Guest viewing is limited

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: video chào mào đá của calongnhan các bạn cùng coi nhé

anh calongnhan cho em hỏi nha.hai con mồi của em kê vào nhau thì nó chỉ múa và bung cánh thôi chứ không chịu đá,vậy anh cho em hỏi làm sao để cho chúng chịu đá vậy .thanks:a20::a20:
cái đó anh cũng chiu ah.chúng ko thích đá thì có ép cũng chịu thôi .hi hi chim của anh thì tự nhiên thôi kê vào là làm thịt nhau ngay thôi .có lẽ chim của em thân nhau rùi nên ko đá nhau đấy .Múa cho nhau coi là đủ rùi:a12:.E thử tách chúng ra đừng chi thấy nhau một thời gian thật lâu rồi kê lại thử coi

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0

xem hay thật đó. lâu rồi mới lại được xem Cm đá nhau:a16:

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thật tuyệt!!
Đôi chim Chào Mào của bác sung quá! Hồi giờ mình chỉ thấy Hoa Mi, Than đá chứ chưa thấy chào mào nuôi đá sung mãn như vậy. Xin chúc mừng bác đã có một đôi chim quý.
Đôi chim này cũng là niềm mơ ước của nhiều anh em đó.
Chopmao1955

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

cảm ơn bác chopmao đôi chim này của này của mình do nuôi lâu nên chung nó thuần và ghét nhau hể gặp nhau là chúng làm thịt nhau ngay :a04::a04::a04:

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0

chà hay dữ.mà sao ko thả 2 con ra cho đá,con nhốt trong lồng đá với ngoài lồng thì thường chim ngoài lỗ hơn.hihihi chỗ em thả ra ngoài trời đá lun bay từ chỗ này sang chỗ khác chạy theo xem mệt lắm.em có 1 con cũng hơi dữ thả ở nhà cho ngoài lồng cho đá cho nó lùa 1 hồi con trong lồng dội lun,mà con của em không thuộc như trong đoạn.

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

chà hay dữ.mà sao ko thả 2 con ra cho đá,con nhốt trong lồng đá với ngoài lồng thì thường chim ngoài lỗ hơn.hihihi chỗ em thả ra ngoài trời đá lun bay từ chỗ này sang chỗ khác chạy theo xem mệt lắm.em có 1 con cũng hơi dữ thả ở nhà cho ngoài lồng cho đá cho nó lùa 1 hồi con trong lồng dội lun,mà con của em không thuộc như trong đoạn.
chào bạn .nếu thả cả hai ra thì chúng chỉ đá một tý là chạy thôi nên mình chỉ tha ra đá cho vui vậy thôi .cảm ơn bạn vì đả góp ý nha:a04:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm qua mình mới tóm được một em bổi cực đẹp luôn hẹn các bạn mai mình post hình lên cho các bạn xem nhá .heheh mình vui quá năm mới mà :a01::a01:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là hình của em bổi mình mới tóm được ,nó nhảy quá mình ko tài nào chụp được chỉ chụp được bóng của em nó thôi các bạn đừng chê nhé .Khi nào nó dạn hơn 1 tý mòinh sẻ post lại
:a01:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bác ,đầu năm mình mới tậu thêm một em đuôi trắng nữa ha ha ha .Em này đích thị dân nhà wee luôn ,hihihi tại vì em nó ko bit qua lồng tắm cũng chỉ ăn bavi chay thôi nhưng mình thấy lại rất đẹp nên cho em nó nhập gia nhà mình luôn heheeh:a01::a01::a01: ko bit sao nữa nhưng nghe giọng hót rất ổn ,có thể nói là khá .Nhưng hơi nhỏ chim các bạn cùng coi nhé

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Em CM này mồng cui, đòn ngắn, mập chim, gốc mào tương đối á ... Nước chơi em này nếu đạt độ căng lửa thì OK á, đánh giá chung độ bền em này không thuộc dạng cứng á... Dáng tổng thể vừa chim, chơi được á.

Thân.

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

chào các bạn .chú chim lồng tròn của mình hôm nay lập công lớn :a01:,hahahahahahaha :a01: một chú Chào Mào trung mang đã bị em nó làm thịt :a01:hahahahahah:a01:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em CM này mồng cui, đòn ngắn, mập chim, gốc mào tương đối á ... Nước chơi em này nếu đạt độ căng lửa thì OK á, đánh giá chung độ bền em này không thuộc dạng cứng á... Dáng tổng thể vừa chim, chơi được á.

Thân.
Cảm ơn anh Hoang nha ,em chỉ thích cái đuôi trắng của em nó thôi chứ ngoại hình thì ..............heeee nhưng e phải công nhận là anh nói rất đúng đấy :a01: giọng em nó nghe cũng vui tai lắm anh

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
đây là hình của em bổi mình mới tóm được ,nó nhảy quá mình ko tài nào chụp được chỉ chụp được bóng của em nó thôi các bạn đừng chê nhé .Khi nào nó dạn hơn 1 tý mòinh sẻ post lại
:a01:
chim giọng thế nào chưa biết , nhìn tướng là phê rồi bạn ơi .mủ gốc ,dầy, to cao dáng chim cân đối OK

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01::a01::a01::a01:
chim giọng thế nào chưa biết , nhìn tướng là phê rồi bạn ơi .mủ gốc ,dầy, to cao dáng chim cân đối OK
Anh bemaap quả là tinh mắt ,hehe ngoại hình em này thì tuyệt cú mèo rùi heeeeee.còn giọng hót ngoài trời của em nó cũng ko hay lắm cũng thường thôi anh à giọng đặc trưng của Q Nam .Vô lồng rồi ko biết có tiến bộ ko haaaaaaaaa. hy vọng là e nó chơi hay vì ngoài trời em nó đấu rất ghê bung cánh ché ghê lắm

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
:a01::a01::a01::a01:
Anh bemaap quả là tinh mắt ,hehe ngoại hình em này thì tuyệt cú mèo rùi heeeeee.còn giọng hót ngoài trời của em nó cũng ko hay lắm cũng thường thôi anh à giọng đặc trưng của Q Nam .Vô lồng rồi ko biết có tiến bộ ko haaaaaaaaa. hy vọng là e nó chơi hay vì ngoài trời em nó đấu rất ghê bung cánh ché ghê lắm
đồng chí calongnhan!
bộ nước chơi của nó ở ngoài trời chơi tốt , thì khi vào lồng cũng vậy thôi có thể hơn nữa là khác. chỉ trừ những con chim chai, khi ở ngoài trời thì chơi tốt , vào lồng nuôi ba năm mà vẫn khg có lửa, mình đã từng gặp một con rồi chim vùng nam đông huế bây giờ nó đang ở đường hà huy tập trước mặt trường cấp một. anh cường đang sở hữu nó (cũng bó tay luôn) nhưng tỷ lệ rất ít anh khỏi lo chuyện đó.
chúc mừng anh

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh bemaap ah anh ở Huế đoạn nào vậy ,khi nào e ra Huế ghé anh chơi nha :a04:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: lồng khủng mới của calongnhan nè các bạn

heee khủng ở đây ko phải vì nó đẹp hay vì một yếu tố nào khác mà là vì kích cỡ
các bạn thử nghĩ coi 1.5m *(90cm đường khính của đáy lồng) nhưng cái lồng này được làm theo kiểu lồng lữa nhưng cỡ thì ..........

cái lồng này chỉ dùng trong trương hợp bổi nhiều quá ko có chổ nhốt thả đại vào cho nó bay cho thoả mái haaaaaaaaaa

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
lâu nay ko có thời gian viết bài. Anh em ở xa có tặng cho mình một vài em bổi mai mình post lên nha :a01:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: CM bổi trung mang

Đây là chú bổi Trung mang mà lần trước calongnhan đi đánh được đấy .Đến nay đã được 2 tháng rồi ,chim có chất giọng rất tốt nhưng chưa biết làm cách nào ghi âm giọng và post lên nè.Vì chim còn chao quá êeee
image=img0103o.jpg]

ái chà sao cái hình lại nằm như thế này nhỉ .heeee các bác thông cảm nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom