Guest viewing is limited

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
anh Trân Ngoạn cho em hỏi cái nan lồng và khung lồng là mình tự làm hay mua vậy?nếu mua thì mua ở đâu xin anh chỉ giúp với đc ko?cũg thích tự tay làm 1 cái lồng tròn nhưng cái khung lồng tròn uốn là gãy(mặc dù đã ngâm cho giai)nên nản ko làm nữa.còn nan lồng thì họ bán lựa kĩ lắm nhưng vẫn bị lỗi và xấu.anh đi trc đã có kinh nghiệm làm lồng rùi xin chỉ giao cho ngừơi đi sau với.em xin cảm ơn:a04::a04::a04:

zen

Thành viên BQT
SVC$
0
anh Trân Ngoạn cho em hỏi cái nan lồng và khung lồng là mình tự làm hay mua vậy?nếu mua thì mua ở đâu xin anh chỉ giúp với đc ko?cũg thích tự tay làm 1 cái lồng tròn nhưng cái khung lồng tròn uốn là gãy(mặc dù đã ngâm cho giai)nên nản ko làm nữa.còn nan lồng thì họ bán lựa kĩ lắm nhưng vẫn bị lỗi và xấu.anh đi trc đã có kinh nghiệm làm lồng rùi xin chỉ giao cho ngừơi đi sau với.em xin cảm ơn:a04::a04::a04:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào ZEN !
Tất cả nan lồng , khung lồng ... Tất cả mình đều làm từ A ----> Z . Còn về lồng tròn thì mình cũng chư thử làm qua nhưng mình biết ngoài chợ có bán loại tre uốn thành khoanh tròn ,nếu bạn muốn làm lồng tròn thì nên mua tre loại uốn sẳn , khi mua về chỉ việc cắt ra là làm thôi chứ chẳng cần uốn.

lengvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phải nói là Lồng Quí làm rất đẹp và mọi người nên biết một điều là Trần ngoạn toàn tự làm lồng để chơi ( không bán) mình đã được thấy mấy cái lồng của Trần ngoạn rùi chỉ nói được là " rất rất đẹp và chắc chắn"
Còn mấy cài kia show lên hết cho ae thưởng thức đi Quí ơi. Cám ơn

zen

Thành viên BQT
SVC$
0
Chào ZEN !
Tất cả nan lồng , khung lồng ... Tất cả mình đều làm từ A ----> Z . Còn về lồng tròn thì mình cũng chư thử làm qua nhưng mình biết ngoài chợ có bán loại tre uốn thành khoanh tròn ,nếu bạn muốn làm lồng tròn thì nên mua tre loại uốn sẳn , khi mua về chỉ việc cắt ra là làm thôi chứ chẳng cần uốn.

xin cảm ơn anh TRÂN NGOẠN.chắc bữa nào anh có hứng làm lông chắc phải xin wa anh học hỏi quá.hihi.hay là anh có thể nói 1 bài về chủ đề này từ khâu chuẩn bị vật liệu đến khi hoàn thành đc ko vậy?thân chào anh

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Cả nhà !!!
Hôm nay mình xin giới thiệu thêm hai cái lồng vuông nuôi choè đất của mình làm nữa . Hai cái này cao hơn cái trước nhưng kích thước chiều ngang thì cũng vẫn giử như củ , một cái mình vẫn giử nuôi chim ở nhà còn một cái mình tặng cho người bạn cùng chơi chim chung. và hình hai em nó đây :

+ Cái này lồng trơn cửa âm vành nóc cong :

+ Còn cái này có chạm chử vạn ở các vành , nhưng mình làm các vành nóc thẳng theo yêu cầu của người bạn.

Xin anh em cho xin ý kiến , Cảm Ơn .
THÂN !!!

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Lồng đẹp lắm anh TRanngoan à nhưng em vẫn tiếc là không biết chú cheo đất trong đó còn đẹp đến cỡ nào ....:a04: . Lần sau anh post cả bộ vừa chim với lồng luôn để em ngắm tý nhé anh .:a29:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lồng đẹp lắm anh TRanngoan à nhưng em vẫn tiếc là không biết chú cheo đất trong đó còn đẹp đến cỡ nào ....:a04: . Lần sau anh post cả bộ vừa chim với lồng luôn để em ngắm tý nhé anh .:a29:

Chào xanh_tim !
Theo yêu cầu của bạn xanh_tim mình xin gởi thêm hình chiếc lồng có cả chim . Mình cũng xin nhờ anh em đánh giá hộ xem chiếc lồng của mình làm nuôi chim chích chòe đất có vừa không và có hợp không , Cảm Ơn !
THÂN !!!

Chào mào1

"Không chỉ yêu cái đẹp"
SVC$
0
Quá đẹp, sắc sảo như nghệ nhân làm lồng chuyên nghiệp, kiểu này anh Trần Ngoạn phải làm một topic về cách làm lồng để truyền đạt kinh nghiệm cho anh em mới được. Em ở Q3, anh có thể cho em qua nhà học hỏi chút ít kinh nghiệm của anh được không? em cũng muốn những lúc rảnh ngồi làm lồng chim rồi tận hưởng thành quả như anh vậy.

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Quá đẹp, sắc sảo như nghệ nhân làm lồng chuyên nghiệp, kiểu này anh Trần Ngoạn phải làm một topic về cách làm lồng để truyền đạt kinh nghiệm cho anh em mới được. Em ở Q3, anh có thể cho em qua nhà học hỏi chút ít kinh nghiệm của anh được không? em cũng muốn những lúc rảnh ngồi làm lồng chim rồi tận hưởng thành quả như anh vậy.

Chào bạn Chào Mào !!!
Nhất định rồi , mình cũng đang chuẩn bị mà , nhưng muốn giới thiệu về cách thức làm lồng thì mình phải làm thêm cái nửa rồi mới giới thiệu từng công đoạn từ A >----> Z để anh em dễ hiểu . rất tiếc là hôm vừa rồi mình cũng vừa ráp một cái nhưng mình quên không chụp hình lại từng công đoạn chi tiết của cái lồng . hiện giờ mình cũng đang làm thêm cái nữa hôm nào xong mình sẽ giới thiệu luôn. Chúc cả nhà luôn luôn vui vẻ !
THÂN!!!

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Gửi bạn Trân Ngoạn( xin lỗi minh gọi như thế vì không biết rõ tuổi của bạn ).bạn cho mình hỏi là những hoạ tiết trang trí trên lồng đều do bạn tự làm phải không ạ. nếu đúng thế thì mình rất khâm phục sự tỉ mỉ và tài năng của bạn. mong bạn có nhiều lồng đẹp up cho mọi người cùng thưởng thức. thân!!!

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Gửi bạn Trân Ngoạn( xin lỗi minh gọi như thế vì không biết rõ tuổi của bạn ).bạn cho mình hỏi là những hoạ tiết trang trí trên lồng đều do bạn tự làm phải không ạ. nếu đúng thế thì mình rất khâm phục sự tỉ mỉ và tài năng của bạn. mong bạn có nhiều lồng đẹp up cho mọi người cùng thưởng thức. thân!!!

Chào bạn beng_beng !
Toàn bộ chiếc lồng là do mình làm 100% nhưng những hoạ tiết có liên quan đến trạm trổ thì do người bạn của mình làm . Thân !!!

anh_8x01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng đẹp đấy bạn, nếu lồng này tự tay bạn làm thì minh chúc mừng bạn vì bạn rất khoe tay vào có ốc thẩm mỹ nữa.

hagianghg

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng đẹp quá . cho mình hỏi chút cái móc lồng bạn mua hay thửa vậy ?

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng đẹp quá . cho mình hỏi chút cái móc lồng bạn mua hay thửa vậy ?
Chào Bạn hagianghg !
Như trong các bài trước mình cũng đã có nói rồi bộ chao móc lồng cũng là tự tay mình làm lấy , chỉ riêng phần bầu bí trên bộ chao là cho thợ tiện làm thôi vì mình không biết cũng như không có máy tiện. Nói chung bộ móc lồng thì cũng rất dễ làm mà vì đồng rất mềm nên cũng dể uốn theo ý thích , nếu chịu khó một tý thì bạn cũng có thể làm được mà .
Thân!!!

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
hi bác NGOẠN thật khéo tay,nhưng em góp thêm 1 tí nha:cái dáy lồng bác làm thêm cái núm nhỏ như ở tủ áo ấy,kéo ra kéo vào cho tiện.thân!

quachbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đề nghị bác nhanh chóng post hình quy trình làm lồng nhanh nhanh để anh em tham khảo. Nhìn mấy cái lồng của bác thèm quá. Ước gì được bác share cho 1 cái nhỉ??? Em có sẵn 1 con đất 4 mùa, nết chơi khá tốt mà chưa có cái lồng nào chuẩn cho em nó cả.:a35:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Đề nghị bác nhanh chóng post hình quy trình làm lồng nhanh nhanh để anh em tham khảo. Nhìn mấy cái lồng của bác thèm quá. Ước gì được bác share cho 1 cái nhỉ??? Em có sẵn 1 con đất 4 mùa, nết chơi khá tốt mà chưa có cái lồng nào chuẩn cho em nó cả.:a35:

Chào Bạn quachbinh !
Hiện tại mình đã có bài viết hướng dẫn cách làm lồng rồi , bạn chịu khó vào tham khảo thêm
Bài viết hiện tại nằm trong mục này"

Cách Thức Làm Một Chiếc Lồng Khuyên Vuông Của Trân Ngoạn . | Cach Thuc Lam Mot Chiec Long Khuyen Vuong Cua Tran Ngoan . - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

Chúc bạn làm được chiếc lồng như ý !
Thân!

quachbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Bạn quachbinh !
Hiện tại mình đã có bài viết hướng dẫn cách làm lồng rồi , bạn chịu khó vào tham khảo thêm
Bài viết hiện tại nằm trong mục này"

Cách Thức Làm Một Chiếc Lồng Khuyên Vuông Của Trân Ngoạn . | Cach Thuc Lam Mot Chiec Long Khuyen Vuong Cua Tran Ngoan . - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

Chúc bạn làm được chiếc lồng như ý !
Thân!

Cảm ơn bạn Trân Ngoạn nhiều nhé! Bạn khéo tay quá!!!!

ken.nguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi, bạn có thể chỉ cho a e cách làm 1 chiếc lồng như thế không?? nếu được thì cảm ơn nhiều...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom