Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Lồng vác bị thay bộ chao thì cho anh cũng không lấy Chíp ạ. Cũng vì lồng vác mà anh phải làm mớ nậm sừng, làm xong mới nghe nói là em có nậm sừng trâu trắng, anh biết trước thì khỏi phải làm rồi :D

À à thế hả? Vậy để em thay bộ gánh cũ lại như trước rồi mời anh qua mang về nhé. Biết anh thích đi xin xỏ đồ cho biếu tặng thế thì em gọi anh qua nhiều nhiều rồi. Nhà em hàng phế thải nhiều lắm. anh chịu khó chứa chờ thời nhé.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh không thích xin xỏ ai cả, hàng cho tặng biếu thì tùy hàng & tùy người. Như cặp lồng của em thì nói thật là cho không lấy, vì lồng vác anh đang có đẹp hơn thì lấy làm gì. Nậm sừng nếu biết trước là em có thì hỏi mua lại khỏi mất công làm, nhưng giờ thì cho cũng không lấy luôn, vì anh làm tới 40 cái rồi (20 chục cái trắng, 20 cái đen) :a11:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Nậm sừng nếu biết trước là em có thì hỏi mua lại khỏi mất công làm

nói thật nhé, có bán anh cũng chẳng có khả năng mua vì em biết thừa đẳng cấp anh chơi ở mức nào mà. Nên với anh thì em chỉ có cho, còn lấy hay không là do anh từ chối thôi.
Còn đồ cho hay xin xỏ thì cũng có những cái khi cho, dù anh có không muốn cũng phải nhận đấy... Mà món đó thì trước sau gì nếu có dịp gặp anh em sẽ cho, phần em và phần của một số anh em khác gửi anh nữa, em hứa em cam đoan em đảm bảo anh sẽ có kỷ niệm để nhớ tới anh em SVC đấy. Nếu anh tò mò nôn nóng muốn nhận sớm thì ghé qua nhà em hay Cầu Tre cũng được.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giả sử hôm trước anh biết em có & đúng mẫu anh thích. Nếu em nhượng lại cho anh mấy cái nậm đó trước khi anh đặt làm thì anh chắc chắn anh thừa tiền mua, vì đồ sừng rẻ lắm Chip à, (trừ những thằng khùng hoang tưởng nghĩ đồ sừng là giá trên trời ra nhé, hôm trước thằng kia cho anh xem một món đồ chơi chim bằng sừng, anh hỏi mua nó hét 8chai, suýt nữa anh xỉu)

Còn đồ cho mà buộc phải nhận thì anh chưa gặp trường hợp này & chắc là không xảy ra ;) Ông bà ta có câu "Của mượn là của lo, của cho là của nợ". Nên trước khi anh nhận đồ cho, anh luôn nghĩ đến việc trả nợ để xác định xem có nên lấy hay không. Món đồ mà Chip nói anh không rõ là gì, không biết có quá quý giá & anh có trả nợ nổi không, không chắc anh có thích hay không thì khó để anh đi qua nhà em hay Cầu Tre nhận lắm. Nếu anh biết là gì & đủ sức trả nợ & là thứ anh rất thích có khi anh đi ngay & luôn đêm nay đấy :D Nếu được thì Chip show hàng lên đây để anh quyết định xem có đi nhận ngay & luôn không nhé ;) chờ tin em

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Anh yên tâm, xứng đáng với những gì anh đáng được nhận, và nếu có muốn trả lại, xin nói luôn, anh cũng không đủ khả năng đâu!!! Qua ngay và luôn nhé, theo cách nói của anh.

mrteo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mới đọc thì thấy hơi khó hiểu :a36: ????. càng đọc thì càng không muốn hiểu :a02: . !!!!!!!!!!

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
giá lồng trống là bao nhiêu thế anh, muốn kiếm 1 cái quá
đẹp tuyệt

dailinhtinh

Thành viên mới
SVC$
0
Em muôns xin kích thươcs chuânr của lôngf mi trôngs và mái. Cám ơn các bác nhiêù !
Xin lôĩ vì máy đang bị lôĩ Font, hic.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tinh thần dân tộc cao.bản sắc việt nam có .lồng đẹp lắm.tre già hết ý

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom