Guest viewing is limited

Mr_Pycnonotus_Jocosus

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Mình là nướng làng Vũ, vì xách chim ra chọi toàn nướng cho các cụ thôi ;) còn Vũ làng nướng là ai thì mình cũng không biết. Ở Đà Nẵng chẳng quen ai chơi mi cả :(

---------- Post added at 11:51 PM ---------- Previous post was at 11:47 PM ----------

@Nguoilatg2003: Tôi thích nhất là chất lông chú mi của bạn, chất lông này theo tôi là dễ chơi & trường lực. Chỗ bạn có con nào chất lông giống con này & đóng bộ đầu - mặt - mỏ khác thì cho tôi xin thông tin nhé.

vậy mà cứ nghĩ anh là vũ làng nướng,vũ làng nướng theo mình nghe được thì có vẻ chịu chơi chim lắm, nhà mấy cái,chơi chim xịn ko à.

Anh thích chim có bộ lông vàng như trên à,đúng là chim lông vàng dễ chơi,ở ngoài này cũng có một số con đẹp,nếu khi nào sẵn tiện ra côi chim và quay clip thì mình nháy vài em cho anh vũ nhé

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
toilavu: Nghe bác nói thì có thể thấy bác là người chơi chim kinh nghiệm và khá kỹ nhỉ...
Chú chim của em có chỉ mì thế kia theo ý các cụ là nên bỏ không nuôi đúng không bác?
Bác nói "đóng bộ đầu - mặt - mỏ khác" là giống chim em hay khác chim em ạ...?

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
@Mr...Jocosus: Tôi thích chất lông chứ không phải màu lông, với tôi màu lông không quan trọng, vì màu lông chim có thê thay đổi do nước nuôi

@Nguoilatg2003: Ý tôi là nếu bác thấy con chim nào có chất lông (không phải màu lông nhé) giống như con chim của bác, nhưng bộ đầu - mặt - mỏ khác con chim của bác. Ví dụ: Đầu nhỏ hơn hay to hơn, mặt dầy hơn hoặc mỏng hơn, bỏ dài hơn hoặc ngắn hơn thì hỏi xem họ có nhượng lại thì cho tôi xin thông tin.

briandang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim cua em Chi Mi, Bác Toilavu đánh giá dùm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mr_Pycnonotus_Jocosus

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
4 chữ thôi : 2 em quá khủng.............!

Thật tình 2 con mi của bác quá đẹp,2 con lại lửa căng tột độ,mắt con nào con ấy méo xẹo,chim ko thiếu 1 sợi lông,2 chú này chỉ có đem ra là đá luôn,nhưng theo quan sát của tôi hình như bác chơi hót chứ ko phải chơi đá, mà mẫu chim là mẫu chim đá.Bác dợt chim như vậy ko thấy run sao?dợt kiểu đó xui xui dễ mất móng lắm ! Xin hỏi bác Chương ở SG có phải nhà bán cá ko?

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
e thấy mấy bác bàn luận về chỉ mỳ của họa my em cũng xin mô tả về chim của e.trước giờ e cũng chơi my đã lâu nhưng ko nuôi con nào như vậy,nhưng hiện nay e đang giữ 1 chú chim thuần 3 tuổi lồng cũng có chỉ mỳ mà ko nằm phía trước hoặc sau,mà đóng 2 chấm 2 bên đều nhau trên mắt ko lùi tới truớc mỏ hay ra sau.tức là chính gữa luôn.hình dáng chim thì rất tốt,mỏ búp đa,đầu dài và bằng,mắt lục đậu thanh,chân vàng mỏ vàng,lông tơi.chim to ngực nở tròn trịa.nết chơi thì cực kỳ tốt.có thể đi đấu độc lập ko cần mái mà vẫn dữ .nết chim thì lỳlo7m55 lắm mấy bác ah.mới xong lông 1 tháng mà đã thắng 1 trận 5p.khi đánh thì cảm tử lắm các bác ạ.nên e nghĩ chỉ mỳ ko quan trọng bằng các yếu tố khác.có gì ko đúng các bác bỏ quá cho.

briandang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 chú chim mình cũng có chỉ mi.
chú bên phải đánh khôn, có đòn khóa, bóp. mà mình chủ yếu chơi hót nên cung kg để ý lắm.
hiện tại chú ý bị như thế này các bác giúp mình nhé:
mỏ dài, đã dùng cầu mài mỏ, cho ăn vỏ đậu phụng thường xuyên.
chim vẫn sung, hót,đá đều dc.
cái mỏ dài quá mình thấy bùn ghê.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo cá nhân tôi cảm nhận thì bạn thích con treo ở ngoài hơn, còn tôi thích con treo trong nhà hơn :D Tôi thì chẳng bao giờ cho chim ở nhà đánh nhau cả

briandang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai cũng nói con trong nhà hay hơn. con mình để lòng cc than thì nó dễ nuôi hơn, cái gì cũng ăn. mà con nay nội công kg dc thâm hậu lắm. lữa co nhiều nhưng mà lại mau hết lữa. ra cội chơi 1 tiếng là nhảy đòi đánh lộn kg hót nữa.
mình khoái mi đá mà kg có thời gian chơi nên ở nhà ghiền cho chúng nó cắn nhau chơi.

choelua.cantho

Thành viên mới
SVC$
0
xin cám ơn các chú các anh đã chia sẻ kinh nghiệm về họa mi. tôi cũng có một con mi có cả chỉ mi 2 bên mắt và nằm về phía trước, tôi chỉ chơi chim hót lúc trước đọc một số bài nói về chỉ mi nên định bán đi, nay đọc bài viết này hay quá nên quyết định nuôi luôn. cảm ơn các anh em đã chia sẻ kinh nghiệm ....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom