Guest viewing is limited

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin giải thích cho bạn hiểu:
-chim bổi là chim bắt từ rừng về chưa thuần hóa và còn nhát người.
_chim chuyền cũng là bắt từ rừng về nhưng còn non,nên dễ thuần hóa,khi chúng trưởng thành sẽ trổ lông như chim già.nhưng loại này phải có chim gia sư dạy giọng thì mới hót hay được.
_còn chim thuộc thì chim đã được thuần hóa dạn người và quen với chế độ thức ăn của người nuôi,chim thuộc là bất kể chim chuyền hay chim bổi nuôi lên đều gọi là chim thuộc.
thân!

magic-men

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình nghe mấy anh ở cội nói là lửa chuyền hay chụp lắm đúng không mấy pạn.và rất khó chơi nuoi 10 con chơi chừng được 1,2 con thôi .mình củng mới tậu một em ngoại hình cũng khá chân cao,mép sâu mỏ dài mỏng cổ thắt mắt lòi.nhưng hai cánh thì cứ xếp lên trên chứ không xệ xuống,có mấy người nói chim vậy chơi dở lắm không biết có phải như vậy không.ah và chim chuyên chưa thay lông xong mà mang đi dợt ở cội thì chậm ra long lắm phai kg.mong các bạn chỉ giáo

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi:lửa mép vàng là sao ạ, có khác chi, chuyền là mấy không,ra tiệm bán chim thấy chim Chòe Lửa bên mép có cái ria vàng vàng không biết đã hót giọng rừng chưa,đuôi chim khoảng 16cm và hơi tưa.Xin anh em chỉ giáo

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom