Guest viewing is limited

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lồng này mình đã làm gần một năm rồi nhưng mình mới đánh vecni mới , nay mình đưa lên diễn đàn mong anh em cho ý kiến. Thân!

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng đẹp quá anh Huỳnh à . Lồng này nuôi CM cũng hợp lắm đó ..:a04: Công nhận anh khéo tay quá .. lồng đẹp thiệt , làm cũng phải gần tháng chứ chả chơi !!

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lồng đẹp quá anh Huỳnh à . Lồng này nuôi CM cũng hợp lắm đó ..:a04: Công nhận anh khéo tay quá .. lồng đẹp thiệt , làm cũng phải gần tháng chứ chả chơi !!

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Chào bạn!<o:p></o:p>
Đúng như bạn khướu_sáo nói lồng này nuôi chào mào cũng hợp lắm nhưng mình chỉ thích nuôi chích chòe đất thôi . Mình còn một cái nữa cao hơn và một cái đang làm dở dang , hôm nào rảnh mình chụp hình đưa lên diễn dàn luôn. Nói thiệt công làm của mình thì không tính thời gian được vì khi nào có hứng thú thì mình mới làm được vì mình là thợ nghiệp dư mà. Thân!

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
công nhận anh khéo tay thật.......lồng này chim loại nhỏ như Chào Mào là đẹp :a33:

huệ_biển

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh khéo tay quá nên mới có được những cái lồng tuyệt đẹp cho những chú đất chiến chứ ...hii...hii

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh tự làm được cái lồng này ư,quả là khâm phục bác:a04:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a30: bác làm được cái lồng đẹp thế mà bác bảo là dân nghiệp dư thì cũng chiu :a26: lồng đẹp thế này em nghĩ là bác nên làm lông chim để bán thì nó tốt hơn đó nếu bác mà hành nghề thì cho em đặt hàng một cái nha bác:a16:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
<o:p></o:p>
Chào bạn!<o:p></o:p>
Đúng như bạn khướu_sáo nói lồng này nuôi chào mào cũng hợp lắm nhưng mình chỉ thích nuôi chích chòe đất thôi . Mình còn một cái nữa cao hơn và một cái đang làm dở dang , hôm nào rảnh mình chụp hình đưa lên diễn dàn luôn. Nói thiệt công làm của mình thì không tính thời gian được vì khi nào có hứng thú thì mình mới làm được vì mình là thợ nghiệp dư mà. Thân!

Thật ngưỡng mộ hoa tay và lòng kiên trì của bạn. Làm chơi mà...... rất Pro. Lồng đẹp quá. Chúc mừng bạn.

Cái "logo" chữ màu trắng gắn trên lồng đó có ý nghĩa lắm.
Đúng là dù có khéo tay mà không kiên nhẫn thì không thể làm được cái lồng như vậy.

Thân

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
EM thấy lồng của chính tay người VN mình làm sao ko mang dấu ấn VN mà lại phải dán chữ tầu nhỉ

nghiemdinhgiang23

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuyển về buôn lồng biết đâu làm ăn được bác ạ,lồng đẹp quá,khoé tay thật đấy

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
công phu thật:a25:.Bác làm cái lồng này mất bao lâu hả bác?

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
EM thấy lồng của chính tay người VN mình làm sao ko mang dấu ấn VN mà lại phải dán chữ tầu nhỉ
Chào bạn !!!
Lồng Việt Nam thì là Việt Nam chứ đâu có liên quan gì tới Tàu đâu . Lồng mình làm mình trang trí thêm chử cho đẹp và chử đó chình là chử Hán Nôm mà người Việt xưa vẫn thường dùng bạn ạ . Bạn thử đến các đình chùa miếu mạo xem thử coi toàn được trang trí bằng chử Hán Nôm cả mà và đây cũng là " Quốc hồn quốc túy " chứ đâu phải tàu đâu . là Việt 100% đó. còn nếu trang trí bằng chử quốc ngữ bây giờ thì không phải là không được ,nhưng chử thì dài chử thì ngắn không được đẹp mắt lắm thôi nhưng từ từ khi nào rảnh mình cũng làm một vài chử quốc ngữ xem sao.Thân!!!

ongiacorau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thấy lồng này giống bên tàu hơn.tại vì thấy bộ chao trên lồng thấy giống mấy người TQ thường chơi wá bác oi!!!:a16:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em thấy lồng này giống bên tàu hơn.tại vì thấy bộ chao trên lồng thấy giống mấy người TQ thường chơi wá bác oi!!!:a16:
Chào Bạn !!!
Lồng này Việt Nam 100/1000 luôn đó . Mình là người Việt Nam làm lồng thì là lồng việt Nam chứ làm sao là Tàu được. Còn về bộ chao thì cũng chính là do mình làm luôn đó chỉ trừ phần trái bầu ở phía trên bộ chao là do thợ tiện làm thôi chứ mình không biết tiện. Riêng về bộ chao thì ngày xưa mình làm cho lồng thái tử nhưng bay giờ mình không còn lồng thái tử thì gắn vào lồng vuông thấy cũng đẹp nên mình chơi luôn . Cách thức chơi chim trong SG thì cũng có phần hơi giống bên tàu một chút chẳng hạn nếu chơi lồng thái tử thì thường chơi chao đồng chứ không chơi chao tre như ở các nơi khác và đây cũng là cách chơi lâu đời trong Sài Gòn Chợ Lớn. Thân !!!

Mr.Fky

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng đẹp quá bác đúng là có tâm huyết với chim cò thật
Chuyển nhượng lại cho em cái lồng của bác đi

sniperhoang

Thành viên mới
SVC$
0
*** của anh đẹp quá, nhìn là mê liền hihihihi, ngưỡng mộ quá

hoang_hai09

Thành viên mới
SVC$
0
anh làm hết bao nhiêu tiên vậy anh có bao nhiêu chu chích choè đất vây anh có thể dạy cho em bài cám của chích choè đất đươc không em mơi tâ nuôi

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
anh làm hết bao nhiêu tiên vậy anh có bao nhiêu chu chích choè đất vây anh có thể dạy cho em bài cám của chích choè đất đươc không em mơi tâ nuôi

Chào bạn hoang_hai lồng là mình làm mình chơi chứ không thể nào nói đến tiền bạc được. còn về cám chòe đất thì mình nói thật là mình chỉ cho ăn toàn cám khuyên thôi mà nó vẫn hót tốt , nếu bạn muốn làm cám choè đất thực sự thì nên làm bằng đậu phộng trộn trứng cũng như cám than , lửa cũng được.Thân!!!

thuthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bác trần ngoạn!
bác khéo tay lắm! mình cũng rất thích lồng và cóng, nhưng o tự tay làm đc như bác. khi nào có dịp mình giao lưu nhé, mình ở nhà bè.

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chỉ nhìn thôi đã thấy thích rùi.đẹp mê li.bạn làm khá kĩ từng chi tiết nhỏ.bạn kháo tay wá.cầu đứng có vẻ hơi trơn.cái lồng này bán ra chắc giá cao lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom