Guest viewing is limited

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm vừa rồi bắt ra đo đuôi được 14cm thôi ah,con bố đuôi 22cm chim mép 1 mùa và con mái đuôi 13,5cm.con mái là con của con papa mình đã up trong mục này (papa đuôi dài 23,7cm)lứa trước con này mình có để lại cho anh bạn 1 con anh của con này hôm vừa rồi hỏi lại mới biết con đó đuôi còn dài hơn con này,lứa đầu tiên thì mình để lại cho duyduc1 không biết mấy con đó đuôi có dài k?.Nói chung con chim con này là thế hệ F3 mình lai tạo mong là mình đi đúng hướng.

khanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
mình chỉ cho ăn sâu, dế liệu chim mái có đẻ ko bạn. máy mình hư phần mềm bỏ dấu rồi mong mod thông cảm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Nếu bạn chỉ cho ăn sâu và dế chim vẫn đẻ bình thường nhưng đẻ trong thời gian dài thì bạn phải bổ xung thêm mồi tươi cho phong phú hơn 1 chút nhé ví dụ như:trứng kiến,gián đất,sâu super,giun đất,cào cào..nói chung càng nhiều càng tốt còn nếu không có điều kiện thì bạn cho ăn sâu và dế vẫn ok.

khanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
mình cho ăn chủ yếu là sâu gạo, sâu rồng, dế, thỉnh thoảng cho ăn thêm giun, tép, cá nhỏ bạn thấy có được ko. avi của mình D 3,2m R 2,3m C 2,2m, mình ghép cặp lửa thôi avi như vậy là lớn hay nhỏ, mình che 3 mặt để lại 1 mặt như thế có tốt không. mình cho con mái vào chung với cái lồng đang nhốt con trống luôn, con trống chưa căn lửa lắm mình thấy con mái cũng hót nhỏ ríu rít không hà, con trống lại gần mình thấy con mái kêu rít rít định cắn lại thì con trống lại nhảy ra chổ khác cứ lặp đi lặp lại như vậy 2 ngày rồi, mình mới làm cái avi mới xong định thả 2 con vào 1 lượt luôn, hay mình thả con mái trước vậy ban. Cho mình ý kiến nhe. cám ơn nhiều.:a07::a07::a07:

- - - Updated - - -

mình cho ăn chủ yếu là sâu gạo, sâu rồng, dế, thỉnh thoảng cho ăn thêm giun, tép, cá nhỏ, bạn thấy có được ko. avi của mình D 3,2m R 2,3m C 2,2m, mình ghép cặp lửa thôi avi như vậy là lớn hay nhỏ, mình che 3 mặt để lại 1 mặt như thế có tốt không. mình cho con mái vào chung với cái lồng đang nhốt con trống 2 ngày rồi , con trống chưa căn lửa lắm mình thấy con mái cũng hót nhỏ ríu rít không hà, con trống lại gần mình thấy con mái kêu rít rít định cắn lại thì con trống lại nhảy ra chổ khác cứ lặp đi lặp lại như vậy 2 ngày rồi, mình mới làm cái avi mới xong định thả 2 con vào 1 lượt luôn, hay mình thả con mái trước vậy ban. Cho mình ý kiến nhe. cám ơn nhiều.:a07::a07::a07:

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Thức ăn của bạn như vậy là ok,diện tích lồng ok chuẩn,khi thả mái và trống với nhau mà có hiện tượng như bạn nói có nghĩa là trống mái đã chịu nhau,còn khi thả vào AV thì bạn nên thả mái trước sau đó thả trống thì tốt nhất,Av nên che hướng gió đông để nơi yên tĩnh không bị tác động ngoại cảnh như người lạ,mèo,chó..Av phải có nắng chiếu vào tối thiểu ngày từ 1-2 tiếng.công việc còn lại là chờ chúng làm chuyện ấy thôi.

khanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
AV của mình có ánh nắng khoản 13h đến chiều sáng thì không có nên cho mình hỏi thêm là nắng chiều như vậy có tốt không bạn, mai nên thả chim vào buổi trưa được không bạn, thả mái khoản bao lâu thì thả trống vào, mình lần đầu tiên ghép không biết có thành công như mọi người kông nữa, cầu trời cho 2 em nó xx ra 1 tổ. hj vọng bao nhiêu đó thôi.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Miễn sao trời có nắng khoảng 1-2h trong 1 ngày là ok rồi,nếu như mái và trống đã chịu nhau rồi thì bạn thả con nào vào trước cũng được hết còn nếu chưa chịu thì tốt nhất bạn thả con mái vào trước sau khoảng vài ngày đến 1 tuần thì thả con trống vào,bạn nên nhớ nuôi lửa đẻ không nên nóng vội sẽ hư bột hư đường hết,thành công chỉ đến với những ai kiên trì và biết chờ đợi.chúc bạn sớm thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom