ( số này ít người thích ) . Nhưng cũng hy vọng chút ít , biết đâu đấy. Mà cái bác BatmanV sao mà nhanh thế , lại còn cả bác Hùng DT nữa chứ (lại đứng trên mình) . Các bác cho mình xin một phiếu nhé .
@Bạch Đề : Cụ cũng vào làm 1 phiếu đê , lại biết đâu đấy nó lại thích ở với cụ ...thì....sao =))

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Hi.............. Hi................. Tớ cũng là fan Chào Mào đây :a15:

Nói tới Chào Mào miền Trung là lên cơn thèm rùi :a37:

ACE ơi.............. Nhào zô cho vui đê.....................:a04: .

Tuy ít khi gặp may, nhưng cứ cho tớ tham gia nhé. He................. He..................

Thân.

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
:a37::a37::a37:Em đăng ký 01 phiếu nhé,vụ này hi vọng sẽ may mắn:a04:
Cám ơn Cụ Đề nhé.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hi...hi.... hôm chát chít với CỤ ĐỀ ..đã nghe phong phanh được tin vui ! hồi hộp từ bấy đến nay , giờ mới có cơ hội đăng ký dự thi !:a04::a04::a04:. Số em luôn đen ...hi vọng lần này đổi số ! Cho em đăng ký một vé lấy không khí hào hứng cho phần hồi hộp gia tăng ! Thử thần kinh của mình xem có chịu đựng được lần nữa hay không !

Một lần nữa cảm ơn Cụ Đề đã xả ..... thân em nó vì toàn thể anh chị em ...hi..hi..:a15::a15::a15:

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Ô, thật may ...đang chat với BĐ và TN tiên sinh mới biết được cái vụ này .ngon à nhe.
Mình xin được phép đăng ký 1 phiếu để xem có may mắn giữ kỷ niêm của BĐ không. và nhất là tập nuôi Chào Mào xem sao.nhìn anh em chơi xôm tụ quá cũng thèm ghê nhưng chưa có chim ngon ,biết đâu kỳ này sẽ ngon lành ...hihihi

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
A lê hấp....:-"
Thật tình cờ và thật bất ngờ là em đã có title "Minh Nguyệt Tâm"
và cũng lại tình cờ là e đã xì pam trên 500 bài :-" (1000 bài rồi.đề nghị các cụ cho e 2 cái huân chương cho nó Vip)=))
Đủ điều kiện tham gia rồi thì làm cái cho nó xôm á :a04:
Em ThachThung đăng kí 1 vé.Quyết cho e CM núi về đồng bằng Bắc bộ,ra với Thủ đô.:a37:

Từ mai "ăn chay".Thanh tịnh 1 tháng cho may mắn mỉm cười :">
Thanks cụ Đề và các cụ BQT :D

Diabay

SVC$
0
Ơ.................... Ơ....................... Víp x 2 như Sùng mà bây giờ mới biết à ? quan liêu wá :a19: :a01:

Nhưng mà...... cũng có thể nhiều bạn đủ tiêu chuẩn mà không biết thật.

Hay là, chúng ta PM cho các bạn đủ tiêu chuẩn biết để tham gia cho đông vui đi, các cụ nhể ? :a15:

Thân.

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
con Chào Mào này được cụ Đề chính tay bắt được ở chuyến đi ở Khe Sanh, chim đẹp từ ức đều dài, cho tới mũ rơm vừa phải không quá cao, đánh về đã dạn, đã ra giọng đổ trong.em Nghe cụ kể thì mê mẩn cả người luôn và cái đáng quý hơn nữa nó là 1 kỷ niệm của cụ Đề bắt được khi về nước.hôm sinh nhật diễn đàn SVCVietnam lần 2 rùi em lại có may mắn bốc thăm trúng được con chim thứ 3 cũng là phần quà của anh chị em hội quán Đà nẵng thân tặng Hội quán TP HCM.chú chim đó gặp được âu cũng là cái duyên.hôm nay vào đây đọc bài thì thấy em đủ điều kiện dự thi do cụ Bạch Đề yêu cầu rùi:a04::a04::a04: và 1 phần muốn thử lại vận may biết đâu em lại có duyên với em chào mào này sao các cụ nhỉ.hihi:a04::a04::a04:
em xin cảm ơn.em thấy hồi hộp và thấy vui quá đi mất hihi:a04::a04::a04:
và nhận đây em cũng mong SVCVietNam.com trở lại thật hoành tráng và mạnh mẽ hơn
thân ái.chúc tất cả anh chị em tham gia bốc thăm trúng thường lần này thật may mắn,hào hứng và thật sôi động .hihi :a04::a04::a04:

Chỉnh sửa lần cuối:

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ơ.................... Ơ....................... Víp x 2 như Sùng mà bây giờ mới biết à ? quan liêu wá :a19: :a01:

Nhưng mà...... cũng có thể nhiều bạn đủ tiêu chuẩn mà không biết thật.

Hay là, chúng ta PM cho các bạn đủ tiêu chuẩn biết để tham gia cho đông vui đi, các cụ nhể ? :a15:

Thân.

ý kiến hay đấy cụ diabay ah, như em quáng gà cũng chả biết mình là gì trong cái ngôi nhà SVC rộng lớn này nửa, hay là các cụ cứ pm cho anh em đủ đk để em xem em có đủ đk ăn may em CMNUI này ko đi.

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ô, thật may ...đang chat với BĐ và TN tiên sinh mới biết được cái vụ này .ngon à nhe.
Mình xin được phép đăng ký 1 phiếu để xem có may mắn giữ kỷ niêm của BĐ không. và nhất là tập nuôi chào mào xem sao.nhìn anh em chơi xôm tụ quá cũng thèm ghê nhưng chưa có chim ngon ,biết đâu kỳ này sẽ ngon lành ...hihihi

sư phụ ko biết chơi Chào Mào đâu:a28:, để con, sư phụ lo mấy con than, lửa, và mấy con chim rừng còn than cụp sống lưng:a04:,nay thêm chào mào nửa chịu sao nổi, con còn trẻ mà, để con chịu khổ cho. :a43::a43::a43:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
ơ ơ ơ.............cơ hội ngàn măm có mụt anh cho em 1 xuất nhé!:a04::a04::a04:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
chúc mọi người may mắn.và mình cũng mong là em Chào Mào này sẽ nói lên chào mào vùng khe sanh cho mọi người cùng biết

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
A há, cái này hay lắm à nha. Không biết mình có "cửa" không ta?
Nếu có thì chắc chắn mình cũng xin một tấm vé nữa nha.

Mình có đứa em kết nghĩa, có câu nói thế này: Chim của em là của anh và ngược lại. Do vậy, mình thích nghe giọng hót con nào thì xách cả lồng về nghe cho thoả thích và ngược lại mình cũng vậy.

Và ACE ta như ruột thịt, cùng chung một mái nhà SVC chung, ACE nào được con này thì
mình cũng chúc mừng, cùng chia xẻ vui mừng như ACE trong gia đình nhé. Chúc ACE có đầy đủ điều kiện tham gia được may mắn.

Thân mến.

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em không tham gia bốc thăm nhưng xin chúc mọi người vui vẻ:a15:.
Dạo này không có thời gian chăm sóc nên chim cò đem gửi gần hết rồi.:a09:

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Hihi, Cám ơn cụ Đề đã cho em cơ hội thể hiện lòng tham của mình về Chào Mào. Em đăng kí nữa nhé mấy cụ :a19:

Diabay

SVC$
0
cỡ như tui chắc ko làm ăn gì đc rùi, nếu đủ đk thì xin một vé để mang kỷ niệm của SVC về gắn vô tấm thẻ làm của quý, các cụ có cho em cơ hội ko ah?

Khổ thân cụ Bạch Đề cứ phải áy náy vì có mỗi một con chim mà nhiều bạn thích quá. Không biết trong số này có bạn gái nào không ??? :a01:

Giá mà cấy mô được một loạt thì chia cũng sướng tay, mát lòng mát ruột cụ Đề nhỉ.:a04:

Bạn Thich_đong_vat đành lòng hết sức thông cảm cho cụ Đề vậy. Mình xin chia xẻ sự nuối tiếc của bạn.

Các bạn có thể tham khảo điều kiện cụ Đề đã đưa ra ở bài đầu và ở đây:

http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=1932

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
vụ này ko bít e có đc qua cửa ko nữa, nhưng dẫu sao cũng đăng ký liều 1 cái, hy vọng may mắn thuộc về e,cho e 1 suất đăng ký

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom